Trang 8 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 71 đến 80 / 93

Chủ đề: Loạt ảnh action thách đấu với anh KevinLe

Trở thành thành viên Canon CPS / Nikon NPS

1. Mình chỉ nói sơ qua cho các bạn ở VN vì ở VN không có dịch vụ này. Mình không biết bao giờ Canon và Nikon mới đem cái này vào phục vụ cho dân chuyên nghiệp ở VN. Ở châu Á gần bạn nhất chỉ có Singapore. Để làm được dịch vụ này xã hội cần phải có tòa án tốt vào ra niềm tin vào con người với nhau cho tốt vì nó phải dựa trên niềm tin con người. Mình tin rằng sẽ có ngày họ mang vào VN chứ bây giờ thì họ chưa dám.

2. Anh trandungz mình không biết chứ ở đây hai anh NKCM và KevinLe đều là thành viên CPS. Để làm được ngoài việc bạn phải có máy và ống dòng cao cấp của Canon/Nikon, bạn còn phải có đủ chuẩn là professional thật sự làm full time trong photography.

3. Cái lợi của việc này là khi bạn cần bạn chỉ đi lên văn phòng Canon mượn máy hay ống kính, nó sẽ cho bạn mượn free đúng ngày mang lại trả. Mình ví dụ, ngày mai mình cần ống 200-400mm F4 rất đắt tiền của Canon để chụp, mình gọi lên CPS nói hey tao cần ống này hôm nay tao đến lấy chụp xong 2 ngày tao trả lại cho mày. Lợi thứ hai là một năm free sensor cleaning vài lần.

4. Lúc trước mình có nói, mình đi chụp năm 2014 mình đem cả 1ds3 cho CPS thay luôn cái flash shoe mà lẽ ra ở ngoài làm Canon phải rất mắt không rẻ. Nó thay luôn free. Những cái nhỏ nhỏ sữa lỗi khi bạn đi chụp thể thao là CPS làm free luôn.

5. Bạn hãy lên website của Canon CPS hay Nikon NPS để hiểu rõ thêm điều kiện gia nhập, bạn sẽ thấy không ai muốn cũng được đâu. Đọc xong sẽ hiểu.

6. Mình mới vừa gọi lên CPS và mình đã nộp đơn xin vì mình cần CPS support khi chụp thể thao đôi lúc mình phải cần mang 2 máy ống dài ống ngắn, mà mình không có tiền mua cả hai. Bạn hãy nhớ là mình không phải là full time professional kiếm tiền từ nhiếp ảnh, chỉ bao nhiêu đó là lẽ ra phải rớt từ vòng gửi xe đạp. Trong tuần sẽ có kết quả mình sẽ quay lại cho bạn biết.

7. Sẽ là một may mắn cho những ai không phải là full time professional mà được đứng vào hàng ngũ CPS để cho Canon phục vụ. Bạn phải có references và bạn phải chứng minh là ảnh của bạn có công ty hay tòa soạn đã sử dụng chứng minh bạn là người có khả năng chụp như professional thật sự. Họ sẽ gọi lên đó họ hỏi điều tra đàng hoàng.

8. Mình mong rằng CPS / NPS sẽ sớm có mặt ở VN để cho những bạn như artuan đam mê dùng ống dài có thể mượn nó hai ba ngày chụp mà không cần phải bỏ ra một núi tiền để mua về chụp hai ba lần một năm.

Thks anh đã chia sẻ .Một bài viết thật bổ ích, ngẫm ra rất được nhiều điều từ bài viết của a. Chúc a một ngày tốt lành
    Làn khói trắng theo chân tình lãng tử
    Cà phê đen nhuộm đắng mối tình hồng

