Trang 42 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3240414243445292142 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 411 đến 420 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

#331 Xin được chào mừng bác @dcdoan ạ!
    Cúc sao băng (Nghe Táo khen thích thế...up tiếp) :D :D :p

[IMG]dream by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    Sáp khuya nắn tượng nguời tri kỷ
    Gió lạnh miền xa nhớ bạn đường

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    Đã lâu lằm rồi từ ngày tháng năm nào mình không nhớ nữa, chỉ cảm giác là lâu lắm trong ký ức ngọt ngào ngày ấy có 1 khu vườn mang tên "hoa thơm cỏ lạ" đem đến cho mình 1 cảm giác thân thương của tình anh em, tình bạn bè. rồi cũng lại một ngày nào đó mình không hiểu lý do gì nó không còn rộng cửa đón khách vãng lai. cảm thấy hụt hẫn 1 điều gì đó đến nổi mình cũng chẳng muốn tìm ra nguyên nhân vì sao lại như vậy, mất đi hứng thú được up lên 1 nhành hoa, ngọn cỏ, đón nhận những bình luận rôm rả thân thương. mình buông tay với máy ảnh, buông luôn những xúc cảm với hoa cỏ quanh mình.

Gần như mình cũng không còn vào vnphoto từ những ngày đó. hôm nay vào lại vnphoto với ý định rao bán những thiết bị mà lâu lắm rồi nó nằm yên trong tủ chống ẩm, vô tình lại thấy tiêu đề gần với tiêu đề gần gũi ngày nào. thì ra là của 1 người bạn cũ hình như cũng có chút bâng khuân hoài niệm gì đó 1 thời xa xưa đó mà lập nên, tuy mới xem qua vài trang đầu tiên chưa có thời gian đọc hết 41 trang đã qua, nhưng lạ thay hình như toàn người quen thuộc.

xúc cảm khó diễn tả bằng lời...

Thôi thì qua bài viết này, mình xin gởi lời chào đến toàn thể các anh chị bạn bè của mình ngày nào! dù chắc cũng có người nhớ mình, cũng có người quên! Chúc mọi người 1 mùa xuân an vui hạnh phúc!
    Hi dcdoan.Lâu lắm mới gặp lại bạn.
    Khu vườn này là tâm huyết của những người bạn cũ cùng nhau gầy dựng lại,vun vén và phát huy những vẻ đẹp từ khu vườn HTCL mà mọi ngừoi đã từng gắn bó.
    Mong bạn dcdoan ghé chơi thường xuyên với mọi người nhé.

@ Dcdoan ! Chị cauan chúc mừng em về NHÀ , lấy lại hưng phấn mang máy ra phơi nắng với hoa đi em

# 332 Vẫn Tím hihiiiiiiiiii

Đã lâu lằm rồi từ ngày tháng năm nào mình không nhớ nữa, chỉ cảm giác là lâu lắm trong ký ức ngọt ngào ngày ấy có 1 khu vườn mang tên "hoa thơm cỏ lạ" đem đến cho mình 1 cảm giác thân thương của tình anh em, tình bạn bè. rồi cũng lại một ngày nào đó mình không hiểu lý do gì nó không còn rộng cửa đón khách vãng lai. cảm thấy hụt hẫn 1 điều gì đó đến nổi mình cũng chẳng muốn tìm ra nguyên nhân vì sao lại như vậy, mất đi hứng thú được up lên 1 nhành hoa, ngọn cỏ, đón nhận những bình luận rôm rả thân thương. mình buông tay với máy ảnh, buông luôn những xúc cảm với hoa cỏ quanh mình.

Gần như mình cũng không còn vào vnphoto từ những ngày đó. hôm nay vào lại vnphoto với ý định rao bán những thiết bị mà lâu lắm rồi nó nằm yên trong tủ chống ẩm, vô tình lại thấy tiêu đề gần với tiêu đề gần gũi ngày nào. thì ra là của 1 người bạn cũ hình như cũng có chút bâng khuân hoài niệm gì đó 1 thời xa xưa đó mà lập nên, tuy mới xem qua vài trang đầu tiên chưa có thời gian đọc hết 41 trang đã qua, nhưng lạ thay hình như toàn người quen thuộc.

