View Poll Results: Bạn có thể chọn một anh hoặc chọn cả hai anh

Voters
36. You may not vote on this poll
  • Kevinle0432

27 75.00%
  • Nikonian2006

27 75.00%
Multiple Choice Poll.
Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 35

Chủ đề: Bạn sẽ chọn ai KevinLe0432 hay Nikonian2006 với loạt ảnh action hay chọn cả hai?

Bạn sẽ chọn ai KevinLe0432 hay Nikonian2006 với loạt ảnh action hay chọn cả hai?

Các anh và bạn

1. Sau khi đã thỏa thuận với anh Kevin nay em xin mở poll ra để mong mọi người đã theo dõi hai topic thi đấu ảnh action với nhau để chọn.

2. Không có bất cứ giới hạn hay ràng buộc nào yêu cầu bạn phải vote thế này hay thế kia hoặc phải có khả năng hiểu biết kỹ thuật ảnh action để nhận xét rồi chọn vote. Bạn hoàn toàn tự do chọn lựa theo bất cứ cách nào bạn muốn. Nếu đã theo dõi, và nếu bạn có chuyên môn, bạn có thể xét trên hai khả năng của hai anh:

- Khả năng chụp ảnh, và

- Khả năng hiểu biết chuyên sâu về lĩnh vực họ chụp thể hiện qua câu trả lời bạn hỏi

3. Nếu bạn đã chưa biết và mới vào forum thì xem cả hai topic ngay trong box. Sau này topic mình sẽ nằm ở lại và topic anh Kevin vì có rất nhiều thông tin nhắm đúng vào sự quan tâm ảnh wildlife của các bạn ở VN mình sẽ xin cho dời topic đó, đổi lại tiêu đề (để bạn mới biết là có hướng dẫn) và pinned lên trong box phong cảnh cho chụp wildlife.

4. Nếu bạn cho rằng cả hai anh đều xứng đáng thì bạn hãy vote cho cả hai vì mình để cho bạn có sự chọn lựa này, hãy kiểm tra cẩn thận trước khi vote. Nếu sai cứ post lên cho mình biết là bạn đã vote sai mình sẽ xin sửa lại.

5. Nếu bạn vote một anh và trước khi hết hạn bạn suy nghĩ lại bạn chọn anh kia, hay cả hai, thì post lên luôn cho mình biết.

6. Vote sẽ kết thúc vào 12am chủ nhật lúc đó mình sẽ nhờ anh mod nào đi qua thông báo là anh nào đã thắng hoặc huề.

7. Mình mong rằng sau sự kiện này các bạn đã học được nhiều điều mới. Mình sẽ cho pinned topic mình chỉ kỹ thuật chụp ảnh thể thao lên và viết thêm kinh nghiệm, bạn nào từ đây về sau cần học chụp ảnh thể thao thì vui lòng hãy post lên forum. Lúc nào mình cũng sẵn sàng giúp đỡ cho các bạn trở thành phóng viên chụp thể thao cả và mình hoàn toàn không giấu bất cứ thứ gì khi chỉ cho bạn.

8. Nhân việc này, mình cám ơn anh Kevin đã giúp cho forum ở những kiến thức rất hữu ích được các bạn ở VN quan tâm và mình mong rằng các bạn nào đã thấy topic hữu ích xin giúp làm nhộn nhịp forum chỉ bằng một lá phiếu, không cần biết bạn có mới đăng ký member hay không.

9. Mình làm ví dụ cho bạn thấy là mình đã chọn anh Kevin ở lá phiếu đầu tiên.

10. Mình đã chọn option không cho bạn khác thấy người nào bỏ phiếu cho ai cho nên bạn cứ tự do chọn lựa theo sở thích của bạn. Nhớ là bạn có thể chọn cả hai anh.

11. Do không có chọn lựa thời gian kết thúc chỉ có ngày kết thúc cho nên kết thúc 10:13am ngày 2 tháng 2 cũng OK không sao cả cứ để cho đến lúc poll hết cho thời gian cho dài ra chỉ vui thêm thôi.

Mong là sau này sẽ có thêm cuộc đấu về thể loại khác như chân dung, phong cảnh, đời thường, sản phẩm, etc. Để mình được học hỏi thêm.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em có ý kiến:

1. Việc Nikonian2006 mời được anh kevinle4230 tham gia thi đấu ảnh action, tạo cơ hội học hỏi kiến thức về lĩnh vực này là một thành công.

2. Hai anh đều phải tốn công sức và thời gian đi chụp, làm ảnh rồi post lên diễn đàn cho mọi người vào xem và học hỏi. Em đánh giá cao các anh và qua đây xin nói lời cảm ơn.

3. Anh Nikonian2006, vào thời điểm thách đấu, có lợi thế hơn anh Kevinle4230. Và bộ ảnh chụp tenis rõ ràng đẹp hơn bộ ảnh anh kevinle chụp khi ở thời gian không thuận tiện cho chụp wildlife.

4. Nhưng không phải vì vậy mà đánh giá không đúng trình độ của anh kevinle4230. Bộ ảnh em thấy ngang tài, ngang sức đáng mang ra để so sánh phải là ảnh chụp Airshow của anh kevinle4230.

