Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Xin nhờ các bạn chia sẽ kinh nghiệm về chụp ảnh tiệc cưới rửa liền trong vòng 1 tếng

Xin nhờ các bạn chia sẽ kinh nghiệm về chụp ảnh tiệc cưới rửa liền trong vòng 1 tếng

Tình hình là ngày mai mình có 1 show chụp tiệc ở nhà hàng. Theo yêu cầu của cô dâu chú rể thì mình sẽ phụ trách chụp và rửa liền để tặng khách lúc ra về. Giờ mình ko biết phải chuẩn bị thế nào. Chụp rồi ghi số đánh dấu thế nào ,làm sao biết khách nào là khách nào để mình ghi số ,bỏ hình vào bao thư và trao đúng hình cho khách ?quản lý hình sao cho khỏi bị rối bây giờ ? mong mọi người chỉ giúp.

Đánh số theo số file (ghi số file ngoài phong bì), cho khách stt theo số file (biên lai chẳng hạn), mình làm dạng này nhiều lần rồi, rất gọn.
    Nếu bác vẫn ko an tâm bác có thể alô cho mình, nhóm mình sẽ có người hỗ trợ phần này cho bác (0983.657.857), mình ở SG nha bác.
    Được sửa bởi thaiq8 lúc 07:19 PM ngày 31-01-2015

Quote Được gửi bởi co1changtraidep View Post
    Tình hình là ngày mai mình có 1 show chụp tiệc ở nhà hàng. Theo yêu cầu của cô dâu chú rể thì mình sẽ phụ trách chụp và rửa liền để tặng khách lúc ra về. Giờ mình ko biết phải chuẩn bị thế nào. Chụp rồi ghi số đánh dấu thế nào ,làm sao biết khách nào là khách nào để mình ghi số ,bỏ hình vào bao thư và trao đúng hình cho khách ?quản lý hình sao cho khỏi bị rối bây giờ ? mong mọi người chỉ giúp.
    Cái này rất dễ dàng bạn ah.

Bạn đi kiếm ra một cái kệ hình chữ V có nhiều tầng ở trong đó đủ để cho bạn để ảnh thôi. Sau đó bạn kêu một người khác, hoặc chính bạn nếu như bạn đã chụp xong, rửa ra để hết tất cả hình lên kệ. Sau đó người đi ra bạn cứ nói cho họ biết đến nhận diện hình của họ trên kệ đó và của ai thì bạn bỏ vào bao thư cho họ. Nếu không có kệ thì để hết hình lên bàn và phải có người thứ hai phụ theo không cho khách xáo trộn hình lên bàn.

Nếu bạn còn muốn làm cho khách chọn nhanh hơn nữa thì các hình cho một bàn bạn để riêng ra và sau khi rửa ra thì để số bàn kèo theo số hình đó hoặc làm thế nào để phân biệt các hình của một bàn. Khi nào khách ra bạn hỏi khách ngồi bàn nào thì bạn sẽ lựa hình chỉ trong bàn đó với khoảng 10 hình trong một bàn thì bạn không thể nào lẫn được, nếu bạn là người có óc tổ chức tốt.

Cảm ơn mọi người, ko biết mình đem thẻ ra in thì khi in ra lab có làm xáo trộn hình mình ko ạ?

Cảm ơn mọi người, ko biết mình đem thẻ ra in thì khi in ra lab có làm xáo trộn hình mình ko ạ?
    - nếu lab kg đổi tên file của bác thì sô file vẫn in phía sau ảnh thôi

Cảm ơn mọi người. Chiều nay chiến thôi 😍

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post
    Cái này rất dễ dàng bạn ah.

Bạn đi kiếm ra một cái kệ hình chữ V có nhiều tầng ở trong đó đủ để cho bạn để ảnh thôi. Sau đó bạn kêu một người khác, hoặc chính bạn nếu như bạn đã chụp xong, rửa ra để hết tất cả hình lên kệ. Sau đó người đi ra bạn cứ nói cho họ biết đến nhận diện hình của họ trên kệ đó và của ai thì bạn bỏ vào bao thư cho họ. Nếu không có kệ thì để hết hình lên bàn và phải có người thứ hai phụ theo không cho khách xáo trộn hình lên bàn.

Nếu bạn còn muốn làm cho khách chọn nhanh hơn nữa thì các hình cho một bàn bạn để riêng ra và sau khi rửa ra thì để số bàn kèo theo số hình đó hoặc làm thế nào để phân biệt các hình của một bàn. Khi nào khách ra bạn hỏi khách ngồi bàn nào thì bạn sẽ lựa hình chỉ trong bàn đó với khoảng 10 hình trong một bàn thì bạn không thể nào lẫn được, nếu bạn là người có óc tổ chức tốt.
    Bạn này hình như ko ở VN nên mình thấy 2 cách của bạn ko sát với thực tế.
    -Cách 1: Kiếm kệ chữ V hoặc để hình trên bàn.
    Dịch vụ này ko phải thường xuyên nên chả ai đầu tư kệ chữ V làm gì, còn nếu để hình trên bàn cho khách tự lựa, tự nhận diện thì cam đoan chỗ nhận hình của bạn nó sẽ trở thành cái chợ.
    -Cách 2: Lựa hình khách theo bàn.
    Giả sử có khoảng 300 khách (số khách trung bình của tiệc cưới hiện nay ở SG), bạn lựa được 10 hình trong 1 bàn riêng ra được thì liệu trong 1h bạn có thể làm xong công việc này ko, theo mình là ko thể, đó là chưa kể trong 1h đó còn phải cho lab có time in ảnh.
    Vấn đề này bạn yên tâm, lab in ảnh chạy ra theo thứ tự, hình ko xáo trộn đâu bạn.

1. Bạn phải có ít nhất 1 người phụ trong việc mang file ra LAP để in và sắp xếp, lựa chọn ảnh. Cách hay nhất là phải có "đội chuyên nghiệp", còn chưa có kinh nghiệm sẽ thua.

2. Như bác thaiq8 đã nói: Khách phải nhớ "số nhận dạng":
    - Chụp và phát STT và khách phải giữ (nhớ) STT này.
    - Em đã từng hợp tác làm vụ này rồi, nếu không muốn làm phiền khách thì phải có Projector để chiếu tất cả hình chụp kèm số file lên màn hình trong tiệc cưới, MC nhắc khách tự nhận dạng mình và nhớ số file, sau đó đến bàn ảnh đọc số file để nhận ảnh.

3. Mọi cách đánh STT theo bàn ... sẽ thất bại vì trong tiệc cưới, khách có thể di chuyển vị trí, thay đổi bàn ... sau khi bạn chụp hình.

4. Còn 1 cách nữa là bạn phải có máy ảnh có chức năng chuyển file wireless + máy in ảnh. Ngay sau khi bạn chụp khách ngoài cổng chào (cửa vào), ảnh sẽ được in ra ngay lập tức và khách có thể đến bàn máy in để nhận ảnh luôn.
    Chúc Bình An
    FaceBook