Trang 90 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 40808889909192100 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 891 đến 900 / 1260

Chủ đề: Góc sáng tác của đội canonx?D

Các bác cứ ghé qua thế này là vui rồi... welcome!!!

Em "sáng tác" đây ạ
    Bãi cháy - Hạ long

Úi dzời, mời thầy bói đi xem lại long mạch thôi. Dạo này tình hình xăng lên giá, mà các bác vẫn chạy máy nổ tranh luận với nhau đều đều thế này à?
    Mà theo ý kiến của em, thì có lẽ chúng ta không nên dùng newbie với pro để tự chia nhóm làm gì. Cứ gọi thẳng ra nhóm chụp xấu và nhóm chụp hơi xấu tranh luận với nhau nó mới thiết thực được.

Quote Được gửi bởi No5 View Post
    Cứ gọi thẳng ra nhóm chụp xấu và nhóm chụp hơi xấu tranh luận với nhau nó mới thiết thực được.
    Các bác tự tin nhỉ? cú này vnphoto không khéo lại tốn công mời 1 số chuyên gia quốc tế thẩm định đâu là gà, đâu là vịt.

Hề hề, em chả nhóm nào đâu bác Onion ơi. Em chỉ thấy đơn giản là "newbie" thì chụp ảnh xấu, cần học nhiều hơn để ảnh đẹp hơn. Các bác "pro" thì có ảnh đẹp, có ảnh xấu, trêu vui gọi các bác ý là ảnh "hơi xấu". Chứ chả có cái ý gì tự tin, tự cao mà chê bai dè bỉu các bác mới chụp ảnh.
    Nhiều bác thì cứ tự dán cái mác "newbie" vào rồi vin cớ để mà bao biện cho ảnh của mình, như thế không nên lắm. Với cả đây là khu vực "Sáng Tác" của các bác, có lẽ "Sáng Tác" nó không phù hợp cho "newbie" để thực tập chờ được đâm ảnh bác ạ.

Cái box này được lập ra cũng gần 4tháng rồi. Cá nhân cháu hiểu sẽ ko còn nói Niubi nữa. Vấn đề ở đây là những hoạt động mang tính cộng đồng các bác "để đâu" trong khi các bác đang hoạt động trên 1 site mang đậm tính "cộng đồng"? Các bác đang hoạt động NHIẾP ẢNH trên tiêu chí hoạt động của 1 Site NHIẾP ẢNH.

Ví dụ đích thực hơn 1 chút một số mem mới "ra đời" cùng thời kỳ cùng các bác... sau thời gian hoạt động, họ đã tự lập 1 topic mới về ảnh của mình (sau mỗi lần đi chụp) và nhận được nhiều lời cỗ vũ của các mem khác? nhìn lại mình, ngoài cái box thông báosáng tác này thì mọi người hoạt động ra sao?? Chúng ta nên dũng cảm nhìn vào sự thật...

Hoạt động online và offline đều quan trọng trong một cộng đồng có chung sở thích. Các bác có đồng ý thế không ạ?

Vài ý kiến cá nhân trc khi cháu đi măm hì hì

Quote Được gửi bởi nnh400D View Post
    Bác hiểu nhầm câu của em rồi bác LIO a`, để em nói rõ ý nhà em nhé, ảnh post thì chẳng thấy bị đâm bị chém, toàn nói những chuyện linh tinh ngoài lề. Cái này có cần thiết cho new bie không bác LIO? Em "nản" là nản cái này.

Còn những câu bác phát biểu đó là điều mà những niu be phải chấp nhận để tiến tới cái đích xa hơn bác a`.

Mấy câu kết của bác em "ngửi" nặng mùi quá đấy, có cần thiết thế không?
    E thấy các bác cũng như hầu hết anh e chơi lâu ở trên này cách đây ít năm, tuy trình thì cũng chẳng lên nhiều mấy nhưng ruột thì thủng lỗ trỗ rồi. Ít nhiều thì mỗi lần thủng thì cũng học được một cách vá víu cho ảnh nó lành hơn.

Chơi trên này thì đương nhiên các bác có quyền bảo thủ và khép cửa nhưng e thấy làm như vậy thì sân chơi ít nhiều nó buồn đi đôi chút. Việc các bác vào đâm nhau mà ko đâm ảnh nó cũng là hệ quả thôi.

Việc nặng mùi thì nó cũng giống như chuyện phọt ảnh thôi, do tính chất tự do dân chủ lên ai thích làm gì thì làm. Vấn đề là mình tiếp thu được tới đâu và gạn lọc cái gì. Ảnh các bác phọt lên e không ưng cũng chỉ liếc mắt và tặc lưỡi chứ đâu có quyền cấm đoán hoặc loại bỏ. E nói có nặng mùi quá bác khó chịu e xin thất lễ, bác cứ lấy tay che lại thôi.

E có câu này nói trước là anh e tranh luận trên diễn đàn là việc xưa nay vưỡn thế, có bác nào đó mới quen thì hy vọng là ko cảm thấy ức chế quá mà bỏ bê việc chụp ảnh. Chơi ảnh mới là quan trọng mà.

hè hè!

Quote Được gửi bởi onion View Post
    Các bác cứ ghé qua thế này là vui rồi... welcome!!!

Em "sáng tác" đây ạ
    Bãi cháy - Hạ long
    Ảnh này ánh sáng đẹp, đường chân trời thẳng tắp đúng luật. Có điều bác Onion cho e hỏi chút là bác chụp cái khách sạn, bãi biển hay là cái cầu ạh vì chưa rõ ý đồ của bác lắm.

@ Lio: Bác nhận xét rất đúng đây là cái mà mấy Bác tự gọi là liu bi cần để ý, ngày trước khi mới vào em cũng nhận đc những lời nhận xét thế này, rất bổ ích. Mình định chụp cái gì, bức ảnh sẽ cho người xem thấy cái gì cái đấy rất quan trọng, ảnh biết nói mà! đúng không ạ.
    @ những Bác bảo thủ(em tạm gọi như thế): Trước hết em xin lỗi các Bác nhưng mà cứ bảo thủ không chịu tiếp thu thì nó giống như một nước mà bị cấm vận(tự nguyện) thì mình sẽ không thể tiến bộ được chứ đừng nói là lên đến thiên đàng. Nếu như vậy thì nên bỏ chụp ảnh đi chơi môn khác có khi mình lại thu được những thành công nhỉ.
    Thuốc đắng bao giờ cũng giã tật các Bác nhỉ.
    Chúc các Bác sẽ vượt được qua chính mình

Quote Được gửi bởi Lio View Post
    Ảnh này ánh sáng đẹp, đường chân trời thẳng tắp đúng luật. Có điều bác Onion cho e hỏi chút là bác chụp cái khách sạn, bãi biển hay là cái cầu ạh vì chưa rõ ý đồ của bác lắm.
    em chụp cái thành phố Hạ long về đêm bác ạ và nhìn nó cũng lung linh đấy chứ

@N80: mong bác tiếp tục góp ý

Bình minh

Trang 90 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 40808889909192100 ... Cuối cùngCuối cùng