Trang 102 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104112152 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,011 đến 1,020 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

Quote Được gửi bởi mas57 View Post

Tuyệt đẹp anh Hai ơi ! thể loại này khó chơi lắm em chịu thôi :D toàn MF lens nên vặn một hồi nó bay mất tiêu roài :D
    Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post

Tuyệt vời bác Hai, có điều chủ đề khó quá, haizza...
    Heheee, kho khó chút để phấn đấu ấy mà, nhiều con côn trùng cũng chịu đứng yên mà @Tao_Xanh@Mas57. Cám ơn hai em nhều!

#879. Bướm và hoa Tóc Tiên

Được sửa bởi 2hiu lúc 09:50 PM ngày 04-03-2015
    Học Hỏi... Tìm Tòi... và Khám Phá

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Do bác tò mò muốn biết sao là 2 chị em tự tình trong bóng tối... thì em cũng xin nói thêm là thế này:

Tấm hình 492 (852) của bác được đặc tả chủ thế trong vùng có ánh sáng thấp, điều đó tạo nên sự sâu lắng và lắng đọng trong tấm ảnh, tuy nhiên chủ thể (2 bông) mà bác đặc tả ở 1 góc nhìn chưa thể thuyết phục được em đó là 2 nửa để thể hiện đó là tình yêu đôi lứa (trai gái/vợ chồng) bởi: thứ nhất là 2 chủ thể vẫn còn có 1 khoảng cách nhất định, bác thử nhìn xem chủ thể ở trên cao vẫn còn chưa thể hiện đươc sự hoà quyện với chủ thể bên dưới, tức là 2 chủ thể chưa thật sự hoà quyện vào nhau và tạo nên sự tha thiết, đắm đuối trong mối quan hệ tình yêu đôi lứa, vợ chồng. Thứ 2 là do sự chênh lệch giữa 2 chủ thể cũng cách nhau khá xa về không gian, điều đó tạo nên sự so le và mất cân đối và chênh lệch khá xa để khẳng định đó là 1 trai, 1 gái hay 2 nửa kia trong mối quan hệ yêu thương tâm tình... Nói tóm lại là khi em xem và cảm nhận tấm hình của bác thì nó chưa thuyết phục được sự cảm nhận và cái nhìn của em đó là 1 mối quan hệ đôi lứa.

Từ những cảm nhận và nhận xét trên của em đã nêu thì tấm hình của bác đưa em đến cảm nghĩ đó là 1 mối quan hệ chị em hay có thể nói là mẹ và con thôi ! Em hy vọng là qua những lời nhận xét hơi sâu 1 chút của em có thể giúp bác cảm nhận và có cái nhìn sâu sắc hơn về tấm hình của bác chụp. Nói chung thì mỗi người có 1 góc nhìn khác nhau tạo ra những suy nghĩ và chính kiến khác nhau về 1 sự vật và hiện tượng, điều đó là hết sức bình thường bác à. Ở đây hoàn toàn không có ai đúng ai sai cả !

Cám ơn bác đã phân tích để nhìn ra một cách nhìn khác về chủ thể như hai chị em,
    Nhưng em cũng vẫn bảo lưu cách nhìn là hai nửa bởi nếu nhìn vào tâm ảnh hai bông hoa đều đang nghiêng như hướng vào nhau , bông cao tượng trưng cho người đàn ông (thường cao hơn người phụ nữ) , bông thấp tượng trưng cho cho người phụ nữ đang nghiêng đầu nép vào vai nửa kia ....

hy vọng với ảnh dưới đây em với bác cùng đồng cảm .

