Trang 47 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3745464748495797147 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 461 đến 470 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

Quote Được gửi bởi KhongGianPhang View Post
    Chào Các Bạn Ảnh ( xin phép cho tôi còn được gọi như thế này ... )
    Cháu chào bác,

Theo cháu, chuyện cũ đã qua hãy để nó qua. Kết thúc của điều này sẽ là bắt đầu của điều khác. Chúng ta hãy vui vì cuộc sống vẫn luôn tiếp diễn, cũng như vườn hoa nối tiếp vườn hoa, ảnh hoa nối tiếp ảnh hoa và tình thân vẫn mãi khăng khít.

Cháu luôn biết ơn bác vì đã tiếp thêm nhiệt huyết và đam mê cho không chỉ cháu mà còn rất nhiều người khác. Nếu như không có bác , cháu đã không bao giờ có cơ hội có nhiều bạn chung đam mê đến thế.

Chúng cháu luôn mong bác thường xuyên lui tới vườn, vì từ trước tới giờ, khu vườn này, vẫn do bác là người đầu tiên tạo dựng nên.
    My Portfolio: nguyenkan.com

KGP
    Em thực sự rất vui khi đọc những dòng này.Em vẫn luôn trân trọng và khâm phục cái TÂM mà Anh đã dành cho các bạn ảnh.Em vẫn luôn coi Anh là người ANH người THẦY của mình.

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Lên ảnh để chỉnh số - 1 lí do chính đáng!

Tớ thèm được một lần chụp hoa Đào như thế này quá.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Đã vàng rồi thì đến đỏ đỏ , nâu nâu , đúng là " ĐỜI " có quá nhiều màu sắc .

Anh Hoangviet giờ chụp Hoa cỏ siêu quá.Ảnh nào nhìn cũng mê mẩn.

#368 (mình chỉnh lại số)
    Tình Thân hữu.
    qthanhnt, on Flickr

Hôm nay tôi gọi là : Tìm Về ...

Tìm Về ...

Thân,
    KGP
    Anh ơi vui lên đi anh ! chuyện đã qua hãy để nó trôi qua giờ là lúc tất cả chúng ta cùng chung tay chăm sóc khu vườn mới này anh nhé.....

#369 Tự tình ..

[IMG] DSC_9477 của jimmyjambong, trên Flickr[/IMG]

[IMG] DSC_2521 của jimmyjambong, trên Flickr[/IMG]

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    @Bamboo12: Hix, vậy thôi để khi nào về VN em dắt bác đi chụp sen nhé !
    Cám ơn bác trước, thấy bác hứa chân thành như vậy chắc tôi phải chuẩn bị sẳn cái thẻ nhớ 128G mới đủ chụp:D

Quote Được gửi bởi dcdoan View Post
    Đã lâu lằm rồi từ ngày tháng năm nào mình không nhớ nữa, chỉ cảm giác là lâu lắm trong ký ức ngọt ngào ngày ấy có 1 khu vườn mang tên "hoa thơm cỏ lạ" đem đến cho mình 1 cảm giác thân thương của tình anh em, tình bạn bè. rồi cũng lại một ngày nào đó mình không hiểu lý do gì nó không còn rộng cửa đón khách vãng lai. cảm thấy hụt hẫn 1 điều gì đó đến nổi mình cũng chẳng muốn tìm ra nguyên nhân vì sao lại như vậy, mất đi hứng thú được up lên 1 nhành hoa, ngọn cỏ, đón nhận những bình luận rôm rả thân thương. mình buông tay với máy ảnh, buông luôn những xúc cảm với hoa cỏ quanh mình.

Gần như mình cũng không còn vào vnphoto từ những ngày đó. hôm nay vào lại vnphoto với ý định rao bán những thiết bị mà lâu lắm rồi nó nằm yên trong tủ chống ẩm, vô tình lại thấy tiêu đề gần với tiêu đề gần gũi ngày nào. thì ra là của 1 người bạn cũ hình như cũng có chút bâng khuân hoài niệm gì đó 1 thời xa xưa đó mà lập nên, tuy mới xem qua vài trang đầu tiên chưa có thời gian đọc hết 41 trang đã qua, nhưng lạ thay hình như toàn người quen thuộc.

xúc cảm khó diễn tả bằng lời...

Thôi thì qua bài viết này, mình xin gởi lời chào đến toàn thể các anh chị bạn bè của mình ngày nào! dù chắc cũng có người nhớ mình, cũng có người quên! Chúc mọi người 1 mùa xuân an vui hạnh phúc!
    Chào mừng bác trở lại

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Xem nào:

1. Phong trào backround: đã tham gia
    2. Phong trào SUTG: đã tham gia
    3. Phong trào "những chiếc lá đốn ngã tim ta": đã tham gia
    4. Phong trào "đội hồng": đã tham gia
    5. Phong trào "đội đỏ": đã tham gia
    6. Phong trào "đội tím": đã tham gia
    7. Phong trào "đội xanh dương" : đã tham gia

Haha mình tích cực quá ko biết có ai khen ko nữa
    mấy ngày nay nhiều phong trào quá, đang lo lắng không biết có nhỡ chuyến tàu nào hay không, nay nhờ cái danh sách của cô, cho phép tôi mượn xài ké vài ngày

Quote Được gửi bởi Suson View Post
    #350: Vỡn là Cúc sao băng!

[IMG]dream29 by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    Rất thích ảnh này của bác, bokeh như thế này là lý do khiển tôi ngày quên ngủ đêm quên ăn ( lấn cấn hoài mà chưa dám bước chân hẳn vào thế giới xoay vặn)

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Đã vàng rồi thì đến đỏ đỏ , nâu nâu , đúng là " ĐỜI " có quá nhiều màu sắc .

Ảnh đẹp lắm bác Hoangviet, nhưng đặc biệt thích chữ ĐỜI của bác, ngắn gọn nhưng hàm xúc đầy đủ ý nghĩa(theo cách tôi nghĩ)
    Được sửa bởi Bamboo12 lúc 12:37 PM ngày 25-01-2015
    What will be, will be

https://flic.kr/ps/2rfr2y

Quote Được gửi bởi G-man View Post
    Lune : em đâu có ý GATO với Táo. Sao bác chia rẽ thế

Hưởng ứng Táo

cái góc " face to face " này luôn có một sự cuốn hút nhất định.... màu lên đẹp quá bác ạk... dịu dàng mà cuốn hút.
    nhất cô Táo rồi.... hì hì

Quote Được gửi bởi taussie View Post
    @Tao_Xanh La Lune: cảm ơn hai cô đã động viên :D

Năm nay tuổi cao sức yếu nên ít lọ mọ ra ngoài tìm hoa.Thôi thì quanh quẩn vườn nhà để tìm Hoa Thơm Cỏ Lạ Bốn Mùa vậy.Mến tặng Táo Lune cả một xe hoa luôn ^^

300
    [IMG]Untitled by jessjamesjo, on Flickr[/IMG]
    Táo và cô La Lune là nhất vườn rồi đấy ạk.... có cả một xe hoa cơ mà

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    @Anhlp : rất vui vì được bạn thích cái sự cắt nghĩa đùi của tôi ! hình như tôi đã có dịp chào bạn ở P&S rồi thì phải , vậy xem như đã cũ , hân hạnh hân hạnh ! vậy tôi cũng xin mạnh dạn bình một ảnh của bạn để mần quen_ e hèm , ảnh #266 : không thể xem cả cái hoa là chủ thể được , vậy bắt cái nhụy cái giơ đầu chịu báng , mà như vậy thì tả nó rỏ hơn một chút bằng cách tăng dof chắc không hại gì ..., về lượng sáng thì có lẽ giảm một ít có lẽ sẽ tả cái BG sinh động hơn ! (thật ra chỉ là nói ra suy nghĩ cá nhân thôi, mỗi người mỗi ý, không khác nhau mới là chuyện lạ , cho nên tôi hay ví việc này như thầy bói coi voi vậy ! ), ngoài ra thì cảm giác có được khi xem ảnh là vui tươi phấn chấn lắm , thân !

@la lune : được cô chủ khen cái ảnh mừng quá chừng , trời bên này lạnh kinh khủng , cố gắng lắm mới tìm ra được chút lá đỏ, đem xài rồi, hôm nay lại bị cái phong trào hồng hồng với đỏ đỏ nữa, đành chịu thôi ! tôi lên cái ảnh không ăn nhập gì hết gọi là chống spam vậy !

#309 :

100_8804 by luong van toan, on Flickr
    ảnh của anh rất cuốn hút, màu tím lên dịu dàng lắm.... AS vừa đủ để tạo điểm nhấn cho CT

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Bác quả là có trí tưởng tượng rất đáng khen! Lúc chụp mà em cũng nghĩ được như thế thì em cũng đã làm theo ngay rồi...

Đúng như anh @2Hiu nói, vẫn người cũ mà ảnh khác nhiều! Để có điều này ngoài nỗ lực của mỗi cá nhân thì vẫn không quên được "ngôi nhà" cũ, và rất cám ơn những người đã dìu dắt, chỉ bảo tận tình và cả những người bạn đồng hành như anh em một nhà!

bác quá khen rồi ạk... làm em phổng mũi đây này .... ảnh này của bác đẹp thật... ngắm nó liên tưởng đến một buổi chiều thu bình yên ở một vùng quê, tách biệt hoàn toàn với mọi thứ hiện đại vậy.... em thích quá ^_^

ALL nhiều ảnh đẹp quá mà em không có thời gian để quote từng ảnh một được.... hức.

#374.
    DSC00520 by phamthanh1103, on Flickr

chúc cả nhà ngày chủ nhật vui vẻ.
    XL
    thân
    Được sửa bởi xicklong lúc 12:43 PM ngày 25-01-2015

Trang 47 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 3745464748495797147 ... Cuối cùngCuối cùng