Thôi thì qua bài viết này, mình xin gởi lời chào đến toàn thể các anh chị bạn bè của mình ngày nào! dù chắc cũng có người nhớ mình, cũng có người quên! Chúc mọi người 1 mùa xuân an vui hạnh phúc!

Em đang ăn cơm trưa, cầm đt lướt qua xem hoa lá trong vườn thì đọc được post này...lòng bồi hồi đến nỗi phải mượn máy tính để viết vài dòng cho anh!

Tất cả các cảm xúc của anh dcdoan đã trải qua cũng là những cảm xúc của em. Chúng ta đã từng có một "ngôi nhà" ngọt ngào, ấm áp của tình anh em, bạn bè mà ai đã từng gắn bó, em tin là khó mà quên được. Vì một số lý do, khu vườn ấy khép cổng, quả thật lúc đó em buồn lắm. Một thời gian dài sau đó em cũng ko còn hứng thú chụp choẹt, ko còn cảm xúc với hoa cỏ, lâu lâu up vài cái cầm chừng, có lúc mấy tháng ko cầm đến cái máy ảnh. Nhiều đêm, một mình lần mò trở lại chốn cũ, xem ảnh cũ, đọc lại từng lời tâm sự của các ACE, những câu bông đùa trêu chọc nhau... mà lòng đong đầy nỗi nhớ ...Nhìn lại bên dưới top chỉ thấy một mình mình đang xem...trống rỗng, cô đơn!

Rồi một ngày đẹp trời, khu vườn thân yêu ấy lại hồi sinh với những bông hoa tươi thắm và tình yêu thương của ngày cũ . Không có gì tuyệt vời hơn khi được gặp lại những khuôn mặt thân quen ngày xưa. Thật lòng, mỗi khi thấy những nick cũ vào, cũng như sự xuất hiện của các bạn ảnh mới đầy chân thành khác, là em vui mừng khôn xiết...Những cảm giác này, chỉ những ai đã từng yêu HTCL mới có thể hiểu được!

Mong anh dcdoan thường xuyên ghé qua nhà nhé. Đặc biệt gửi tặng anh : )

Được sửa bởi tao_xanh lúc 12:46 PM ngày 23-01-2015

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    tôi lên cái ảnh không ăn nhập gì hết gọi là chống spam vậy !

#309 :

100_8804 by luong van toan, on Flickr
    Ảnh này ánh sáng đẹp nên dù post trước chị Cauan vẫn được tính vào đội Tím nhé bác!

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    @Bác luongvantoan: ảnh 309 lên màu tím đẹp tuyệt ạ.
    Cái này phải me đất ko chị, sao trái tim nó tròn xoe, béo béo đáng yêu ko chịu nổi luôn í.

Anh Suson biết ko, giờ em thấy cúc sao băng là em nghĩ ngay đến anh và chị lune. Một người chụp em í tuyệt đẹp, chụp rất nhiều, tất cả các góc (xứng đồng tiền bát gạo haha) và một người rất thích hoa này : ).
    Cảm ơn vì em đã nhớ, bởi thế mới được Táo tặng hẳn 1 chậu bự. Chị thích lắm!

Quote Được gửi bởi anhlp View Post

Ôi cái màu tím, sao mà nó cuốn hút thế!

Em chào buổi sáng, các bác các cô cho em vẽ 1 bông hoa ... không theo màu của chủ đề nào hết!
    DSC_8820 01 by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    Cảm ơn bác thích ảnh!
    Màu sắc và dof tấm trên cũng rất tuyệt. Hoa này bt tạo hình hơi cứng nên dof mỏng là một cách thể hiện rất khôn ngoan!^^

@Bamboo12: Hix, vậy thôi để khi nào về VN em dắt bác đi chụp sen nhé !
    Hưởng ứng chủ đề màu tím, các bác cho em xin 1 cái tên ;-)))
    DSC_7290 000 goc by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    Tên hoa thì em có thể giúp ạ: hoa Cẩm tú mai. Tấm này cổ vũ đội tím thì còn gì bằng ạ?!

Anh ơi, là em thay mặt mọi người mở đất mới ta cùng dựng lại vườn to đẹp như xưa.
    Cảm ơn lời chia sẻ và chúc mừng của anh. Anh vào chơi cùng mọi ng cho vui nhé!

Quote Được gửi bởi Suson View Post
    #331 Xin được chào mừng bác @dcdoan ạ!
    Cúc sao băng (Nghe Táo khen thích thế...up tiếp) :D :D :p

[IMG]dream by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    Cầm lòng ko nổi, lại phải khen anh ạ! Hihi... đúng là ng chụp ra ảnh đẹp thật bõ công người mua hoa!

@All: Chào các bác/anh/chị nhé!

Ảnh cổ vũ indoor và màu xanh xanh... Nhân trả lời Táo về cỏ 3 lá: nó mọc âm thầm trong chậu cây em ạ, cọng bé thôi nhưng lá yêu thế đấy!

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    299 - Đội đỏ

Cám ơn bác mở hàng tham gia cho đội đỏ ;) Chủ yếu là vui, em ước gì có đủ loại màu để tham gia cho tất cả các đội hi hi hi...

Quote Được gửi bởi phuchoi View Post
    #302 Hoa Bò cạp đỏ.

IMG_2089_Fotor by phuchoi1, on Flickr
    Đẹp lắm bác. Hoa này thường em bỏ qua không chụp vì không biết chụp thế nào.

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    Chậc chậc... tấm này cũng đẹp ơi là đẹp!
    Cám ơn nàng nha.

Quote Được gửi bởi 2hiu View Post
    Vô lại vườn sau mấy ngày vắng mặt, gặp lại nhiều gương mặt và phong cách thân quen nhưng hình ảnh thì thấy không... giống trước, không đẹp bởi vì............ chúng quá đẹp!!!!!!!! Chúc mừng, chúc mừng

Theo phong trào của LNK
    Xem ảnh của bác mà em nhớ Hàn Xẻng quá hu hu. Lowkey tuyệt vời anh ạ.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Tuyệt vời chị ơi. Em ủng hộ phong trào của "đội đỏ" nhà chị đây:

Loài hoa Sử Quân Tử là một trong những loài hoa chị thích đó em, thường thấy người ta trồng ở cổng, bờ rào.

Quote Được gửi bởi cauan _cauan View Post
    # 312 A dua phong trào " đội đỏ " nhà LNK nhá

Ui, em đã "chọn mặt gởi vàng" đúng người rồi. Sau khi ngồi máy bay từ Korea về Sài Gòn, rồi từ Sài Gòn ngược ra Hà Nội, từ nay em í đã được chăm sóc bởi cô chủ rất dễ mến ;)

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Mấy ngày nay chạy muốn hụt hơi mới tìm được mấy tấm tham gia phong trào đang lên của mấy Cô đây

[center]#318

Hi hi, cám ơn bác đã ủng hộ.

Em cổ vũ cho đội màu đỏ ;-)))
    DSC_1152 001 by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    Cám ơn bác đã ủng hộ đội nhà ;)

Như vậy bác còn có ý định bán thiết bị đi nữa hông ạ ?

Tuy chung 1 cành nhưng mỗi bông cũng nở mỗi hướng khác nhau.

Cho Mắt Toét gửi lời chào và hỏi thăm các Anh Chị Em cũ và mới của vườn.
    Chào mừng sự hội ngộ của mọi người, cho Mắt Toét góp một tấm để thể hiện sự mừng vui tột độ. (Nhìn vô là biết là Toét nên out nét ^^)

336: Tấm này chụp trong ngày anh chị em hội ngộ tại Cafe Vườn Đá đầm sen, 2 năm trước.

337: Những đóa hoa của ngày cũ

Gửi các bạn cũ,

Lâu rồi Toét không chụp, không có hoa mới. Nhưng thấy anh chị em xum họp, cầm lòng không đặng mà mang hoa cũ lên góp vui. Cảm ơn Lune đã nhóm lửa !
    I Love the Beauty

Quote Được gửi bởi Mắt Toét View Post
    (Nhìn vô là biết là Toét nên out nét ^^)
    Cũng có chỗ nét mà. Chữ ký nét lắm ;)

Trang 42 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3240414243445292142 ... Cuối cùngCuối cùng