Trang 38 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 2836373839404888 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 371 đến 380 / 1260

Chủ đề: Góc sáng tác của đội canonx?D

Quote Được gửi bởi onion View Post
    Bác Danmoi mới hoạt động âm nhạc và chính bác này mới có những ý kiến thiếu tính xây dựng
    bác tự ái cao quá ^^ nếu thiếu tính xây dựng thì em đã ko nói,sinh hoạt kiểu như thế này em nghĩ bốt lên blog tự sướng có khi hay hơn,thao hồ chửi bậy đâm ảnh đâm mẫu bét nhè mà chả fai can dự gì đến ai ^^.Em chỉ nhắc các bác là các bác đang sinh hoạt trong một cộng đồng chơi ảnh,ngoài các bác ra thì còn có vô số các anh em khác.
    -box vnphotoHN đã có sẵn những topic mang tính chuyên môn để các bác bốt ảnh,các bác có thể thao hồ vào đâm chém,vốt đuôi..chả ai có ý kiến gì,hơn nữa lại nhận được nhiều comment mang tính xây dựng của các thành viên có kinh nghiệm
    Tổ Đoan Trang: Chaoban; Haivu; Mèo sạch thỉu; Duc.hollywood; Downcome; Lio; Thosan; Candyyeuanh; Dan Moi;loayhoay;Kiennt76.

Quote Được gửi bởi Dan moi View Post
    bác tự ái cao quá ^^ nếu thiếu tính xây dựng thì em đã ko nói,sinh hoạt kiểu như thế này em nghĩ bốt lên blog tự sướng có khi hay hơn,thao hồ chửi bậy đâm ảnh đâm mẫu bét nhè mà chả fai can dự gì đến ai ^^.Em chỉ nhắc các bác là các bác đang sinh hoạt trong một cộng đồng chơi ảnh,ngoài các bác ra thì còn có vô số các anh em khác.
    -box vnphotoHN đã có sẵn những topic mang tính chuyên môn để các bác bốt ảnh,các bác có thể thao hồ vào đâm chém,vốt đuôi..chả ai có ý kiến gì,hơn nữa lại nhận được nhiều comment mang tính xây dựng của các thành viên có kinh nghiệm
    Cảm ơn bác đã comment, tự kiểm lại tôi cũng thấy "hơi bị" tự ái thật, tóm lại chuyện đến đây nên kết thúc, mong bác tiếp tục ghé qua bên này và chia sẻ kinh nghiệm cả chuyện chụp ảnh cả chuyện "đời thường", còn vài ba các chuyện lẻ tẻ khác tranh cãi nhau làm giề cho nó "phí đất" bác nhỉ.

P/S: qua chuyện này mong hội viên hội canonx?xD kỹ lưỡng hơn trong việc lựa chọn những bức ảnh sẽ post lên diễn đàn.
    Thân

Quote Được gửi bởi Dan moi View Post
    Cảm ơn bác Dan moi đã góp ý. Ngay khi nhận được góp ý của các bác em đã đọc lại nội quy và sửa lỗi gần như ngay lập tức. Mong mọi người đừng nói về chuyện này nữa.
    Mong bác Dan moi quan tâm hơn nữa về kỹ thuật và nghệ thuật để mọi người trong nhóm được mở rộng tầm hiểu biết.
    Cảm ơn bác nhiều

cãi nhau ====>>> phí đất ===>>>> ko giải quyết được vấn đề.
    do vậy:
    các pác đâm chém bộ ảnh thiếu nữ vơí hoa phượng của em đi ah

he he
    Canon EOS 40D
    http://www.flickr.com/photos/hai7613/
    -------------------------------------------

Quote Được gửi bởi Lio View Post
    Chẹp chẹp, trước tới giờ e luôn đánh giá cao tinh thần tham gia và cùng nhau yêu thích bộ môn nhiếp ảnh này. Bản thân e chưa từng ghét bỏ hay chê bai gì nhóm canons hay canonx cả thậm chí còn thường xuyên theo dõi ảnh của các bác nữa.

Tiếp nữa chơi trên này anh em đều bình đẳng, không có người trước người sau như bác liệt kê.

Tiếp nữa, em là người như nào thì không chỉ mình bác nhận xét là đủ. Ai là người xây dựng ai là người đạp đổ, mọi người biết cả không ai bao biện cho ai được.

Cuối cùng là: Bác lên xem lại việc bác nhìn nhận vấn đề thiếu cẩn trọng và võ đoán như vậy. Bài viết mà em delete là bài e sửa lại cho bác duongquang do bác không biết cách chèn mã để upload ảnh (chắc còn do bỡ ngỡ). Sau đó e lướt lại thì thấy bài viết của bác duongquang đã được up hoàn chỉnh đúng cách nên em xóa bài của em đi cho đỡ trùng lặp. Do phiên bản mới của site nên e loay hoay ko tìm được nút delete nên đành chú thích tạm là xóa như vậy. Trong hoàn cảnh trong site đang có nhiều những tranh luận mang tính nhạy cảm nên e không thích làm to chuyện và coi như đó là sự hiểu nhầm thôi, và em đã giải thích rồi nhé. Chứ bình thường thì nghề chính của em là cãi nhau cơ bác ah, không liên quan gì tới âm nhạc cả, bác đề cao e thế dù sao em vẫn cảm ơn.
    Vấn đề mấu chốt của chuyện này:
    "Sau khi hỏi han lại kỹ các thành viên trong hội và được biết trước đó DuongQuang đã post ảnh chụp ăn hỏi vào topic này. Nên em đã có ý kiến phản biện lại một cách nóng vội. Rất mong "bác Lio và nhà Candy yeu anh" không để bụng em chuyện này.

Note: Nhắc nhở mọi thành viên của hội canon x?x, những ảnh mang tính chất gia đình, hội nghị, lưu niệm đừng có post nhé không admin banned nick lại nói em không nhắc nhở
    Được sửa bởi nnh400D lúc 11:23 AM ngày 20-05-2008
    0988807490 -YM: hungfantomas83
    http://www.flickr.com/photos/nnh400d/

@nnh400D: E có để bụng gì đâu bác. Chúng ta cùng chơi ảnh mà.

Phù, cuối cùng thì cũng ra vấn đề. Mỗi anh em được mấy bài viết. Tất cả đều được. CHúc mừng chúc mừng.
    ========================================
    Whatever u do, never look back!

Em thích nhất tấm ảnh số 2# của Bác thaohuong..trong loạt ảnh thiếu nữ với hoa Phượng
    # thứ nhất là về ánh sáng :
    - Hướng sáng được cảm nhận từ phía bên phải của bức hình nơi background là mảng tường màu vàng lan tỏa cùng với bóng nắng của những tán cây Sấu già làm bừng lên hình ảnh Hai Thiếu Nữ với tà áo dài trắng.
    # thứ hai là về mầu sắc :
    - Mầu trắng của tà áo dài như bừng lên bởi mầu xanh đậm của hàng Sấu phía bên trái.. và một chút mầu đỏ của cánh Phượng trên vỉa làm cho búc ảnh phong phú hơn về màu sắc, cho người xem liên tưởng thêm thông tin thời gian và chủ đề của bức ảnh..
    # thứ ba là về góc nhìn :
    - Bác chọn góc nhìn đẹp hơn rất nhiều so với những tấm ảnh còn lại trong bộ ảnh thiếu nữ với hoa Phượng. Hai hàng Sấu có điểm hút mắt làm cho bức ảnh có không gian rất sâu và làm nổi bật chủ thể..
    Trên đây là mấy ý kiến nhỏ xin đóng góp.. có gì nông cạn xin Bác cùng Pakon nhắc nhở em ạ...
    Chúc Bác ngày càng có nhiều ảnh đẹp...và cùng chia sẻ với anh em..! Thân..

em cũng thích tấm số 2 nhìn ảnh có chiều sâu về không gian
    Được sửa bởi nnh400D lúc 09:27 PM ngày 20-05-2008
    0988807490 -YM: hungfantomas83
    http://www.flickr.com/photos/nnh400d/

Talking

Xin chào NNH400D!
    Mình vừa xem 04 tấm bạn vừa post và xin ý kiến mọi người..
    Trước hết mình xin hỏi bạn chụp bằng Ống kính gì đấy ạ.? Hoặc bạn có thể cho mình biết thêm là bạn chụp với tốc độ bao nhiêu ko ạ..? Bạn canh nét bằng tay hay tự động..?

Trang 38 / 126 Đầu tiênĐầu tiên ... 2836373839404888 ... Cuối cùngCuối cùng