Đúng thần tượng của mình mà

cũng thích bộ môn chụp... này

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

Em xin góp ý một chút, khi chụp ảnh thể thao nói riêng hoặc ảnh động (action), nên chụp những khoảnh khắc có tính chất "căng", ví dụ như khi sải tay vuơn hết cỡ hoặc cơ bắp đạt độ co duỗi cực độ thì sẽ thuyết phục và áp phê hơn rất nhiều. Còn nữa, khi chọn khoảnh khắc, thường em chọn trước - sau hơn là khoảnh khắc khi xảy ra, vì trước - sau mang tính chất story telling nhiều hơn, khiến người xem liên tưởng nhiều hơn. Điều này có thể không áp dụng được 100% các môn thể thao (ví dụ khoảnh khắc khi bị đấm trúng, mặt biến dạng sẽ gây cảm xúc hơn trong môn đấm bốc) nhưng nhìn chung ngoài việc tấm ảnh mang nội dung diễn tả sự kiện, sự tuơng tác với người xem và câu chuyện nằm sau tấm ảnh sẽ nâng giá trị của bức ảnh lên rất nhiều.
    Em rất thích topic này vì ngoài sự chia sẻ về chuyên môn, còn là sự không giấu nghề với người khác, một điều rất văn minh!
    hiếp ảnh gia

Quote Được gửi bởi Nikonian2006 View Post

Tuyệt vời quá anh Nikonian2006 ơi
    Capture Life !

1. Mình biết có một số bạn ở VN muốn học chụp ảnh thể thao nhưng không biết học ở đâu. Trong trang một topic từ lâu mình đã quote bài hướng dẫn chi tiết (và rất dài và đầy đủ) học chụp ảnh thể thao. Những bài viết của mình về chụp ảnh thể loại này áp dụng cho cả người mới học lẫn người đã có nền tảng nhưng không biết sẽ tự phát triển như thế nào. Bạn hãy nhìn lại tất cả ảnh (và ảnh bộ) mình chụp theo từng năm. Mỗi năm đều có sự mới mẻ trong kỹ năng thể hiện trong ảnh. Mình không phải là dân chụp chuyên nghiệp cho nên mình không có nhiều thời gian cho nó nếu không sự tiến bộ sẽ còn nhiều hơn dẫn đến bài viết còn sâu hơn cho các bạn.

2. Có một số bạn không quen cách tự đọc và tự học và thích hợp cho việc phải có người ở bên cạnh chỉ dẫn cơ bản cho nên cho dù bài viết có đủ hay bạn vẫn không làm được theo. Nếu vậy, cách duy nhất mình nghĩ ra là bạn phải đăng ký học chụp ảnh chân dung của anh hafoto dạy ở Saigon. Sau khi đã xong rồi thì đọc phần mình chỉ về tự nâng cao đến mức mà bạn không bao giờ e ngại trước bất cứ lĩnh vực chụp ảnh thể thao nào mới với bạn. Chỉ cần bạn nhìn vào ảnh của pro chụp, bạn tự biết bạn cần phải dùng gear nào và vị trí đứng ra sao. Có bạn mà không tự nâng cao được là do kỹ năng cơ bản của bạn đã chưa có cho nên bạn học không có nền tảng. Anh thể thao chỉ là ảnh chụp con người (chân dung) nhưng ở tốc độ cao và có sự di chuyển trong đó nên khó khăn buộc phải hiểu nguyên tắc ảnh chân dung tĩnh đã.

3. Nếu bạn cần bất cứ sự giúp đỡ nào hãy vui lòng post lên cho mình biết. Chụp ảnh thể thao chuyên nghiệp giống như nghề của kỹ sư hay kế toán, hàng năm ra không biết bao nhiêu người và không có sự cạnh tranh bạn đạt đúng chuẩn thì sẽ có người thuê bạn cho nên mình không có lý do gì giấu nghề với các bạn cả. Mình không chụp được nhiều thể loại là vì mình không phải chụp kiếm tiền cho nên thời gian không có.

nhìn ảnh đã quá, bao giờ mình mới tới dc tầm này :3

R.Nadal đánh rất hay,hình cũng đẹp nữa hjhj

Hình ảnh rất đẹp , rõ từng chi tiết . Canh chỉnh rất chuẩn

Trang 8 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 678910 Cuối cùngCuối cùng