Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29

Chủ đề: Trải nghiệm Samsung NX1 Camera với chương trình À Ố Show

.
    .
    .

Hôm qua em dùng 2 máy samsung : nx 210 với lens 10mm, và nx30 với lens 85mm ( em chụp trên lầu 1,2 nên không phải chen lấn gì cả...
    Có vài tấm vui vui xin chia xẻ cùng các bác...

................................

Còn đây là phần Á...ồ...ồ...

Thử chuyển 1 tấm qua trắng đen...

.
    .
    .

Thêm vài tấm bên lề...

................................

Cám ơn các bác đã xem hình...

Như bác SiriusB đã nói, lúc đó em còn không biết cái nút để xem lại hình nó nằm ở đâu nữa nên cứ chụp và chụp thôi. :-))

Những bác nào chụp ở phần sau thì sẽ có ảnh đẹp hơn phần đầu.

Tấm chuyển qua B&W của bác Digan đẹp quá!

Hôm qua em được chụp máy NX1. Máy rất hầm hố và phím tắt rất nhiều trên body, giúp thao tác chụp rất nhanh và gọn lẹ. Được giao máy để chụp trong 5mins, loay hoay tháo cái thẻ SD ra để thay cái của em vào thì không được (lúc sau mới biết cái này bị kẹt thẻ). Cuối buổi hý loáy xin chép lại vào thẻ....Vừa kiểm tra thẻ SD Sandisk không thấy tấm hình nào :( Bác Thu có được tấm nào đẹp đẹp up hộ em với :D

Samsung NX1 này rất đáng để dùng thử với sự vượt trội về công nghệ và thiết kế:
    - Vài điểm ưu việt về công nghệ (xem specifications sẽ nhiều thông tin hơn): 28 triệu điểm ảnh, quay phim 4K, hơn 200 điểm lấy nét, chụp 15 hình/giây, không filter AA giúp hình sắc nét và chi tiết hơn, khả năng ISO cao (đủ đáp ứng cho 28 triệu điểm ảnh), màn hình cảm ứng, wifi.
    - Về thiết kế: nhỏ nhẹ. Các phím tắt được lôi ra để trên body (có cả nút 1 nút wifi on body luôn). Thiết kế này giúp em liên tưởng đến dòng PRO của Canon như 1Ds, 1Dx hay Nikon như D3, D4. Em tin "nếu" có thời gian sử dụng NX1 này, bạn sẽ khai thác tốt hơn các phím tắt và cực kỳ hữu dụng cho quá trình chụp hình.

Lời kết: Với 5mins được chụp và 2mins làm quen với máy trước đó, em vẫn chưa làm chủ được em nó (mặc dù menu trong máy có cả tiếng việt). Hôm qua quá ít máy NX1 để được chụp và khám phá thêm. Em vẫn chưa thấy công bố giá của NX1 tại Việt Nam, tuy nhiên rõ ràng, với công nghệ và thiết kế vượt trội, NX1 xứng đáng là máy ảnh chuyên nghiệp của dòng máy ảnh Samsung. Và Samsung tỏ ra quyết tâm đánh vào thị trường "Máy ảnh không gương lật Mirrorless" một cách chuyên nghiệp vì Samsung không sản xuất DSLR như những hãng đối thủ như Sony, Canon hay Nikon nữa.

Chào bác nxtung2004!

Hóa ra hôm qua là bác đứng copy hình với em mà em không biết. :-)

Lúc đầu em tính copy hết rồi về chọn lại những hình mà em chụp cho nhanh, nhưng cái USB của em không đủ chỗ thế là phải chọn chỉ copy một số hình em nhớ là của mình chụp thôi.

Em chụp ngay phần đầu nên không có ảnh đẹp bác ơi, những cảnh action đều nằm ở phần sau nên em chỉ chọn được vài hình để up lên đây thôi. :-))

cái thẻ bị kẹt là của em.không biết đã lấy ra được chưa :(

NX1 có rất nhiều điểm thú vị nhưng vì hôm qua quá ít máy nên em cũng chỉ được sờ lúc trưng bày thôi

Em lại lục lọi được vài tấm chụp bằng NX300+ lens kit, có vẻ khá khẩm hơn tí

Ngó bộ VNPT mình thua trắng vụ NX1 rồi vì bên diễn đàn mình xơi ngay cái máy kẹt thẻ :D Em cũng chụp 1 loạt đầu trong đó mà xong thấy chụp lúc chưa sẵn sàng chắc cũng k đẹp, rùi lại chép sau khi kết thúc nên đầu hàng luôn.

Buổi ra mắt Samsung NX1 trong không gian của show diễn À Ố. Ánh sáng và trình diễn đẹp quá, tiếc là không có máy NX chụp.
    Ảnh chụp bằng phone camera, post lên cho ‪#‎samsungnxcontest‬.

Các bác nào dùng máy mirrorless thì phải có ảnh đẹp hơn nhiều đó nha ;)
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Theo em biết thì Vnphoto nhà mình có 2 máy NX1 đó bác Sirius ơi

Vì các bác nhà mình k có chủ ý săn giải nên k thử dùng máy Nx1, Nx30, nx300m ở các bàn trưng bày trên lầu trước khi vào buổi biểu diễn chứ em thấy một số bác test thử rất kỹ ạ , vô là bắn ầm ầm :-)

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng