Trang 45 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595145 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 441 đến 450 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

Phù ..phù..... mới có một hai hôm không vào mà vườn tràn ngập hoa đẹp em Quote k kịp mong các bác đại xá...

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    Đã lâu lằm rồi từ ngày tháng năm nào mình không nhớ nữa, chỉ cảm giác là lâu lắm trong ký ức ngọt ngào ngày ấy có 1 khu vườn mang tên "hoa thơm cỏ lạ" đem đến cho mình 1 cảm giác thân thương của tình anh em, tình bạn bè. rồi cũng lại một ngày nào đó mình không hiểu lý do gì nó không còn rộng cửa đón khách vãng lai. cảm thấy hụt hẫn 1 điều gì đó đến nổi mình cũng chẳng muốn tìm ra nguyên nhân vì sao lại như vậy, mất đi hứng thú được up lên 1 nhành hoa, ngọn cỏ, đón nhận những bình luận rôm rả thân thương. mình buông tay với máy ảnh, buông luôn những xúc cảm với hoa cỏ quanh mình.

Gần như mình cũng không còn vào vnphoto từ những ngày đó. hôm nay vào lại vnphoto với ý định rao bán những thiết bị mà lâu lắm rồi nó nằm yên trong tủ chống ẩm, vô tình lại thấy tiêu đề gần với tiêu đề gần gũi ngày nào. thì ra là của 1 người bạn cũ hình như cũng có chút bâng khuân hoài niệm gì đó 1 thời xa xưa đó mà lập nên, tuy mới xem qua vài trang đầu tiên chưa có thời gian đọc hết 41 trang đã qua, nhưng lạ thay hình như toàn người quen thuộc.

xúc cảm khó diễn tả bằng lời...

Thôi thì qua bài viết này, mình xin gởi lời chào đến toàn thể các anh chị bạn bè của mình ngày nào! dù chắc cũng có người nhớ mình, cũng có người quên! Chúc mọi người 1 mùa xuân an vui hạnh phúc!
    Chào mừng bác về nhà ! Chào mừng bác về nhà.....Hy vọng từ đây bác cùng các ACE lại tìm được cảm hứng với "Hoa Thơm Cỏ Lạ"...

#351 theo đội nào đây ?
    [

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    Đã lâu lằm rồi từ ngày tháng năm nào mình không nhớ nữa, chỉ cảm giác là lâu lắm trong ký ức ngọt ngào ngày ấy có 1 khu vườn mang tên "hoa thơm cỏ lạ" đem đến cho mình 1 cảm giác thân thương của tình anh em, tình bạn bè. rồi cũng lại một ngày nào đó mình không hiểu lý do gì nó không còn rộng cửa đón khách vãng lai. cảm thấy hụt hẫn 1 điều gì đó đến nổi mình cũng chẳng muốn tìm ra nguyên nhân vì sao lại như vậy, mất đi hứng thú được up lên 1 nhành hoa, ngọn cỏ, đón nhận những bình luận rôm rả thân thương. mình buông tay với máy ảnh, buông luôn những xúc cảm với hoa cỏ quanh mình.

Gần như mình cũng không còn vào vnphoto từ những ngày đó. hôm nay vào lại vnphoto với ý định rao bán những thiết bị mà lâu lắm rồi nó nằm yên trong tủ chống ẩm, vô tình lại thấy tiêu đề gần với tiêu đề gần gũi ngày nào. thì ra là của 1 người bạn cũ hình như cũng có chút bâng khuân hoài niệm gì đó 1 thời xa xưa đó mà lập nên, tuy mới xem qua vài trang đầu tiên chưa có thời gian đọc hết 41 trang đã qua, nhưng lạ thay hình như toàn người quen thuộc.

xúc cảm khó diễn tả bằng lời...

Thôi thì qua bài viết này, mình xin gởi lời chào đến toàn thể các anh chị bạn bè của mình ngày nào! dù chắc cũng có người nhớ mình, cũng có người quên! Chúc mọi người 1 mùa xuân an vui hạnh phúc!
    Chào mừng Bác Dcdoan "Trở về mái nhà xưa " . Tôi còn nhớ Bác hay về Cà mau chụp bông cây điên điển , không biết có đúng không ? Ngày mai là cuối tuần rồi , chuẩn bị súng ống đi tìm hoa lá cành tham gia chia sẻ góp vui cùng ACE nhe .

Quote Được gửi bởi New_farmer View Post
    Ảnh này đẹp quá, trong lung linh lắm ạ.
    Em cám ơn bác, em chụp buổi sớm nên gặp may :D

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    Bokeh và màu đẹp quá bác ơi, theo em thì bác dìm BG tối chút nữa bokeh và màu sắc sẽ lung linh hơn.
    Em xin ghi nhận ý kiến của bác. Lần sau em sẽ chụp 2 kiểu low và hight để ko bỏ lỡ cơ hội. Cá nhân em rất ấn tượng dìm BG với ống CZ của bác.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    @Anh honzaplz: "Trái tim bên lề" đẹp lung linh.
    Thanks em! Các ảnh mấy bạn nữ (Táo, Trăng, Kẹo) setup rất ấn tượng và có hồn đấy em.

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    #221. Những chiếc lá đốn ngã tim ta!

Sắc màu rất đẹp bạn ơi.

Quote Được gửi bởi xicklong View Post
    ôi BG của bức ảnh này.... bác làm em phải thèm thuồng .... ^_^
    Cám ơn bác! nhiều cao thủ trong vườn cũng làm em "thèm" lắm, hy vọng có dịp học hỏi thêm kinh nghiệm của các bác.

#353 Tango cho em

Được sửa bởi honzaplz lúc 04:43 AM ngày 24-01-2015

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @Chipvn:
    qthanhnt, on Flickr
    Quote Được gửi bởi lecat69 View Post
    Mình cũng có hồng

Hồng by
    lecat69, on Flickr
    Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post

[/center]

Pink by RedLantern Photography, on Flickr
    Ôi những bông hồng tuyệt đẹp.

@Táo-xanh: Hai ảnh #345 & #346 đều rất đẹp,rất Táo.
    Ủng hộ đội tím.
    qthanhnt, on Flickr

Nhìn ảnh này muốn xách ba lô đi đâu đó quá bác ơi. Cảm ơn bác chia sẻ một tấm ảnh tươi vui, tràn đầy năng lượng.

Cám ơn Ms Táo xanh nhé.

Mới mấy hôm không vào vườn mà em đã bị choáng vì tốc độ đăng ảnh của các anh, các chị...hihihi.
    Màu đỏ là màu chiến thắng. Em theo đội đỏ.haha...

DSC_0080
    by thuthuymk168, on Flickr
    Được sửa bởi ThuThuymk lúc 10:00 AM ngày 24-01-2015

Quote Được gửi bởi sweetieme View Post
    Các cậu các mợ làm em mệt quá. Mới có hơn 1 ngày em không vào vườn mà đông đúc như này em làm sao quote kịp. Thôi em đi nấu cơm đã, tối tính sau.
    Quote Được gửi bởi mas57 View Post
    Phù ..phù..... mới có một hai hôm không vào mà vườn tràn ngập hoa đẹp em Quote k kịp mong các bác đại xá...

Chào mừng bác về nhà ! Chào mừng bác về nhà.....Hy vọng từ đây bác cùng các ACE lại tìm được cảm hứng với "Hoa Thơm Cỏ Lạ"...

#351 theo đội nào đây ?
    [
    Quote Được gửi bởi ThuThuymk View Post
    Mới mấy hôm không vào vườn mà em đã bị choáng vì tốc độ đăng ảnh của các anh, các chị...hihihi.
    Màu đỏ là màu chiến thắng. Em theo đội đỏ.haha...

DSC_0080
    by thuthuymk168, on Flickr
    chung một cảm giác đấy ạk, em tịt in-tợt-net 2 ngày là vèo 1 phát từ page 37-45 .... lượn vã cả mồ hôi đây.... hức hức... cứ phải quote từ từ thôi ....

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    #288.
    Trong nắng sớm. by qthanhnt, on Flickr
    hoa lan là loại hoa rất khó chụp, nhưng em thấy bác chụp loại hoa này lên màu rất đẹp... em chụp mãi mà không được như thế này... phải cố phấn đấu thôi ^_^

Quote Được gửi bởi lecat69 View Post
    Chào ngày mới ^^

#289 Mướp
    hoa mướp của bác đẹp quá... ^.^
    Cảm ơn bác Bamboo12, chị lune, chị Linh Nhu Khoa và bác xicklong đã thích ảnh ạ.

Dạo này cảm hứng lại tràn trề, mong đến gần Tết để đi chụp hoa up lên vườn quá : ).

Tặng cả nhà một nụ hồng mới nở trong vườn nhà em. Mời cả nhà ủng hộ phong trào màu hồng của em nha, hoa lá gì cũng được, miễn là hồng, hồng đậm...hồng nhạt...hồng ko đậm ko nhạt cũng okie. Chúc cả nhà một ngày tươi hồng. Love you : )

Pink by RedLantern Photography, on Flickr
    nụ hồng của cô Táo thật đẹp ... nó giúp thêm năng lượng cho một ngày cuối tuần bận rộn ^^
    Được sửa bởi xicklong lúc 02:01 PM ngày 24-01-2015

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Em rất thích tấm này của bác! Lowkey rất đẹp ạ! Tuy vậy, theo ý kiến cá nhân, em có cảm giác phần phía dưới của cây xương rồng trong tình huống này nó hơi làm loãng mất điểm nhấn của ảnh! Nếu có dịp chụp lại bác thử frame hình bỏ bớt một nửa phần thân dưới của và đặt mấy chiếc chồi ấy lệch hẳn về phía dưới bên trái ảnh thì điểm nhấn ấy có lẽ sẽ nổi bật hơn hẳn trong toàn bộ khung hình đen.

Dạo này anh QThanh rất khéo chọn ánh sáng và bố cục! Tấm này nếu là em thì em thích lấy nét vào cái hoa phía trước hơn!
    cám ơn bác đã thích ảnh và bình luận góp ý cho ảnh... có cơ hội chụp lại hoa bát tiên em sẽ thử theo như góp ý của bác... khi có sản phẩm mong bác tiếp tục bình luận để thấy cái hay và cái thiếu sót ^.^

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Cám ơn bác đã sớm hồi đáp, chỉ buồn là em nó ở tận Sapa, xa quá em chưa có thời gian với tới được ;-)))

Tấm này hư ảo quá bác ơi!

Vậy là hy vọng của cô thành sự thật rồi, mình SN 1972 (già chát ;-) Theo như "tâm sự" với xicklong thì cô lại ở tận Hà nội, thế mà đôi khi lại có hình Tao đàn thì phải !? Cheer!!!!!!!!

Hihihi, chắc nhiều người xem lắm mà không khai thôi cô Kẹo ơi!

Không cần phải thứ 7 chủ nhật gì đâu bác, ngày thường cũng được muh, bác alo em với bác giao lưu cà phê ... Số DT của em là 0947 không xấu 0407 bác nhé, hy vọng sớm gặp bác! Tấm hình đó em gần như không crop, nhờ cái lens 70f2.8 macro của ông Sigma cho tỷ lệ 1:1 bác ạ!

Ủng hộ cô Táo bằng màu hồng ... cánh sen ;-)))
    lotus by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    cám ơn bác, theo dõi các page khác thì em phát hiện bác sinh năm 72 .... và em sinh năm 91 .... tóm lại là 91 > 72 ợ ... _ _!
    hi vọng gặp anh một ngày không xa để cafe và giao lưu ... số điện thoại cầm chân của em là 0122 ba 78 một 51 hai ^_^

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    #294 - Tấm này cũng có tý hồng hồng tuyết tuyết phải không cô Táo ;-)))
    DSC_3328 hib by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    cái nhị hoa dâm bụt mà anh macro như thế này đây.... em bỏ của chạy lấy người đây (!__ _)(_ _!)

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    Chị rất thích Táo chụp hoa Hồng, tấm nào cũng đẹp. Chị không có hoa màu hồng (có thể có trong ổ cứng nhưng chưa có dịp tìm ra). Vì thế xin phát động phong trào "màu đỏ" nhé. Mời các bác tham gia. Để xem đội Hồng (Táo) và đội Đỏ (LNK), trong hai đội ai là người giành được giải thưởng "dưới 1 tỷ" nhé ;)

#295. Ảnh này tham gia phong trào "Màu đỏ" và phong trào "Những chiếc lá đốn ngã tim ta - Lá Phong"

ảnh của bác đã " đốn ngã tim em " rồi đấy ....

Trang 45 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3543444546475595145 ... Cuối cùngCuối cùng