Mẫu Tử

Cám ơn bác dongdigipicsTáo đã thích ảnh !
    Hì hì ...khi chụp ảnh này anh cũng liên tưởng đến một nam và một nữ ngồi tự tình trong bóng tối :D Táo ạ ,(đùa tí bác dongdigipics đừng giận nhé em đang tò mò hai chị em gái mà ngồi trong bóng tối dựa vào vai nhau với ánh đèn heo hắt như thế k biết đang nói chuyện gì nhỉ :D)
    Ảnh Táo đâu có xấu đâu chỉ là ảnh ngày xưa đẹp theo kiểu yểu điệu thục nữ,ngây thơ mơ mộng ... còn ngày nay thì đẹp mặn mà như gái một con vậy :D

@871 Vòng xoáy

bác vẫn làm em chóng mặt như ngày nào..... như thế này thì ai mà chịu cho nổi chứ ... )))))))))

Quote Được gửi bởi 2hiu View Post
    Heheee, kho khó chút để phấn đấu ấy mà, nhiều con côn trùng cũng chịu đứng yên mà @Tao_Xanh@Mas57. Cám ơn hai em nhều!
    #879. Bướm và hoa Tóc Tiên

đẹp quá bác 2hiu ơi.... ảnh trong veo như trời mùa thu thế này ^^

#881. em hết ảnh mới rồi nên góp 1 tấm ảnh cũ từ đáy tủ vậy =.=
    DSC09090 by phamthanh1103, on Flickr

Ps: em thăm vườn hơi sớm nên chúc cả nhà ngày mới vui vẻ tràn đầy hạnh phúccccccccccccccccccc ^.^
    Được sửa bởi xicklong lúc 12:37 PM ngày 05-03-2015

Em vắng mặt ít hôm, giờ lội vườn ngắm hoa các bác... Thấy rất vui vì bao nhiêu hoa đẹp và cmt bình ảnh.
    Nhưng không hiểu sao một loạt ảnh của bác Ngoc huong đều bị lỗi link không xem được.

Chúc mọi người một ngày vui

#882- Sưa trên phố xưa ( by đt)

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Pic thứ 2 nhìn đẹp lắm

Cám ơn bác đã phân tích để nhìn ra một cách nhìn khác về chủ thể như hai chị em,
    Nhưng em cũng vẫn bảo lưu cách nhìn là hai nửa bởi nếu nhìn vào tâm ảnh hai bông hoa đều đang nghiêng như hướng vào nhau , bông cao tượng trưng cho người đàn ông (thường cao hơn người phụ nữ) , bông thấp tượng trưng cho cho người phụ nữ đang nghiêng đầu nép vào vai nửa kia ....

hy vọng với ảnh dưới đây em với bác cùng đồng cảm .

Mẫu Tử

Loạt ảnh set up gần đây của anh đỉnh quá!

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    Em vắng mặt ít hôm, giờ lội vườn ngắm hoa các bác... Thấy rất vui vì bao nhiêu hoa đẹp và cmt bình ảnh.
    Nhưng không hiểu sao một loạt ảnh của bác Ngoc huong đều bị lỗi link không xem được.

Chúc mọi người một ngày vui

#882- Sưa trên phố xưa ( by đt)

Hà Nội của chị thật cổ kính, lãng mạn và đẹp lắm chị ơi.

Quote Được gửi bởi mas57
    Ảnh Táo đâu có xấu đâu chỉ là ảnh ngày xưa đẹp theo kiểu yểu điệu thục nữ,ngây thơ mơ mộng ... còn ngày nay thì đẹp mặn mà như gái một con vậy :D

@871 Vòng xoáy

Ôi trời em phục anh quá, nhìn ảnh mà bói được người chụp có một con nữa haha :D
    Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post

Ảnh đẹp quá bác ơi.

Chúc cả nhà một ngày mới dịu dàng...

DSC_0074
    by thuthuymk168, on Flickr

#887 Không dám lấy ba cái còng.

Ưu điểm: giỏi võ, bắn súng, phi dao hai tay như một.
    Nhược điểm: nóng tính.

Trang 102 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 25292100101102103104112152 ... Cuối cùngCuối cùng