Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33

Chủ đề: Chụp nude/glamour - quy trình kiếm mẫu và sử dụng ánh sáng

Cái topic này Kevin Le 4320 chỉ viết theo đề nghỉ chứ Đau phải Khoe khoang trong Lỉnh vưc chup Nude Nay nó Không Phải dẻ chup với tôi toi chưa dám Nhân xét về thể laoi Nude vì thể laoi này đối với tôi nhu Thắng Mù
    Đây là thể laoi mà Kevin le 4320 rất it chup không chuyên về thể laoi này Với tôi nhửng bức hoàn hảo t tôi chưa từng chup và noi thẳng roi chưa đủ trình đô để chup thể laoi này , tôi ko biêt các bác Chup như thế nào mà vào chém gió anh hùng bàn phiếm
    Nếu các Bác Có trình thi Tôi và Kevin Xin Mòi các bác show Hinh ra Bât vứ thể laoi nào Phong canh Thể thao wilde Lìfe ,Chân dung Con nguoi nói chung đủ moi thể laoi

Nikonia 2006 Minh rất tôn trong Nikonia vi biết ban Luôn giúp đở và đong Viên các ACE trong VNPT nhưng mấy năm trở lai đây nhưng bức ảnh Đep ko có Nhưng Bác chup Ki cưu đả lân luot bỏ đi Vi mấy cái anh Hung bàn phiếm này Phong cách chup ảnh của các ACE ben VNPT đả đi 1 huong khác rồi Không tìm tòi hoc hỏi

Thành thât xin Lổi nếu tôi noi sai
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Anh NKCM, thật ra bình thường của mọi người là khi họ xem ảnh phụ nữ thì họ nhìn vào ngực bản thân em cũng vậy vì em cũng bình thường cho nên cũng dễ hiểu tại sao các anh ở trên nói về ngực xấu mà thật sự mà nói như em đã giải thích ở trên nói chung con gái Tây cho dù chưa có con ngực vẫn rất mềm và xệ. Tuy nhiên, chúng ta vẫn có rule không thành văn là không bình luận về mẫu mà chỉ nói về kỹ thuật chụp.

Ngay từ đầu em đã nhờ anh Kevin viết bài về kỹ thuật dùng đèn studio chụp nude thì em xem topic này và những topic khác em thấy anh ấy dùng đèn studio rất đẹp mà không phải ai cũng hiểu cho nên em mới xin bài viết http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=188536. Không phải ai vào có đèn studio mở ra đó là có thể sử dụng đúng cách cho nên ở mặt này kinh nghiệm của anh là rất quan trọng.

Em mong là anh Kevin hãy nghĩ đến nhiều bạn mới vào nude rất cần anh hướng dẫn cách dùng đèn set sao cho đúng. Ngoài ra cách mà anh làm việc hợp đồng với mẫu model cũng khác VN rất nhiều cho nên bài viết của ánh sẽ rất có giá trị. Sau khi anh viết xong em sẽ xin chuyển bài sang pin lên box nude cho các bạn mới. Anh Kevin tiếp tục nhe anh và hãy bỏ qua những comments ở trên.

Anh là một CPS member nghĩa là anh gắn bó professionally với nghề ảnh và Canon. Chắc chắn anh phải có kỹ năng đáng học tại vì các bạn có thể không biết ý nghĩa của CPS do ở VN không có cho nên có thể các bạn nghĩ anh viết chưa đến, một phần do bài viết của anh anh bận nên chưa viết hết.

Xin lỗi mọi người nhé, mấy ngày nay bận quá, chẳng có thời gian vào viết thêm được. Mình mới đi công tác và cũng tiện thể xách máy theo kiếm vài tấm action cho anh Nikonian2006 mà mấy con chim nó không chịu hợp tác.

Thật ra thì mình cũng chụp thể loại nude/glamour này chơi cho vui. Riết rồi cũng có mẫu nhờ chụp cho portfolio, bán ảnh qua những show/fashion show và submit cho magazine, nên mình mới ráng theo học hỏi đàn anh đi trước để chụp cho mẫu.

Tuỳ theo mỗi trường sống, mỗi nơi sẽ có nhận xét khác nhau. Đối với mình thì nếu mẫu không yêu cầu xoá những khuyết điểm trên cơ thể hoặc "làm da", thì hầu như mình để ảnh gốc 90%. Miễn sao họ vui vẻ và approve hình là công việc mình hoàn tất.

Cho mình thêm vài ngày để viết tiếp nhé. Và sẽ bỏ hình lại.

Và đối với cá nhân mình thì thật ra cũng không thể nói là ngực xấu hay đẹp, vì đó là quan điểm nhận xét của mỗi cá nhân. Nếu ai cũng có 1 tiêu chuẩn giống nhau thì thế gian này sẽ rất chán.

Ví dụ như mẫu này, đa số người Việt sẽ chê, nhưng mình cảm thấy cô ta rất có cá tính nên đã làm việc chung với cô ta. Đơn giản là mình thích, vậy thôi.