5. Ở đây, chỉ đánh giá qua 2 topics thi đấu, em vote anh Nikonian2006 thắng.
    Ô Mai Gát

ảnh của Nikonian2006 và kevinle4230 đều thuộc hàng "cao thủ" nhưng cái mình ấn tượng nhất là sự nhiệt tình của 2 bác!!!
    mình vote cá 2 bác Nikonian2006 & kevinle4230 đều là người thắng trong cuộc thi vui này

Tôi đã bầu chọn cả hai anh. Hai anh bạn trẻ này đều tuổi trẻ tài cao, tay nghề cao mà kiến thức cũng vững vàng. Tuy chụp hình chỉ là hobby nhưng đã nghiên cứu tìm hiểu đến nơi đến chốn các chi tiết kỹ thuật, đã vậy còn dành thì giờ lên mạng giải bày những kinh nghiệm quý báu đã đánh đổi được bằng bao nhiêu công sức và tiền bạc. Tôi đã học hỏi được rất nhiều từ các anh này cùng với vài anh khác nữa như "người không có máy", Trần Dũng...mà chưa có lần nào nói lời cảm ơn. Xin mượn dịp này cám ơn các anh đã nhiệt tình một cách vô tư đem chia sẻ biết bao nhiêu điều trên trang web nàybất chấp những hiểu lầm hay ganh ghét của không ít kẻ xấu miệng.

Em thấy cả hai bộ ảnh đều xứng đáng được khen ngợi. Nhưng nếu chỉ được chọn một trong hai thì em chọn bộ ảnh của bác Nikonian. Tuy nhiên, em muốn vote cho bác Kevinle.
    Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 03:40 PM ngày 30-01-2015

Em đã chọn cả 2 anh. qua ảnh và cách giải thích ảnh, em và nhiều bác khác NGỘ ra nhiều điều. phải cố gắng rất nhiều, nhiều lắm.
    trước tiên là cố gắng kiếm tiền ...
    Máy: có 1 cái, Ống: còn thiếu mấy cái.

Em xin phép bắt chước theo văn phong của anh Nikonian2006 cho nó rành mạch ạ :D

1. Chân thành cảm ơn cả hai anh đã mang đến những trải nghiệm, những kinh nghiệm quý báo về kỹ thuật và thiết bị trong nhiếp ảnh. Chưa cần biết là ai thắng, ai thua. Khi đã vào xem 2 topic của 2 anh thì em chỉ biết đọc ngấu nghiến những chia sẻ tuyệt vời của cả hai anh.

2. Bộ ảnh của anh Nikonian2006 tuyệt đẹp, bố cục chặt chẽ, ánh sáng và hậu kỳ quá tốt. Và tuyệt nhất là những khoảng khắc emotion của vđv. Rất rất tuyệt vời

3. Bộ ảnh của anh Kevinle4230 không chỉ đẹp mà em thấy có cả sự công phu trong đó (tất nhiên là ảnh của anh Nikonian2006 cũng rất công phu), công phu ở sự leo đèo lội suối. Và những khoảng khắc của động vật thì sẽ khó đoán hơn người. Vả có lẽ một phần em cũng thích thiên nhiên, nên em chọn cho anh Kevinle4230.

4. Tuy nhiên, nếu lựa chọn cho sự chia sẽ về kiến thức và sự nhiệt tình chia sẽ kiến thức, em chọn anh Nikonian2006.

5. Sao các anh không thi trong cùng một chủ đề nhỉ ?

Đầu tiên trước khi mình trả lời là mình rất cám ơn các bạn đã bỏ thời gian vào vote cho topic thể hiện cho mình thấy là những kiến thức mình và anh Kevin gửi lại cho các bạn trong cuộc thi đó đã may mắn nhận được sự quan tâm của các bạn. Mình tất nhiên là luôn mong muốn góp phần cho sự phát triển của forum luôn đem kiến thức và kinh nghiệm đã biết chia sẻ lại cho tất cả các bạn mới vào forum cho nên ở mặt này nếu mình biết được qua lời thách và lời nhận giữa hai bên, tụi mình đã gửi lại điều gì đó đọng lại cho các bạn. Mình thấy điều đó là quan trọng vì cả hai tụi mình đều bỏ thời gian ra làm việc có ích cho cộng đồng.

Thể loại action vẫn còn rất mới mẻ với đa số bạn ở VN bước vào vì hai phần điều kiện cá nhân và môi trường chụp nhưng mình vẫn ở đây mình vẫn sẽ trả lời câu hỏi của các bạn khi nào các bạn cần hỏi về kỹ thuật. Và mình không giấu điều nào cả. Anh Kevin cũng sẽ viết tiếp bài nude để giúp cho các bạn ở lĩnh vực khác tiếp theo.

Như đã nói, các bạn hoàn toàn tự do chọn lựa bỏ phiếu kín tùy theo cảm nhận của các bạn. Anh Kevin đang gặp mùa đông rất khó tìm cơ hội chụp wildlife tốt hơn và thông thường muốn chụp thể thao chuyên nghiệp giải quốc tế anh ấy phải xin media pass cho từng sự kiện một và với giải lớn phải xin hàng tháng trước đó. Vì điều này cho nên rất khó khăn thi cùng thể loại wildlife hay thể thao. Mình thì chỉ chuyên chụp thể thao cho nên wildlife không phải là thế mạnh của mình để mang ra thi bạn MrVeal. Nhưng mình nghĩ rằng nếu chỉ chọn loại action cũng OK ví dụ như anh Kevin chụp airshow nếu có thì cũng là thể loại action mà về kỹ thuật chụp liên thanh và focus thật nhanh gọn là hầu như giống nhau.

Các bạn muốn, và nếu đã chưa biết, có thể vào xem anh Kevin chụp airshow trong box hàng không.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng