Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Nhờ ae hướng dẫn dùm về A77 Mark II

Nhờ ae hướng dẫn dùm về A77 Mark II

Em vừa rước về 1 em A77 mark II, em muốn hỏi ở body gần với lens có 1 nút nhỏ có các chế độ MF A S C là để làm gì, và trong chế độ lấy nét em không thể chọn chế độ Lock-on AF được, nó báo là Expand Flexible Spot

đống hổ đốn cho ae xem và đánh giá:
    Body DSLR A77 Mark II
    Len: 55-200 SAM (18-55 cùng 1 giá nhưng e chọn e này vì 18-55 like new mua ở web khác chỉ 20$)
    Pin 3 cục (1 cục sony), sạc, cap, hood, Filter UV and polarizer. Dán màn hình, cục giữ cap trước, tripod, hand grip, 2 thẻ sony 64 GB class 10,1 đầu đọc thẻ, 1 bóp nhỏ đựng thẻ, 1 cọng HDMI, 1 túi chéo , 1 bột kit vệ sinh.
    Giá cho một lận nhấp chuột là 1.098$

nút nhỏ đó là để chọn nhanh chế độ lấy nét đó bác
    MF : lấy nét bằng tay
    A : tự động chuyển đổi giữa chế độ S và C
    S : single-shot focus , lấy nét đơn hay sử dụng để chụp chân dung hoặc chủ thể tĩnh
    C : lấy nét liên tục để chụp chủ thể chuyển động

lock-on AF thì bác giữ nửa cò là khóa nét chủ thể , tùy từng chế độ mới lock-on AF được
    bác down file hd sử dụng bằng tiếng anh đọc tham khảo các chế độ , cũng dễ hiểu mà
    như a77 của em nếu để chế độ lấy nét liên tục thì ko khóa nét được
    C (Continuous AF)
    () The camera continues to focus while the shutter button is
    pressed and held halfway down.
    • The audio signals will not sound when the subject is in
    focus.
    • Focus-lock cannot be used

có clip test Expand Flexible Spot nè bác
    https://www.youtube.com/watch?v=Xk2D2Pvkfzw
    thẳng thắn - thật thà - thường thua thiệt

Em đang phân vân giữa A77 và A77 mark2, hai con này chênh nhau tầm 11tr, vậy các Bác cho Em hỏi là A77 mark2 có cải tiến hơn A77 nhiều không: Đặc Biệt là cái khoản iso. Em Cám Ơn

Quote Được gửi bởi SuperNhanDN View Post
    Em đang phân vân giữa A77 và A77 mark2, hai con này chênh nhau tầm 11tr, vậy các Bác cho Em hỏi là A77 mark2 có cải tiến hơn A77 nhiều không: Đặc Biệt là cái khoản iso. Em Cám Ơn
    Iso chắc chắn có hơn, bác vào dxo mà so sánh

iso ở mức 1600 đều chấp nhận đựoc, up web in ảnh khổ vừa. Cần thiết cứ múc iso lên 3200 mà chụp, về khử noise bằng google, thà có ảnh noise mà rõ nét còn hơn có ảnh không noise mà bị nhòe vì thiếu tốc.. Iso bọn A77 chỉ có bằng và hơn canon 7D 60D... Nên ko ngại. Còn đã muốn chụp đêm mà phóng to bằng pano thì chơi các thể loại flash cho nó chuyên nghiệp cho rồi

Còn vụ so sánh A77 ii với mấy dòng khác bác cứ so luôn với vua crop 7dii cho nó máu, vào http://snapsort.com/compare/Canon-EO...ony-SLT-A77-II
    Nhưng mọi vấn đề chỉ là tham khảo vì chả mấy ai trên tay các loại này để so sánh

Ok, cám ơn Bác. Tiện thể Bác cho Em hỏi con A77 Mark 2 Bác mua giá cả thế nào ạ? Em thấy trên mấy shop khoảng 23, Em ở Đà Nẵng, chưa thấy bán nên không biết thế nào? Không biết có hàng xách tay không?

Bạn cho mình hỏi nên mua A7 hay A77ii? Vì mình thấy giá chênh không nhiều lắm. Thanks

Quote Được gửi bởi huuchuong1174 View Post
    Bạn cho mình hỏi nên mua A7 hay A77ii? Vì mình thấy giá chênh không nhiều lắm. Thanks
    mua máy nào thì tùy thuộc nhu cầu của bạn là gì ?
    2 mẫu máy này khác nhau , A7 là máy FF mirroless , còn A77ii là máy crop SLT
    chọn A7 nếu bạn thích chụp chân dung, phong cảnh, thích gọn nhẹ , hay đi du lịch (chụp thiếu sáng khử noise tốt , body ko có chống rung, lens chính hãng còn ít và giá cao , ưu điểm là quay tay được tất cả các loại lens)
    chọn A77ii nếu bạn thích chụp thể thao, lấy nét nhanh , body nhiều nút chỉnh thông số nhanh , có chống rung thân máy, lens AF rẻ hơn A7 nhiều
    nếu là mình thì mình chọn A77ii , body ôm tay cầm sướng , nhiều nút , lens rẻ ...
    thẳng thắn - thật thà - thường thua thiệt

Em cũng định múc em A77 mark ii, em đang phân vân giữa SAM 85f2.8 , SAM 35f1.8, SAM 50f1.8, nhờ mấy bác tư vấn giúp em nên chọn con nào, em hơi nghiêng về con 85f2.8

Quote Được gửi bởi hoangcong01 View Post
    Em cũng định múc em A77 mark ii, em đang phân vân giữa SAM 85f2.8 , SAM 35f1.8, SAM 50f1.8, nhờ mấy bác tư vấn giúp em nên chọn con nào, em hơi nghiêng về con 85f2.8
    Sam 35f1.8 bạn ạ, vì nó phục vụ đc cho nhiều mục đích khác nhau, ví dụ chân dung, phong cảnh đời thường...50f1.8 và 85f2.8 chỉ phục vụ cho chân dung.