FEMM9688 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em vào cũng chưa hiểu lắm các bác đang tranh cãi vấn đề gì, còn ý kiến cá nhân em là em thấy đây là một chủ đề khá mới trên diễn đàn(em tham gia diễn đàn đã lâu nhưng mất nick nên dùng nick này), cũng không ít người đang theo đuổi chủ đề này nền với một người có khả năng sáng tác ảnh,nhiều kinh nghiệm và sử dụng ánh sáng tốt như anh kenvinle4230 thì việc anh chia sẻ kinh nghiêm của bản thân luôn là những điều đáng để đọc và học hỏi, còn với những bác đã cảm thấy mình đủ khả năng làm tốt hơn thì có thể đọc để biết thôi, cũng không vấn đề gì, em chỉ mong diễn đàn ngày càng đông vui hơn là được rồi

Mình tưởng ai chê bai nọ kia, té ra lại nick ngoc_huong...(nick này ở đâu cũng phán nhưng không chuẩn và đã bị anh em góp ý nhiều)
    Đề nghị bác kevinle4230, nikonian2006 không nên phân tâm, tiếp tục duy trì để các anh em khác được mở rộng tầm mắt và học hỏi
    Trân trọng,

Cám ơn anh Hung, anh Nikonian và các bạn đã động viên, mình sẽ cố gắng viết thêm và bỏ nhiều ví dụ về cách sử dụng đèn cho trường hợp khác nhau.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Em nghĩ cái topic này nên đặt ở 1 box khác, chẳng hạn như chia sẻ kỹ thuật nhiếp ảnh... Không phải vì box này không đủ trang trọng mà sau khi topic rất bổ ích này hoàn thành nhiệm vụ của nó thì sẽ bị chìm sang những trang sau rất nhanh vì lượng trao đổi bên này lớn, bài viết mới nhiều. Có vào topic rất giá trị như Nikon thiết kế bởi người dùng... bị trôi mất.

Ý kiến cá nhân của em thôi ạ.

Quote Được gửi bởi banhmitrung View Post
    Em nghĩ cái topic này nên đặt ở 1 box khác, chẳng hạn như chia sẻ kỹ thuật nhiếp ảnh... Không phải vì box này không đủ trang trọng mà sau khi topic rất bổ ích này hoàn thành nhiệm vụ của nó thì sẽ bị chìm sang những trang sau rất nhanh vì lượng trao đổi bên này lớn, bài viết mới nhiều. Có vào topic rất giá trị như Nikon thiết kế bởi người dùng... bị trôi mất.

Ý kiến cá nhân của em thôi ạ.
    1. Mình tin rằng có nhiều bạn mới đọc topic không đọc cả câu chuyện từ đầu sẽ thắc mắc như anh BMT, để mình giải thích cho rõ tại sao topic lại mở ở đây.

2. Ban đầu mình thách đấu ảnh action và anh Kevin nhân tiện có thể chụp được (cho dù ở nơi anh ấy ở đang là mùa đông đi kiếm môi trường chụp trong tháng 1 là rất khó khăn không có môi trường mà có khả năng chụp thì cũng như không). Vì cần phải ràng buộc sự nỗ lực chứ không phải qua loa cho nên mình yêu cầu mình thua thì mình ship 8 viên Eneloop BNIB tặng cho anh ấy ship tận văn phòng. Nếu anh ấy thua thì phải viết bài hướng dẫn nude studio. Anh Kevin cho biết sẵn lòng viết bài trong topic này dù thắng hay thua cho nên chưa đấu xong thì anh ấy đã viết một phần.

3. Anh ấy mở topic ở đây chỉ là sự thuận tiện vì hai topic hình đấu với nhau không biết mở ở box nào dành riêng cho đấu súng cho nên buộc lòng mình mở trước topic của mình trong box và anh Kevin mở theo.

4. Sau khi anh ấy viết xong, mình sẽ nhờ BQT pin giúp cả hai topic của anh ấy mở về chụp wildlife và topic vào đúng box và pin lên vì nó có nhiều thông tin rất quan trọng với thành viên mới trong forum nay và trong tương lai và topic sẽ không bao giờ bị mất, chính vì vậy cho nên mình mong bạn nào có thêm kiến thức xin vui lòng vào gửi thêm thông tin (dù ngắn) trong topic làm cho topic thật sự có ích với bạn mới.

5. Nhiệm vụ của các bạn là sau khi anh Kevin viết xong, hãy vào hỏi anh ấy thêm những cái bạn chưa rõ vì nếu bạn không hiểu thì có rất nhiều bạn mới khác cũng không hiểu. Bạn nào đã rành chụp thể loại này nếu muốn góp ý tất nhiên là rất tốt cho mọi người mới học mình rất hoan nghênh nhưng xin vui lòng không gửi negative comments (như bình luận mẫu trong topic) bởi vì với bạn có thể bạn đã biết nhưng topic viết cho thành viên mới của forum không phải viết chuyên sâu cho người đã hiểu sâu.

Mình không muốn edit bài đã viết mình muốn nói thêm.

Anh Kevin đã phải tốn rất nhiều thời gian chỉ vì một lời mời của mình để phục vụ thông tin chuyên biệt cho forum cho nên trong forum mình có rất nhiều cao thủ nhưng để kêu một người có kiến thức tốt viết bài như thế này cho forum là phải rất khó khăn vì họ còn phải đi làm kiếm tiền. Chúng ta thấy điều gì chưa đúng thì góp ý nên phải thật tế nhị để đừng làm mất hứng người đang viết làm cho họ nghĩ rằng tại sao họ lại phải bỏ thời gian free cho forum không lấy lại đồng nào trong khi họ còn phải có gia đình của họ phải bỏ thời gian cho con cái của họ. Ở mặt này cho dù mình đấu với anh Kevin phải có một thắng một thua nhưng mình rất biết ơn anh ấy đã chấp nhận đề nghị của mình.

Dùng áp lực thắng thua là để cho người đấu phải thể hiện hết sức mạnh của họ mà chính qua đó các bạn sẽ học được từ ảnh và kiến thức action của họ chứ không phải là phải xét cho ra ai hơn ai. Cái chữ hơn đó mình không coi là quan trọng đâu.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng