Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 66

Chủ đề: Cong cong với Fish-eye

Pentax K5 - FE lens 10 - 17mm

Quote Được gửi bởi toibo View Post
    E cũg có cái cong cong
    Cái này không chỉ cong cong đâu, mà cong nhiều đấy bác :D bác đánh số thứ tự giúp cho dễ theo dõi nhé

Quote Được gửi bởi snicker740 View Post
    Quái vật đầu to
    Fish-eye chụp xóa phông cũng hay bác nhỉ - đối tượng được chụp rất to và tập trung, nếu để ngay ở giữa khuôn hình thì cũng không méo lắm đâu - bác snicker đánh số giúp em cho dễ theo dõi nhé

Quote Được gửi bởi phongtranvn View Post
    Em sắm con FE Zenitar 16mm chỉ để chụp cái này :3
    Đẹp lắm bác PhongTran - hình như hơi nghiêng một chút thì phải - bác dạo này vẫn phơi đêm thành phố thường chứ? Hôm nào nhờ bác cho đi theo học hỏi nhé! bác đánh số giúp em nha!

Quote Được gửi bởi bach egan View Post
    Pentax K5 - FE lens 10 - 17mm
    Góc cột cờ nhìn hay lắm bác, nhưng 2 ảnh có vẻ hơi tối bác nhỉ, trước giờ em chỉ biết fisheye fix, giờ mới biết là có fisheye zoom nữa đấy - nhờ bác đánh số cho dễ theo dõi nhé.

Em tiếp ảnh của làng bè An Giang sớm bình minh chụp từ cầu Cồn Tiên

#13 - Contax 16 FE - Làng bè An Giang
    Được sửa bởi namson lúc 01:28 PM ngày 26-01-2015

Em cũng xin góp Vui.

#14 - Nikon 16 FE

Được sửa bởi Thaisn lúc 10:52 PM ngày 23-01-2015

Quote Được gửi bởi Thaisn View Post
    Em cũng xin góp Vui.

#14 - Nikon 16 FE
    Tấm này mây trời cuồn cuộn nhìn phê lắm - ưu thế của Fisheye là có thể lấy được bầu trời mênh mông mà chủ thể vẫn giữ được ở hình. Lens Nikon 16 FE này có tối góc nhiều không bác?

Quote Được gửi bởi namson View Post
    Tấm này mây trời cuồn cuộn nhìn phê lắm - ưu thế của Fisheye là có thể lấy được bầu trời mênh mông mà chủ thể vẫn giữ được ở hình. Lens Nikon 16 FE này có tối góc nhiều không bác?
    Lens này em lắp với sony A7, ở khẩu lớn nhất tối góc rất ít, viền tím thì bị nặng.

Quote Được gửi bởi namson View Post
    Cảm ơn bác honzaplz đã ủng hộ ạ!
    Ảnh Zenitar ra chất ảnh cũng ngon quá bác - cái này đúng là ngon, bổ, rẻ bác nhỉ. Của bác là ngàm cho Nikon hay Canon thế?

Em tiếp với ảnh chụp trong một ngôi đền cổ ở Myanmar - ngôi đền cũng không rộng lắm, góc đứng khá chật chội. May nhờ có fish-eye nên lấy được gần toàn cảnh

#4 - Vĩ đại & nhỏ bé

Em rất thích tấm ảnh này của bác, ngoài tiêu đề rất phù hợp thì tác phẩm của bác còn đạt được Mỹ và Triết.

Ống Zenitar của em ngàm Pentax K, em dùng vòng chuyển để dùng trên thân Canon. Ống của bác là Contax có lẽ là Carl Zeiss?

Quote Được gửi bởi honzaplz View Post
    Em rất thích tấm ảnh này của bác, ngoài tiêu đề rất phù hợp thì tác phẩm của bác còn đạt được Mỹ và Triết.

Ống Zenitar của em ngàm Pentax K, em dùng vòng chuyển để dùng trên thân Canon. Ống của bác là Contax có lẽ là Carl Zeiss?
    Cảm ơn bác honzaplz đã động viên em nhé
    Zenitar có ngàm cho Canon, chắc trước đây bác dùng Pentax K rồi chuyển sang Canon luôn nhỉ ống của em đúng là Carl Zeiss nhưng là loại đời cũ (Contax)

#16 - Chở nắng

Người phụ nữ Myanmar đang dắt xe đạp qua cầu U-bein ở cố đô Mandalay - Thường thì chụp chân dung em hay dùng tiêu cự trung bình, tuy nhiên, cây cầu gỗ Tek ở Mandalay có nhiều thanh gỗ lặp đi lặp lại trông rất hay, cảnh quan xung quanh hồ cũng đẹp nên tiêu cự trung bình lại không lấy được hết vì vậy em dùng fisheye để nhấn mạnh chủ thể nhưng cũng sẵn tay lấy thêm thông tin quanh cầu.

Được sửa bởi namson lúc 01:29 PM ngày 26-01-2015

17- At Unesco World Heritage Bulguksa Temple

Quote Được gửi bởi bimsu View Post
    17- At Unesco World Heritage Bulguksa Temple

Chào mừng bác Bimsu - cao thủ fish-eye đã ủng hộ. Màu sắc và độ nét thật tuyệt - ảnh này chắc chụp ở Nhật bác nhỉ???

Cám ơn Bác Namson . Ảnh này chụp ở Hàn Quốc , trong chuyến CB11 - Vnphoto ạ

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng