Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Hiển thị kết quả từ 41 đến 49 / 49

Chủ đề: Cà phê thơm Ly lạ

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Sáng nào em cũng tự pha ly cà phê để uống trước khi đi làm bác ạ. Nếu buổi sáng có đi quán thì uống thêm thôi, chứ đã có một ly cà phê đỡ ghiền ở nhà rồi.

Bác nhắc làm em nhớ khoảng thời gian khủng hoảng đó quá. Em vẫn đi làm, tiếp xúc nhiều người tới tận chỉ thị 16 mới làm việc ở nhà. Vì vậy khả năng mình bị cách ly là điều có thể xảy ra. Em để sẵn một bộ đồ trong công ty để lỡ có bị cách ly trong công ty thì còn có đồ thay. Em đã soạn sẵn một vali đồ đạc, trong đó có nhiều bịch cà phê pha sẵn, để lỡ có gì kéo vali cho lẹ. Ở nhà thì em pha cà phê phin uống, nhưng em mua cà phê pha sẵn để đi cách ly có gì dễ pha hi hi...

Ly cà phê tại nhà
    Woa, café Brazil luôn á, lại còn món heo rừng nữa thì phải, xịn quá xịn quá Cái món cà phê Brazil với xì gà Cuba thì mình mới chỉ nghe nói chứ chưa thử qua kkk

Đúng thế đó bạn Linh Nhu Khoa, trong lúc nguy cấp thì mọi thứ phải sẵn sàng, để khi người ta "ới" 1 cái là mình có thể lên đường.

Tiếp. Hình trên là lúc vừa đổ nước vào phin, và dưới đây là thành phẩm rồi nè..

Được sửa bởi danhthangvn lúc 03:41 PM ngày 28-11-2021

Uống một lượt 2 ly luôn à bác? hi hi... Quán tên gì, ở đâu ạ?

Em cũng không biết tên quán vì được bà chị đánh xe chở đi uống (chỉ biết quán ở Toronto_Cannda)
    ...
    Cà phê em tự pha...Gấu nói cà phê của em bọt không thua gì nước mía

_DSC0001 by xu le, trên Flickr

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Woa, café Brazil luôn á, lại còn món heo rừng nữa thì phải, xịn quá xịn quá Cái món cà phê Brazil với xì gà Cuba thì mình mới chỉ nghe nói chứ chưa thử qua kkk

Đúng thế đó bạn Linh Nhu Khoa, trong lúc nguy cấp thì mọi thứ phải sẵn sàng, để khi người ta "ới" 1 cái là mình có thể lên đường.

Tiếp. Hình trên là lúc vừa đổ nước vào phin, và dưới đây là thành phẩm rồi nè..

Cái ly Brazil được khuyến mãi khi mua cà phê thôi bác, chứ em pha cà phê phin chính hiệu Việt Nam hi hi...

Quote Được gửi bởi Dzolachit View Post
    Em cũng không biết tên quán vì được bà chị đánh xe chở đi uống (chỉ biết quán ở Toronto_Cannda)
    ...
    Cà phê em tự pha...Gấu nói cà phê của em bọt không thua gì nước mía

_DSC0001 by xu le, trên Flickr
    Ha ha mà sao ly cà phê của bác bọt nhiều dữ vậy? *suy nghĩ*

Tình hình là buổi chiều em không dám uống cà phê nên uống trà sữa đỡ ạ.

Tình hình là buổi chiều em không dám uống cà phê nên uống trà sữa đỡ ạ.

Sáng chiều tối em đều uống cà phê được ( chắc uống toàn hàng fake nên hông bị ép phê)

Cà phê trước khi bị phong toả

_DSC8890 by xu le, trên Flickr

Sáng nào em cũng tự pha ly cà phê để uống trước khi đi làm bác ạ. Nếu buổi sáng có đi quán thì uống thêm thôi, chứ đã có một ly cà phê đỡ ghiền ở nhà rồi.

Bác nhắc làm em nhớ khoảng thời gian khủng hoảng đó quá. Em vẫn đi làm, tiếp xúc nhiều người tới tận chỉ thị 16 mới làm việc ở nhà. Vì vậy khả năng mình bị cách ly là điều có thể xảy ra. Em để sẵn một bộ đồ trong công ty để lỡ có bị cách ly trong công ty thì còn có đồ thay. Em đã soạn sẵn một vali đồ đạc, trong đó có nhiều bịch cà phê pha sẵn, để lỡ có gì kéo vali cho lẹ. Ở nhà thì em pha cà phê phin uống, nhưng em mua cà phê pha sẵn để đi cách ly có gì dễ pha hi hi...

Ly cà phê tại nhà
    Không biết các Bác thế nào, riêng em cà phê pha bằng "phin" nhôm ngon hơn pha bằng "phin" inox

Chổ này uống cà phê xong xin trà là không có, chỉ có "nước vối" mà thôi

_DSC0003 by xu le, trên Flickr

Sáng chiều tối em đều uống cà phê được ( chắc uống toàn hàng fake nên hông bị ép phê)
    Chắc cũng tùy người đó bác. Cả nhà em ai cũng uống cà phê buổi tối được và sau đó ngủ khò khò. Còn em nhiều lần uống buổi chiều là thức tới 2 giờ sáng. Nên giờ em ra nguyên tắc cho riêng mình, chỉ uống cà phê trước 3 giờ chiều.

Không biết các Bác thế nào, riêng em cà phê pha bằng "phin" nhôm ngon hơn pha bằng "phin" inox

Chổ này uống cà phê xong xin trà là không có, chỉ có "nước vối" mà thôi

_DSC0003 by xu le, trên Flickr
    Em cũng thích uống cà phê phin nhôm, trông giống ngồi ngoài quá hơn hi hi. Tại lần đó đi siêu thị chỉ thấy có phin inox nên mua luôn đó mà.

Merry Xmas!

Iced Macchiato

Trang 5 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345