Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 208

Chủ đề: Samsung nx1: Thách thức kẻ mạnh nhất

Quote Được gửi bởi toilathequang View Post
    Hình chụp thử màu sắc, chất lượng tốt gần bằng mấy điện thoại chụp hình cao cấp bây giờ nhỉ, đúng là thách thức dòng điện thoại pro!
    "Lạy Chúa, xin tha cho họ, vì họ không biết việc họ làm"
    Được sửa bởi hungphotovn lúc 06:01 PM ngày 16-01-2015

(bán lại không phải bị hỏi máy chụp bao nhiêu shot, không bị back focus hay font focus vì chíp lấy nét là senso)Taị sao lại không phải bị hỏi máy chụp bao nhiêu shoot ?
    0974.019.789

Quote Được gửi bởi nguoi_xa_la View Post
    (bán lại không phải bị hỏi máy chụp bao nhiêu shot, không bị back focus hay font focus vì chíp lấy nét là senso)Taị sao lại không phải bị hỏi máy chụp bao nhiêu shoot ?
    Máy không có màn trập nên sự hao mòn màn trập theo số lần chụp không ảnh hưởng.

Lúc đó độ bền bạn muốn sẽ là độ bền của Senso và điều đó do cảm nhận của bạn. Nếu người ta chụp tốt thì senso không bị "già" màu sắc vẫn đẹp cho dù họ chụp rất nhiều. Nhưng nếu người ta dư sáng nhiều quá- sẽ làm "già" tế bào điện tử- gây hiện tượng mờ- mù- màu sắc lợt hơn. (Cái này như xe chạy nhiều nhưng thay nhớt thường xuyên sẽ tốt hơn xe mới nhưng không thay nhớt- nó phá lắm) nên chất lượng máy sẽ không tốt.

Chơi máy số, nếu chụp thiếu thì bị noice (phần râm) còn dư sáng thì mau già senso nên các bạn ráng chụp đúng sáng chủ đề nhé. Đừng ỷ lại phần mềm nhiều quá- tốn thời gian lắm.
    KHÔNG NÊN CHỤP THỬ MÁY KHI KHÔNG GẮN ỐNG KÍNH- LÚC ĐÓ KHẨU ĐỘ F:0.0 SÁNG GHÊ GỚM- SỰ GIÀ SENSO NHANH HƠN BAO GIỜ HẾT.
    Được sửa bởi hungphotovn lúc 06:44 PM ngày 16-01-2015

hôm bữa đi workshop samsung cho mượn máy chụp thử,em cắm thẻ vào rồi mắc kẹt luôn không lấy ra được,mấy người làm workshop nói em để lại số điện thoại khi nào lấy được thẻ ra sẽ trả lại,đến nay đã 1 tuần mà chẳng thấy ai gọi điện ( hỏi trên facebook thì bảo cả máy và thẻ đã qua bên Malaysia rồi ) cũng vẫn không được 1 cuộc điện thoại nào từ Samsung :(

Quote Được gửi bởi ADat View Post
    hôm bữa đi workshop samsung cho mượn máy chụp thử,em cắm thẻ vào rồi mắc kẹt luôn không lấy ra được,mấy người làm workshop nói em để lại số điện thoại khi nào lấy được thẻ ra sẽ trả lại,đến nay đã 1 tuần mà chẳng thấy ai gọi điện ( hỏi trên facebook thì bảo cả máy và thẻ đã qua bên Malaysia rồi ) cũng vẫn không được 1 cuộc điện thoại nào từ Samsung :(
    Hic! chuyện này hiếm à nha :-) kẹt thẻ anh chưa gặp bao giờ :-) vì thẻ SD nào phía trước + dưới cái tem hiệu luôn có cái gờ, mình dùng móng tay là khiều ra ngay đó mà :-) Rút kinh nghiệm nha- thiếu tui ly cafe vụ kinh nghiệm cái gờ và công dụng của nó trên cái thẻ SD đó nha :-)

Còn cái vụ thẻ em liên lạc với người mời em dự nha, anh bó tay rồi.

