Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 279

Chủ đề: Mùa thu Hàn Quốc 2014 - Theo dòng nhật ký...

@Mekong@oz: Em cũng nhớ những kỷ niệm thật vui cùng nhau suốt thời gian CB12 bên Korea anh ạ!

@acezin: Không có gì bác, chúng ta cùng nhau chia sẻ để cùng nhau đi du lịch năm châu. Mình thường xem topic của những bác khác và nay đến lượt mình chia sẻ lại hi hi.

@buonbanbalo: "Cảnh Hàn Quốc đẹp hơn phim" - Đó là cảm nhận của mình cũng như của nhiều bác khác trong chuyến đi này. Thứ nhất, cảm nhận của mình là khi xem phim thì chỉ được xem vài thước phim chiếu cảnh, đa phần chỉ được xem nhân vật và câu chuyện. Còn khi được tự mình qua bên đó thì lúc nào mình cũng được hòa mình vào với cảnh bên đó. Thứ hai là sự bất ngờ. Bởi vì mình luôn nghĩ rằng phim bao giờ cũng chọn những cảnh đẹp nhất, dễ gì ngoài đời đẹp đến thế. Ai dè khi qua bên ấy, mình choáng ngợp với muôn vàn cảnh sắc thu. Thứ ba... sẽ bổ sung sau :D Tuy nhiên, ý bạn nói "Trong phim đẹp hơn (ảnh của LNK)", là hoàn toàn đúng. Mình ước gì mình có thể gom hết những vẻ đẹp mùa thu qua mắt thấy, qua cảm nhận... đưa vào ống kính của mình, nhưng không thể. Hy vọng ngày nào đó bác có dịp qua bên Hàn và có topic chia sẻ cho mình và mọi người xem nhé. Có thể là "Mùa thu Hàn Quốc 2015... Đẹp hơn ảnh của LNK" chẳng hạn ;)

Ngày thứ 1 - Incheon

#6. Liếc mắt bên phải thấy cây lá đỏ, liếc mắt bên trái thấy cây lá vàng, nhìn thẳng thì thấy cơ man nào lá vàng lá đỏ. Đứng trước mùa thu đầy sắc màu như vậy, các nhiếp ảnh gia tha hồ cầm máy sáng tác.

Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 05:42 PM ngày 17-01-2015

Ngày thứ 1 - Incheon

#7. Những chiếc lá Phong mới tuyệt làm sao. Được dịp tận mắt ngắm những chiếc lá Phong mà trước đây mình chỉ được xem qua ảnh của bạn bè khiến mình vô cùng thích thú!

Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 09:06 AM ngày 20-01-2015

Ngày thứ 1 - Incheon

#8. Những chiếc lá Phong mới tuyệt làm sao. Được dịp tận mắt ngắm những chiếc lá Phong mà trước đây mình chỉ được xem qua ảnh của bạn bè khiến mình vô cùng thích thú!

Ngày thứ 1 - Incheon

#9. Những chiếc lá Phong mới tuyệt làm sao. Được dịp tận mắt ngắm những chiếc lá Phong mà trước đây mình chỉ được xem qua ảnh của bạn bè khiến mình vô cùng thích thú!

Ảnh mới , màu sắc tươi sáng nhưng cảm nhận vẫn cũ và đậm đà

Quote Được gửi bởi bimsu View Post
    Ảnh mới , màu sắc tươi sáng nhưng cảm nhận vẫn cũ và đậm đà
    Cám ơn anh bạn cũ (trong chuyến đi cũ) nhưng tình bạn vẫn luôn như mới

Ngày thứ 1 - Incheon

Chỉ là một cái cây thôi mà, đâu có gì đặc biệt? Vâng, chỉ là cái cây bình thường đối với người bản xứ nơi đó, nhưng đối với người mới đến lần đầu như mình thì cứ đứng ngắm mãi không chán, đặc biệt là vào một ngày đầy nắng tô điểm cho màu lá đỏ thêm rực rỡ. Thỉnh thoảng có cơn gió thoảng qua khiến cành lá lay động, và cũng khiến lòng mình xao động.

#10. Sau khi đứng tần ngần ngắm mãi cái cây lá đỏ ở chỗ xe buýt (#4), mình lại sang ngắm cái cây lá đỏ tương tự bên hông tòa nhà.

Ngày thứ 1 - Incheon

Lang thang ngoài trời một lúc thì mình cảm thấy thấm lạnh mặc dù trời nắng chang chang. Thế là mình quay trở vô bên trong, nơi mọi người đang ngồi đợi phòng. Mình khoe ảnh lá Phong trong máy cho những người chưa chịu ra bên ngoài xem. Các bác ấy rất thích và quyết định đi ra để tìm lá Phong. Mình cũng ham vui ra theo và không còn thấy lạnh nữa.

#11. Bước ra ngoài vẫn là những hàng cây giống như tấm #1, nhưng mình vẫn quyết định giơ máy lên bấm lại.

Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 03:04 PM ngày 20-01-2015

Ngày thứ 1 - Incheon

#12. Chàng trai Singapore và cô gái Việt Nam tạo nên một câu chuyện tình mùa thu xứ Hàn :D Đùa chút thôi, anh bạn này đang thảy lá lên cho cô bạn chụp hình.

Khoái những câu bình loạn dễ thương mà đủ cảm xúc của bạn!!! Like tỷ lần. Mình cũng có đứa em gái đi học xứ củ sâm được gần 1 năm rùi. Nó cứ xuýt xoa Hàn xẻng đẹp lắm, nhưng Việt Nam mình cũng đẹp khốc liệt, ngang ngửa chứ chẳng chơi ^_^

Quote Được gửi bởi Uyên Cú Mèo View Post
    Khoái những câu bình loạn dễ thương mà đủ cảm xúc của bạn!!! Like tỷ lần. Mình cũng có đứa em gái đi học xứ củ sâm được gần 1 năm rùi. Nó cứ xuýt xoa Hàn xẻng đẹp lắm, nhưng Việt Nam mình cũng đẹp khốc liệt, ngang ngửa chứ chẳng chơi ^_^
    Cám ơn bạn. Việt Nam mình đẹp lắm chứ, mỗi nơi có vẻ đẹp khác nhau "mười phân vẹn mười"...

Ngày thứ 1 - Incheon

Sau khi nô đùa thỏa thích bên những cây lá vàng, mình dẫn một số bác đến bên cây Phong có những chiếc lá sà xuống thấp rất dễ chụp. Mặc dù đã chụp lá Phong trước đó rồi, nhưng mình vẫn một lần nữa say sưa chụp những chiếc lá "đốn ngã tim ta" thế này.

#13. Chụp lá Phong xóa phông

Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 10:28 AM ngày 21-01-2015

Trang 2 / 28 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng