Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Cần hỏi chỗ tráng phim và scan để lưu ra file JPEG luôn [Hồ Chí Minh City]

Unhappy Cần hỏi chỗ tráng phim và scan để lưu ra file JPEG luôn [Hồ Chí Minh City]

EM chào các bác,
    Em mới tập tành chụp máy phim, giờ thành phẩm trên tay có 2 cuộn Fujifilm color đã chụp xong, cuộn lại đàng hoàng hết rồi, nhưng em chưa biết chỗ đi tráng và scan
    Các anh chị em có kinh nghiệm xin giúp đỡ địa chỉ nhận làm và cho em xin mức giá luôn. Chân thành cảm ơn

Bác đến Minilab Mạnh Sơn, số 258 Hai Bà Trưng, Q1, đối diện nhà thờ Tân Định (bác alo hỏi trước xem: 0902669468)

CropLab 489/19 Huỳnh Văn Bánh, phường 13, quận Phú Nhuận đi bạn, bảng giá coi trên croplab.net luôn

Quote Được gửi bởi chuoi_ngott View Post
    Bác đến Minilab Mạnh Sơn, số 258 Hai Bà Trưng, Q1, đối diện nhà thờ Tân Định (bác alo hỏi trước xem: 0902669468)
    Quote Được gửi bởi duytung2012 View Post
    CropLab 489/19 Huỳnh Văn Bánh, phường 13, quận Phú Nhuận đi bạn, bảng giá coi trên croplab.net luôn
    Vâng, để mình liên lạc, khi mang rửa mình có cần lưu ý gì nữa ko nhỉ? lần đầu cũng thấy hồi hộp

Ngoài ra bác có thể mang ra Analog cafe để gửi ra AEG tráng ... bác có thể tham khảo chất lượng trên topic của ẢEG
    At the heart of image
    My Flickr

Quote Được gửi bởi Londoner View Post
    Ngoài ra bác có thể mang ra Analog cafe để gửi ra AEG tráng ... bác có thể tham khảo chất lượng trên topic của ẢEG

Mình mới chụp lần đầu, cũng chưa biết chụp có lỗi nhiều không, nên rửa thử ra cộng với sổ tay ghi chép từng frame để biết rút kinh nghiệm cho lần sau nữa. MÌnh sẽ thử ở từng chỗ

Quote Được gửi bởi changdau View Post
    Mình mới chụp lần đầu, cũng chưa biết chụp có lỗi nhiều không, nên rửa thử ra cộng với sổ tay ghi chép từng frame để biết rút kinh nghiệm cho lần sau nữa. MÌnh sẽ thử ở từng chỗ
    Nếu bác muốn biết lỗi để rút k/n thì khi đưa bác dặn " ảnh có sao scan như zaayj " là được

Bạn muốn nhanh có hình để ngâm cứu thì ra Croplab tráng cho nhanh, sáng gửi chiều có, chiều gửi mai có. Bạn chụp bằng Fuji thì nên dặn Croplab scan bằng máy dành cho Fuji nhé.

Quote Được gửi bởi OTS View Post
    Bạn muốn nhanh có hình để ngâm cứu thì ra Croplab tráng cho nhanh, sáng gửi chiều có, chiều gửi mai có. Bạn chụp bằng Fuji thì nên dặn Croplab scan bằng máy dành cho Fuji nhé.
    Quote Được gửi bởi nikonlukhu View Post
    Nếu bác muốn biết lỗi để rút k/n thì khi đưa bác dặn " ảnh có sao scan như zaayj " là được

Cảm ơn các bác, em đã có những tấm ảnh đầu tiên với máy phim, phải nói cảm giác sung sướng cực kỳ. DÙ tốn 110k chỉ đổi lại được có 3frame tạm so với máy dslr, nhưng những trải nghiệm thì trên cả tuyệt vời.

000050 by changdau, on Flickr