Em đang chờ xem có bác nào đã dùng NX1 rồi lên tiếng, chứ mấy bác vô đây chém mà ko thấy nói đã từng dùng nó như thế nào nghe điếc cả tai, dù sao bác hungphotovn cũng bỏ công viết bài và nhận xét, cho dù đúng hay sai thì đó cũng là sự đóng góp, bác nào không tin thì cứ mua NX1 thẩm du thử rồi hãy vào đây chém ;-)
    0908007807 - hovinhthang@gmail.com
    Nikon D700 - Canon 5Dmii - Fuji X100

Mời hovinhthang vào xem hình gốc nhé.
    Vài hình góc xem em nó chụp ra sao. Hình này mình chụp body NX1 + lens 16-50mm f:2-2.8 OIS nhé, tương đương 24-70mm, nên có soi mấy bác nhớ soi tiêu chuẩn tương đương dùm nhé.

(Sau đó thay đuôi từ SAM_1111.JPG đến SAM_1138.JPG nhé)

Và SP của em nó: Sản phẩm của samsung NX1
    http://niceshot.vn/vietnam-bike-week-2014/

Thanks!

Quote Được gửi bởi hungphotovn View Post
    Hic! chuyện này hiếm à nha :-) kẹt thẻ anh chưa gặp bao giờ :-) vì thẻ SD nào phía trước + dưới cái tem hiệu luôn có cái gờ, mình dùng móng tay là khiều ra ngay đó mà :-) Rút kinh nghiệm nha- thiếu tui ly cafe vụ kinh nghiệm cái gờ và công dụng của nó trên cái thẻ SD đó nha :-)

Còn cái vụ thẻ em liên lạc với người mời em dự nha, anh bó tay rồi.
    em đang sài cái thẻ đó cho máy Nikon bình thường.nhấn 1 cái là vào máy,nhấn 1 cái nữa là nó đẩy ra.nhưng không hiểu sao khi gắn vô máy NX1 rồi không thể nào lấy ra được,mặc dù vẫn chụp bình thường

Silver: em nên nhớ là dòng này không gương lật nên chỉ so sáng với sony, fuji,... chứ em so sánh với dòng PRO thì hơi tội. Tuy nhiên là phận bán chuyện nghiệp nhưng thông số của nó đáng gờm- dám so kè với dòng PRO luôn. Nếu so giá ra nó là quá tốt, nếu có điều kiện cầm em nó anh hứa với em khi cùng kích thước lens, cùng 1 chủ đề , sau khi chụp em drop lại 50% khung ảnh thì hình samsung vẫn đẹp và dùng tốt trong khi 7D mark 2 hình "không thể chấp nhận". Em hãy thử rồi nói. Anh dùng máy không biết bao nhiêu cái rồi, Canon 1DC anh cũng vinh dự được chụp thử nên em yên tâm cảm nhận của anh nhé. Mời em tham khảo trang web của anh tại niceshot.vn.
    So sánh là bác so sánh đâu phải em so sánh, với lại câu nói của em có gì châm biếm hay sao ? Em ko ghét samsung cũng không thần tượng Canon Nikon bác nên nhớ điều đó.
    Em còn mong thằng NX1 này nó lật đổ được ngai vương của mấy thằng mạnh nhất, để dân chúng bán đổ bán tháo đi để em hốt
    Được sửa bởi Silver lúc 11:14 PM ngày 16-01-2015

Máy không có màn trập nên sự hao mòn màn trập theo số lần chụp không ảnh hưởng.
    Nói máy không có gương lật thì đúng chứ không có màn trập thì hình như là sai, hoặc có thể SS có công nghệ gì đột phá bỏ luôn được cái màn trập mà mình chưa biết.

Trang 3 / 21 Đầu tiênĐầu tiên 1234513 ... Cuối cùngCuối cùng