Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18

Chủ đề: Nhờ tư vấn mua máy ảnh Nikon!!!!

Bác muốn gắn bó lâu dài với vnphoto thì nên chọn luôn máy DSLR nếu không muốn chịu lỗ vì đổi máy. Đó là kinh nghiệm bản thân tui đó bác, mua P&S mấy tháng đã muốn đổi rùi (DSC-H7 đó bác)

Dòng P&S Canon thì con 860IS chụp đẹp và thao tác nhanh lắm .

Bạn không nói rõ là kinh phí sẽ chi bao nhiêu cho con P&S, nếu kinh phí không eo hẹp lắm mà bạn quyết tâm chỉ dùng P&S thôi thì khuyên bạn nên lấy Canon G9 (giá hiện nay là 480 usd) hoặc rẻ hơn một chút là G7 (420 usd) hai con này về chất lượng ảnh cũng như tính năng sử dụng thì có rất nhiều điểm vượt trội. Nếu muốn zoom hoành tráng chút nữa thì đợi con P80 kia ra...Nhưng chắc chắn khi bạn chán, bán lại máy thì giá sụt thê thảm. (Mới bán 1 con Nikon 8700 lấy tiền mua OK )

Cũng như mọi ngươi trên này thành thật khuyên bạn nên cân nhắc một con DSLR thậm chí 2nd cũng được , đây là xu hướng của cả thế giới chứ không riêng gì trên diễn đàn này đâu bạn ợ... còn len thì ít tiền ta xài MF, tích cóp được ta lại lên đời ...trường kì kháng chiến mừ ...bán lại cũng không lỗ mấy :D

1. Bác cần máy nhỏ gọn đút túi, hãy kiếm Canon IXUS/IXY dòng nào có IS ấy.
    2. Bác cần máy ảnh gọn, nhiều chức năng như một DSLR, hãy kiếm Canon G7 hoặc G9.
    3. Bác cần máy chụp nhanh và đẹp (có phụ thuộc kỹ năng chụp ảnh của bác), hãy kiếm DSLR của Nikon.

Bác cũng thấy ở mục (1) và (2) tinh chỉ là Canon. Đúng vậy đấy bác ạ. Canon giỏi nhất là làm PnS, Nikon không thể nào bằng được. Ví dụ P5100 không thể so với G9 được. Còn ở mục (3) thì bác đã biết sự lựa chọn là gì rồi hén. ke ke ke ...

Em dzọt không bị các bác nhà Ca uýnh hội đồng thì khốn ... he he he

Em quên cái nữa, mấy dòng Canon S, hay Nikon P80, hay Fuji Sxxx gì đó, và của những hãng khác thiết kế dạng giống như thế thì em nghĩ là bác không nên bận tâm. Cái máy khệnh khạng như thế thì cố mà chơi lun DSLR cho nó lành bác ạ.

Tin trên Tuổi Trẻ

Chụp động vật hoang dã là một thể loại khó trong nhiếp ảnh, để theo đuổi nó cần có thời gian, sức khỏe và đam mê. Trong suốt 8 năm qua, Tăng A Pẩu đã dành nhiều công sức đến với nhiều cánh rừng ở Việt Nam để chụp và... (06/07/2014)
    http://tv.tuoitre.vn/tin/10472/mang-rung-ve-pho
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Tình yêu trong thế giới loài chim - VNexpress
    Hơn 130 bức ảnh về tình yêu trong thế giới loài chim sẽ được trưng bày trong triển lãm mang tên “Chim rừng mùa kết bạn” sắp diễn ra tại TP HCM.
    http://vnexpress.net/photo/khoa-hoc/...m-3137182.html
    Phạm An Dương

Ảnh những loài chim đẹp, quý hiếm của Việt Nam - VOV

VOV.VN - Hơn 8 năm qua, nhiếp ảnh gia Tăng A Pẩu đã chụp hàng ngàn bức ảnh của hơn 300 loài chim

Hơn 130 bức ảnh ghi lại những khoảnh khắc đẹp về đời sống chim rừng ở Việt Nam của nhiếp ảnh gia Tăng A Pẩu sẽ được trưng bày trong triển lãm mang tên “Chim rừng mùa kết bạn”, diễn ra từ 24/1 đến hết ngày 28/1 tại Nhà Văn hóa Thanh niên, Q 1, TP. HCM. Triển lãm do Tổ chức Bảo vệ Động vật hoang dã (WAR) phối hợp với Nhà Văn hóa Thanh niên TP. HCM tổ chức.

http://m.vov.vn/media/anh-nhung-loai...nam-379057.vov
    Phạm An Dương

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12