Trang 112 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122162 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,111 đến 1,120 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @HaiHiu : quá tay quá chưn luôn ! ánh sáng không phải chiếu lên cánh bướm đang bay rồi phản ánh vào máy mà là xuyên qua nó , làm cho người xem có cảm giác là nó rực lên ... thật là điểm nhấn tuyệt vời ! anh chụp khoảng cách bao xa mà thấy rõ tới cả râu bướm vậy ?
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Xin lỗi bác và mọi người nhiều, thời gian vừa qua cả nhà em lo hậu sự những ngày cuối cùng của ông em nên đã vắng một thời gian!

Tuyệt đẹp hai bác ơi, thật là đáng ngưỡng mộ!

Xin chia buồn cùng @Tao_xanh và gia quyến!

@luong van toan: Chắc do chụp lúc 10h sáng, mặt trời lên cao, rọi xéo từ trên xuống nên mới tạo hiệu ứng như vậy. Hình này chụp cách khoảng 5 - 6m bằng lens 500mm + TC 1.4x + Body crop 1,3x tương đương khoảng 900mm nên chi tiết lên rõ như vậy.
    Cám ơn 2 bạn vần T nhiều! hì hì.....

#967. Vạc Sành và trái hoa mua
    Học Hỏi... Tìm Tòi... và Khám Phá

hoa cà
    [IMG]DSC_1975 by jimmyjambong, on Flickr[/IMG]

Lâu lắm mới ghé thăm HTCL (4M) ...

Thấy vườn "làm ăn" khấm khá ... tôi cũng mừng ... !

Khi tôi săn ảnh ... tôi không những săn tìm những GN thật lạ, thật hay, thật đẹp ... mà cũng còn tìm những GN thật ý nghĩa, có những nội dung và ẩn chứa những bài học ngụ ngôn thật đáng quí ...

Hôm nay bỗng dưng muốn chia sẻ với vườn một Sức Mạnh của sự Hợp Quần ... Nếu một Việc Gì Đó mà một người làm được Chừng Ấy, thì khi có nhiều người hợp sức vào thì kết quả sẽ cao hơn Chừng Ấy rất nhiều ...

Kỳ diệu thay ... loài vô tri ... như thực vật còn hiểu được điều này ... Chúng kết hợp nhau tạo thành một nhóm thân cứng cáp để vươn cao ... Và cao hơn nhiều so với thành đạt của từng cá thể ...

Dỉ nhiên ... muốn vươn cao thì ... phải có những cá thể "làm nền" để củng cố cho một cá thể nào đó vượt cao ... Nếu tất cả đều muốn vượt cao ... thì ngọn sẽ đổ vì sức nặng của toàn thể ... Cá thể nào cũng có công trong việc vươn cao này ... Vấn đề nhánh nào làm nền móng , nhánh nào là ngọn ... Đối với thưc vật thì sự phân công thật đơn giản vô cùng ...

Tạo Hóa, Thiên nhiên ... đã cho chúng ta nhiều điều để học hỏi !!!

Hợp Quần

Thân,
    KGP

# 970
    Hoa Nhất Chi Mai , màu đỏ này khó chụp thật , cứ bệt

_NDD1185CR_1 by hiendiep, on Flickr
    Nikon D200 - D300s - 50 1.8D ; 18-105VR; 55-200VR; AI 28F/2; Micro AI-s 55F/2.8; AI 300F/4.5;SB600;

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Xin lỗi bác và mọi người nhiều, thời gian vừa qua cả nhà em lo hậu sự những ngày cuối cùng của ông em nên đã vắng một thời gian!
    Xin thành kính phân ưu cùng Táo và gia quyến.

By the way, you meo box is full again.
    Được sửa bởi Bamboo12 lúc 04:25 PM ngày 22-03-2015
    What will be, will be

https://flic.kr/ps/2rfr2y

Xin Chia buồn cùng Táo và gia đình nhé .....
    # 972
    Tạo hóa

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post

Do bác tò mò muốn biết sao là 2 chị em tự tình trong bóng tối... thì em cũng xin nói thêm là thế này:

Tấm hình 492 (852) của bác được đặc tả chủ thế trong vùng có ánh sáng thấp, điều đó tạo nên sự sâu lắng và lắng đọng trong tấm ảnh, tuy nhiên chủ thể (2 bông) mà bác đặc tả ở 1 góc nhìn chưa thể thuyết phục được em đó là 2 nửa để thể hiện đó là tình yêu đôi lứa (trai gái/vợ chồng) bởi: thứ nhất là 2 chủ thể vẫn còn có 1 khoảng cách nhất định, bác thử nhìn xem chủ thể ở trên cao vẫn còn chưa thể hiện đươc sự hoà quyện với chủ thể bên dưới, tức là 2 chủ thể chưa thật sự hoà quyện vào nhau và tạo nên sự tha thiết, đắm đuối trong mối quan hệ tình yêu đôi lứa, vợ chồng. Thứ 2 là do sự chênh lệch giữa 2 chủ thể cũng cách nhau khá xa về không gian, điều đó tạo nên sự so le và mất cân đối và chênh lệch khá xa để khẳng định đó là 1 trai, 1 gái hay 2 nửa kia trong mối quan hệ yêu thương tâm tình... Nói tóm lại là khi em xem và cảm nhận tấm hình của bác thì nó chưa thuyết phục được sự cảm nhận và cái nhìn của em đó là 1 mối quan hệ đôi lứa.

Từ những cảm nhận và nhận xét trên của em đã nêu thì tấm hình của bác đưa em đến cảm nghĩ đó là 1 mối quan hệ chị em hay có thể nói là mẹ và con thôi ! Em hy vọng là qua những lời nhận xét hơi sâu 1 chút của em có thể giúp bác cảm nhận và có cái nhìn sâu sắc hơn về tấm hình của bác chụp. Nói chung thì mỗi người có 1 góc nhìn khác nhau tạo ra những suy nghĩ và chính kiến khác nhau về 1 sự vật và hiện tượng, điều đó là hết sức bình thường bác à. Ở đây hoàn toàn không có ai đúng ai sai cả !

Tấm này em nghĩ ko phải tình yêu đôi lứa hay tình chị em các bác ạ.
    Bác tác giả đặt tựa là vòng xoáy thì chắc chắn nó phải có tính cạnh tranh, đối kháng ghê gớm lắm. Thêm nữa, chủ thể đặt chính giữa tâm ảnh, màu sắc tối và bokeh làm nền nhưng cũng để khẳng định nội dung tư tưởng.
    Bởi thế em dám khẳng định ko phải tình yêu, mà là tình địch. Hai "anh đấu sĩ" này ngang sức ngang tài nên bất phân thắng bại nên có lẽ, vì đợi chờ quá lâu mà "phần thưởng" cho người chiến thắng đã khô héo vì đợi chờ ( các bác nhìn xuống phía dưới ảnh sẽ thấy ạ)?
    Cảm ơn bác Đông đã bình ảnh.

@Táo: chị cũng vắng vườn lâu quá. Xin chia buồn cùng em và gia đình.

@All: Các bác tiếp tục trồng hoa nhé! Dù em không thường xuyên vào vườn không có nghĩa em không yêu quý nơi này. Em biết có người mong nên em trở lại liền đây ạ!

Tặng các bác hoa Tam giac mach em trong. Lap cua em đang bi chap phim nen ko type duoc nh!

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    Tấm này em nghĩ ko phải tình yêu đôi lứa hay tình chị em các bác ạ.
    Bác tác giả đặt tựa là vòng xoáy thì chắc chắn nó phải có tính cạnh tranh, đối kháng ghê gớm lắm. Thêm nữa, chủ thể đặt chính giữa tâm ảnh, màu sắc tối và bokeh làm nền nhưng cũng để khẳng định nội dung tư tưởng.
    Bởi thế em dám khẳng định ko phải tình yêu, mà là tình địch. Hai "anh đấu sĩ" này ngang sức ngang tài nên bất phân thắng bại nên có lẽ, vì đợi chờ quá lâu mà "phần thưởng" cho người chiến thắng đã khô héo vì đợi chờ ( các bác nhìn xuống phía dưới ảnh sẽ thấy ạ)?
    Cảm ơn bác Đông đã bình ảnh.

@Táo: chị cũng vắng vườn lâu quá. Xin chia buồn cùng em và gia đình.

@All: Các bác tiếp tục trồng hoa nhé! Dù em không thường xuyên vào vườn không có nghĩa em không yêu quý nơi này. Em biết có người mong nên em trở lại liền đây ạ!

Tặng các bác hoa Tam giac mach em trong. Lap cua em đang bi chap phim nen ko type duoc nh!

Hic hic..., em comment tấm ảnh khác thì bác chủ lại comment trên 1 tấm ảnh khác khác nữa ! Chắc bác chủ bận quá nên chưa đọc comment kỹ ạ.

Không biết có bác nào tham gia chương trình chặt cây to trồng cây nhỏ hông ạ ? hay là phản đối chặt cây đây !

Don't kill me... í lộn don't cut me please !

Được sửa bởi dongdigipics lúc 09:06 PM ngày 22-03-2015

Trang 112 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 1262102110111112113114122162 ... Cuối cùngCuối cùng