Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Xin tư vấn chọn mua giữa 3 chiếc JETT ATOM COMP 2014 vs TRINX X1S vs GIANT ATX 810

Xin tư vấn chọn mua giữa 3 chiếc JETT ATOM COMP 2014 vs TRINX X1S vs GIANT ATX 810

Như tiêu đề , em đang cần chọn một chiếc xe đạp để đạp tập thể dục ( quãng đường < 30 km/ngày ) .
    Hiện tại , ngân sách em có khoảng 8tr , và đang phân vân giữa 3 chiếc này , mong các bác tư vấn giúp .
    Thank các bác.

JETT ATOM COMP 2014 - 7tr

TRINX X1S - 7tr

GIANT ATX 810 - 8tr

Hình 3 chiếc em mượn tạm của website shopxedap.vn .
    Xin cám ơn.

Nhìn hình vậy cũng khó đánh giá qua bác chủ ah!
    Nếu là em e chọn chiếc Trinx.

Chúc bác chủ có được xe như ý.

Chọn chiếc Trinx - đơn giản vì nó thắng dầu, 2 xe kia thắng dây cáp....
    Vào đây xem, có thể bù thêm 1 ít lấy con Trinx X2
    http://shopxedap.vn/Xe-dap-the-thao-TRINX-X1-272.html

Thank 2 bác . Cơ mà em nghe bảo là khung con Giant lại ngon hơn khung con TrinX nên cũng đang suy nghĩ giữa 2 con này.

vote cho giant , trinx dở lắm

Nên chọn Giant, tránh mua 2 em kia. Nhập môn hay bị em Jett và Trinx hớp hồn nhưng đi chừng vài 3 tháng là chán, bán lỗ cũng không ai mua.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Thank bác Dương , sau một tuần suy nghĩ thì em đã hốt em Giant ATX 810 . Cảm nhận đầu tiên là khá tốt, tuy nhiên có vẻ do lốp gai nên đạp khá nặng, em đạp hết sức cũng chỉ lên được 33 km/h ( phải xuống 1 cái dốc nhỏ mới lên được tốc độ này).
    Bác Dương cho em hỏi thêm là có thay bộ lốp trơn cho chiếc giant này được không? Và nếu được thì thay lốp nào thì tốt?
    Cám ơn bác Dương nhiều.

Bạn có thể thay lốp trơn 26" 1.4 của Michelin, Schwalbe,... mấy hiệu này thì hơi cao giá. Kinh tế hơn nhiều thì Kenda 26" 1.5 rẻ bèo tiệm bán phụ tùng xe đạp bình thường nào cũng có... thay vô cảm giác khác liền đó bạn ^^

Mua xe đạp quan trọng nhất là cái sườn, đồ chơi có nhiều nhưng cái sườn dỏm thì cũng như không.
    Để chạy bon thì bạn mua lốp trơn, rẻ nhất thì kenda, mắc hơn thì có schwalbe hay michelin. Cỡ lốp bạn nên mua từ 1.8 trở lên thì mới đúng chất leo núi, nhỏ hơn thì xe xấu mà không có hiệu quả mấy. Bạn nên ra chợ Tân thành mua, giá rẻ, hàng lại ngon.

tầm 8tr thì chọn mấy xe này làm gì. qua lắp con Winspees . phanh dầu. bộ chuyển động alivio . chạy khổi nghĩ