Trang 24 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

Quote Được gửi bởi xicklong View Post
    ảnh của 2 bác đối lập nhau về cách diễn đạt, mỗi người mỗi ý.... nhưng cuốn hút quá .... mê mẩn ^_^

ảnh của bác lúc nào cũng cuốn hút em 1 cách kì lạ... ngoài hoa lá còn có phong cảnh nữa... dạo này ít có ảnh phong cảnh nên không qua giao lưu ảnh phong cảnh với bác đc

#179. một chút nắng cho ngày đông ấm áp.
    chúc cả nhà 1 ngày cuối tuần vui vẻ
    DSC00498 by phamthanh1103, on Flickr
    Cám ơn Bác Xicklong đã khích lệ động viên .
    Tấm hình nầy của Bác tham gia rất đúng với chủ đề BG của Bác Ongbom , BG có Bokeh quá đẹp .

Welcome anh Hý anh Chick05 đến thăm vườn : ).

Cảm ơn bạn xicklong đã thích ảnh.

@Bạn Kubun: chắc tư tưởng lớn gặp nhau. Ảnh của bạn đẹp lắm!

@Bác Hoangviet: ảnh #184 đẹp quá bác ơi, chùm quả mọng đỏ thật là dễ thương.

Hôm nay ngày cuối tuần vườn vắng vẻ quá. Em trồng cây hoa cúc đặc biệt này cho vườn lại "trăm hoa đua nở". Hy vọng cây cúc này sẽ tạo ra kỷ lục về số lượng hoa/gốc cây và số lượng hoa/ảnh : )

Pink daisies ;) by RedLantern Photography, on Flickr

Đây là hoa sau khi em hái. Chúc cả nhà một tuần mới dịu dàng, ấm áp và vui vẻ!

Dịu dàng... by RedLantern Photography, on Flick
    r

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Mà bọ rùa cánh cứng ở những vùng khác nhau cũng khác nhau nhiều em nhỉ. Chị thích chú bọ có chấm bi tròn đen trên lưng của em quá. Ở đây chị chỉ gặp có 2 loại này thôi: màu cam trơn và màu đỏ có sọc vằn chứ ko thấy chấm bi. Mà chị thấy mấy bạn chụp bên này post lên cũng chỉ 2 màu này thì phải.

Tiếp tục là em í, cả nhà thông cảm, em đang bị hội chứng bọ rùa

Ladybug by RedLantern Photography, on Flickr

Hình này lâu rồi nhưng post lại cho sweetieme xem màu cam trơn không "họa tiết hoa văn" :D

Ladybug by RedLantern Photography, on Flickr
    @ chị Táo: Hai con bọ rùa như chị chụp thì em chưa thấy bên này bao giờ, nhất là con màu cam trơn. Nếu em có nhìn thấy em cũng không nghĩ nó là bọ rùa đâu chị. Ở bên em con bọ rùa dễ thương đến nỗi mà có rất nhiều đồ chơi và đồ lưu niệm, trang trí hình con bọ rùa, và em rất thích.
    My Portfolio: nguyenkan.com

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post

Chúc cả nhà một ngày chủ nhật tươi hồng và ấm áp : )

Good morning by RedLantern Photography, on Flickr
    Quote Được gửi bởi kubun View Post

@ chị Táo và bác Kubun: Hai tấm chụp cùng loài hoa, cùng phong cách và đều rất dễ thương. Đúng là "Đồng thanh tương ứng. Đồng khí tương cầu."

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post

IMG_5883 by newfarmer.photovn, on Flickr
    Bác New_farmer dạo này chụp hoa cosmos nhiều nhỉ, bức nào cũng đẹp ơi là đẹp ý.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post

Em thích màu đỏ trong tấm hình này của bác quá ạ.

Em dạo này chả sản xuất được gì, tiếp tục lôi lương khô ra tham gia cùng các bác.

Daisies by Depth of Feelings Photography, on Flickr

Talking

Quote Được gửi bởi ongbom View Post
    Chào cả vườn!

Cảm ơn em Mas57 đã góp ý tên bức ảnh. Nhưng sẽ phạt không cho tham dự các cuộc thi và bình chọn vì đã đưa tư tưởng đút lót vào một lhu vườn toàn anh em bạn bè thân thiết thế này.
    Tiếp theo em xin được xin lỗi vườn vì quên chưa đánh số ảnh nên các ảnh sau bị sai số (em đã sửa lại) đề nghị mộ người up ảnh sau em sửa lại số hộ. Em cũng xin lỗi các bác không xem được ảnh vì ảnh của em phải nhắm mắt lại mới thấy 😈
    Cuối cùng em xin được tuyên bố người đoạt giải chủ đề chăm chỉ lần này là em

p/s: em ăn nói hơi bỗ bã các anh chị em bạn bè mới bỏ qua cho nhé. vì em nghĩ mục đích của vườn là quy tụ các thành viên thân thiết và kết nạp các thành viên thân thiết tiếp theo 😏. À còn 1 mục đích nữa là tôn vinh background nữa. Gì thì gì background là rất quan trọng phải đưa lên hàng đầu. Cái này càng thấy rõ khi chụp hoa. Muốn có bức ảnh hoa đẹp trước khi chụp hoa em là em cứ phảo chọn BG trước nàng Trăng nhỉ 😏 .

Vậy đúng quy luật người chiến thắng sẽ được quyền ra chủ đề tiếp theo.
    Chủ đề tiếp theo là "BG" mọi người tiếp tục hưởng ứng nhé. Vì chủ đề này rất quan trọng với chủ vườn

Em lên ảnh:

#170 "BG của cỏ là Trăng"
    by NQA - OngBom, on Flickr
    Khì khì anh mà phạt em là em có "bửu bối" tung lên vườn đấy he he.
    @all Hoa của ai cũng tuyệt quá ....

Để hưởng ứng phong trào tôn vinh BG (bà già :D) em lên ảnh một bông hoa thủy tinh và Bg như là "đằng sau một ông già mờ nhạt có nhiều bà già lung linh "

Ôi nói đến background, em chịu chả có cái nào lung linh mờ ảo xoáy vặn như các bác cả, chỉ có cái mờ nhạt này thôi. Tủi ơi là tủi. Bao giờ cho đến bao giờ.

#189.

Holyhock by Depth of Feelings Photography, on Flickr

Xin lỗi các Bác , trước tiên tôi tìm được BG nầy , nhưng tiếp theo là tìm chủ thể thì chịu thua , đành phải chụp như vậy thôi .

Trang 24 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng