Trang 33 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 2331323334354383133 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 321 đến 330 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

@LNK : bắt khó người ta quá bạn ơi , mùa này ...

@táo xanh : không phải là khó , mà là siêu khó ..., tôi cứ đợi mãi không biết tới chừng nào con virus đó mới nhập vô !

- ráng lắm mới có chút lá đỏ với chút bọt xà phòng , tham gia chủ đề bà già lấy le ông già vậy !

#254 :

100_8816 by luong van toan, on Flickr

- Bạn mới - bạn cũ :

Bạn đang trong giai đoạn xem ảnh , thập thò : bạn chưa mới !
    Bạn gởi tấm ảnh đầu tiên vào thớt : bạn mới , bạn bắt đầu cảm nhận ảnh và "hơi ấm" của chỗ này !
    Sau tấm ảnh đầu tiên : bạn đã bị "cũ" , hảy chia sẻ ảnh của bạn, hảy phát ra hơi ấm của bạn , hảy thay phiên nhau ra cửa đón bạn mới !
    Được sửa bởi luong van toan lúc 09:55 PM ngày 20-01-2015

Quote Được gửi bởi sweetieme View Post
    Cảm ơn bác. Thế thì em lại "nở hoa"

A bunch of roses by Depth of Feelings Photography, on Flickr
    Tìm mãi mà k có từ nào để tiếp dòng câu chuyện của từ "nở hoa" thôi thì lên ảnh không lời vậy sweetieme :D

Quote Được gửi bởi anhlp View Post
    Theo dõi box từ ngày đầu, em thích lắm cái không khí nơi đây, hôm nay cầm lòng không đậu nữa em mới "mon men" vào đây chào cả vườn, mong được ... nhẹ tay ạ!
    Không có hình mới, em mang cơm nguội ra góp, thông cảm nhé các bác, các cô, các chú, các bạn ...
    DSC_6824 by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    Chào mừng bác đến với vườn ...ngày đầu em cũng mon men thả một ảnh vô vườn HTCL xong rồi bị cuốn hút....cuốn hút đến tận bây giờ ...Chia sẻ ảnh thường xuyên nhé bác.

Quote Được gửi bởi la lune View Post

Phải nhiệt liệt cảm ơn anh Bờm đã khơi trúng mạch anh nhỉ?;)
    Long lanh...lung linh quá!
    Cái vụ set up của cô Kẹo cũng ko nằm ngoài sở trường của Mợ Ba nhà set up! Hê hê... Mợ muốn nhận lạy nữa thôi?)))
    Hì hì anh Bờm ra chủ đề xong chạy mất tiêu rồi chẳng thấy tăm hơi đâu hết chắc phải phạt thôi E ạ :D
    cái vụ set up thì cho Mợ xin hé :D nhưng anh nhất quyết k đem ảnh "chân Truyền" lên trên này đâu chỉ trừ khi có "Nàng thơ" đi cùng :D

@Tao_xanh hì hì nghe cứ nhử tên giao dich quốc tế ấy e nhỉ :D

Em cũng chụp tại gia, mà có gì chụp đó, không tham gia phong trào SUTG được ạ .

256.

....
    Perfection is not just about control. It's also about letting go.
    Black Swan.

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Hihi sao giống nhà em thế. Hai cây mận nhà em mỗi lần hái là mấy thùng đó nhưng hái ngắm chơi cho vui rồi xong đem đổ hà vì sâu không ăn được, lại ko dám xịt. Chỉ dám ăn mận người khác xịt dùm thôi haha. Dần dần ko ai thèm hái nữa, cứ để đó, đi ra đi vào nó rụng cộp cộp lên đầu cũng vui ghê, đâu phải ai cũng có :D

Em up lên cho bác xem nè, ko đánh số ạ

Cây mận nhà em by RedLantern Photography, on Flickr
    ...
    Oh, cây mận bác là mận xanh luôn, mận nhà em là mận hồng đào, hihi...

Em tạm thời hết hoa rồi nên treo đỡ tấm trừu tượng chụp tại gia vậy

#257 Em chụp cái rể cây lan thái mới tỉa rể mang phơi nắng, sau đó trồng lại. Ô, nhìn kìa !

Chúc các bác ngủ ngon nhe ! em đi ngủ đây.

Quote Được gửi bởi lecat69 View Post
    Có ít hoa Sa la chóp hôm dịp off với đại biểu HN ở Tao Đàn ^^

#240 Hoa Sala

Em lại thích nhất tấm này, màu lên đẹp quá!
    Em nhớ hôm đó thấy bác Phong ra chụp hoa này, em thích lắm vì ở HN ko có, tính lát ra chụp rồi bị thằng bé mè nheo nên quên luôn. Thiệt thòi ghê ý!

@ chị Lune , chị Linh Nhu Khoa: Nhà này chơi khó nhau, giờ này kêu lôi lá phong ra up. Ừ thì up, em lôi ảnh từ hồi tám hoánh nào ra, chắc là đã up từ những topic trước. Mà kệ, không đua theo thì kém miếng khó chịu, hờ hờ hà hà.

Chị thích tấm này nhất! Flare tuyệt vời luôn!

Quote Được gửi bởi Suson View Post
    @ Sweetieme: Bưng cái chậu bỏ lên ghế nên không có nằm bẹp đâu ạ! :D

#248 Hoa cà
    [IMG]hoaca by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    Ko phải tấm này cũng bưng chậu để lên ghế chứ ạ?
    Ánh sáng, chi tiết và màu em đều thích cả!

Quote Được gửi bởi ACNN View Post
    Mới đó mà đã hơn 30 trang, em không thể quote và "còm" từng ảnh được nên xin tặng mỗi ảnh một lạy, í quên, một Like ;)
    Chắc tới Tết em mới có hoa góp vui với cả nhà.

Miss YOU all,
    ACNN
    Mọi ng vẫn nhớ thành viên hài hước lắm đấy bác!

Quote Được gửi bởi kubun View Post
    hè hè... cuối cùng em cũng kiếm được tấm "setup tại gia", không phải hoa cỏ nhưng cũng treo trên dây

Màu đẹp đó bác!

Quote Được gửi bởi binhrau View Post
    250

ALL IN ONE : Vừa setup ,vừa hoa cỏ ,vừa BG ,vừa bokel và ...Vừa...xấu !

2in1 bác nhỉ?! Em thích bokeh quá đi!

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Còn đây là hưởng ứng phong trào lá phong "Những chiếc lá đốn ngã ... " của nàng LNK lẫn phong trào BG của anh Bom! Sao lá phong của ai cũng đẹp mà lá phong của mình nó xấu quá! Tủi thân ...! Hôm nào về phải đi năn nỉ xin LNK một cái cho thật đẹp!

#251: Níu ...

Bg rối cùng màu bạc của thân cây, màu lam của trời, màu đỏ của lá... chà chà...
    Dù lá ko đẹp bằng LNK thật anh ạ! : )

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post

Em hưởng ứng phong trào lá phong "Những chiếc lá đốn ngã" của chị LNK. Phong trào nào mình cũng phải tham gia mới được

"Nhắm mắt cho tôi tìm một thoáng hương xưa..."

Hương xưa... by RedLantern Photography, on Flickr
    Tuyệt đẹp em ạ!

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Mấy hôm nay không vào vnphoto.net được. Giờ em xin góp ảnh tiếp.

Tớ thích hoa này lắm ý cậu ạ!

Quote Được gửi bởi mas57 View Post
    Hì hì anh Bờm ra chủ đề xong chạy mất tiêu rồi chẳng thấy tăm hơi đâu hết chắc phải phạt thôi E ạ :D
    cái vụ set up thì cho Mợ xin hé :D nhưng anh nhất quyết k đem ảnh "chân Truyền" lên trên này đâu chỉ trừ khi có "Nàng thơ" đi cùng :D

Anh lại định làm ông lái đò đem thuyền để nuôi cá sấu đây mà! )

@Huy: Chị vẫn cầm quà của Su đấy nhé!

Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Rất vui được Bác Hoai van ,Bác Jay141 và Bác Buobanbalo ghé thăm và chia sẻ ảnh góp vui . Mong các Bác ghé chơi thường .

Cám ơn Cô Taoxanh , Cô Sweetieme , Cô La Lune và Bác Xicklong thích ảnh #184

em xin phép có ý kiến, có gì sai sót bác góp ý cho
    tấm ảnh này nếu có ánh sáng viền quanh chủ thể thì đẹp hơn nhiều, nó tạo được điểm nhấn hơn khi BG chìm trong màu đen

Cảm ơn bác. Thế thì em lại "nở hoa"

A bunch of roses by Depth of Feelings Photography, on Flickr
    ảnh của cô Kẹo có gì đó cuốn hút không nói nên lời, cách set-up đơn giản mà em không học lõm đc ^.^

Quote Được gửi bởi ThuThuymk View Post

DSC_0095
    by thuthuymk168, on Flickr
    tấm ảnh này của cô ThuThuy làm em gợi nhớ đến thời " đôi bạn cùng tiến " cùng tỏa hương cùng khoe sắc

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Cảm ơn chị Táo. Mận nhà em trồng nhìn vậy thấy đẹp chứ bên trong bị sâu dữ lắm, 10 quả bị sâu hết 9 trái rồi, tại cây nhà trồng nên không xài thuốc trừ sâu.

#235 không phải 35 nha !

em cũng có chút hoa mận để đu theo bác xin phép không gõ số ^>^
    DSC08577 by phamthanh1103, on Flickr
    Được sửa bởi xicklong lúc 11:13 PM ngày 20-01-2015

Quote Được gửi bởi Suson View Post
    #236 Hoa Vân Anh
    [IMG]Chuong by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    theo em tấm này có độ tương phản hơi cao, làm mất đi sự dịu dàng cũng như mềm mại của đóa hoa rũ. màu sắc của chủ thể hơi bệt ( không biết phải máy tính em nhìn nó thế không nữa )
    có chút ý kiến chủ quan mong được tác giả góp ý ^.^

Em cảm ơn bác đã cùng em và các bác khác bắt đầu bình ảnh cho bạn chơi.
    Xem ảnh đẹp và cùng nhau trao đổi đã thành tiền lệ ở Hoa Thơm Cỏ Lạ. Bác phát huy nhé!

Về set up, các bác nên học tập Cô Kẹo, cô Táo và bác Mas, em cũng từ "lò đào tạo" ấy mà ra cả!
    Mỗi người có một cách/góc nhìn sáng tạo mà em tin là ảnh bác hay bác Kubun sẽ đều rất đẹp.

Ps: chưa kể bác Mas còn có tác phẩm "chân truyền" để đời đấy ạ!

Bao nhiêu phong trào " đốn tim" thế này...
    Capture ảnh nàng rất hay, có thể lấy làm chủ đề...
    Tớ lên tạm một tấm đã vậy!

em cám ơn cô La Lune đã động viên, em cũng ham hố hoa lá cành lắm, nhưng em trót lỡ vươn mang nghiệp " thủy thủ " rồi ... thời gian ở trên bờ cũng hạn chế, ít có sóng 3G hay internet để vào vườn và giao lưu với mọi người, khi nào có điều kiện vào em sẽ góp tí gió ^^
    chúc chị sức khỏe và một ngày vui
    p/s : không biết chị có ở SG không.... tàu em đi 1 tuần về SG 1 lần, nếu có dịp offline của vườn thì em mong gặp được chị và mọi người

Quote Được gửi bởi lecat69 View Post
    Có ít hoa Sa la chóp hôm dịp off với đại biểu HN ở Tao Đàn ^^

#240 Hoa Sala

#241 Hoa Sala

#242 Hoa Sala
    hoa sa la của bác đẹp quá... hôm trước em vào Tao Đàn mà không chụp được.... nó cao so với cái ống 50mm của em _ _!

Quote Được gửi bởi Linh Nhu Khoa View Post
    #246. Đẹp rạng ngời mà không chói lóa.

một màu đỏ của rừng phong làm cho mùa thu thêm nhiều màu sắc ... VN không có cây phong để có thể nghịch phá

Quote Được gửi bởi ACNN View Post
    Mới đó mà đã hơn 30 trang, em không thể quote và "còm" từng ảnh được nên xin tặng mỗi ảnh một lạy, í quên, một Like ;)
    Chắc tới Tết em mới có hoa góp vui với cả nhà.

Miss YOU all,
    ACNN
    anh rất chi là dí dỏm.... mong tiếp tục chiêm ngưỡng ảnh hoa của anh

hè hè... cuối cùng em cũng kiếm được tấm "setup tại gia", không phải hoa cỏ nhưng cũng treo trên dây

đủ màu đủ sắc bác ạk .... cái cách setup của bác độc đáo

Em lại thích nhất tấm này, màu lên đẹp quá!
    Em nhớ hôm đó thấy bác Phong ra chụp hoa này, em thích lắm vì ở HN ko có, tính lát ra chụp rồi bị thằng bé mè nheo nên quên luôn. Thiệt thòi ghê ý!

Chị thích tấm này nhất! Flare tuyệt vời luôn!

Ko phải tấm này cũng bưng chậu để lên ghế chứ ạ?
    Ánh sáng, chi tiết và màu em đều thích cả!

Mọi ng vẫn nhớ thành viên hài hước lắm đấy bác!

Màu đẹp đó bác!

2in1 bác nhỉ?! Em thích bokeh quá đi!

Bg rối cùng màu bạc của thân cây, màu lam của trời, màu đỏ của lá... chà chà...
    Dù lá ko đẹp bằng LNK thật anh ạ! : )

Tuyệt đẹp em ạ!

Tớ thích hoa này lắm ý cậu ạ!

Anh lại định làm ông lái đò đem thuyền để nuôi cá sấu đây mà! )

@Huy: Chị vẫn cầm quà của Su đấy nhé!

cái tấm chồng ảnh này của chị hay quá..... một thời để nhớ

#260. có chút bong bóng, có chút lấp lánh, có chút nắng chiều ấm áp để sưởi ấm mùa đông lạnh
    DSC09179 by phamthanh1103, on Flickr

Quote Được gửi bởi xicklong View Post
    em xin phép có ý kiến, có gì sai sót bác góp ý cho
    tấm ảnh này nếu có ánh sáng viền quanh chủ thể thì đẹp hơn nhiều, nó tạo được điểm nhấn hơn khi BG chìm trong màu đen
    Em thấy ảnh này bác @Hoangviet chụp tầm ban ngày nên khó thể có dc ánh sáng ven như bác @xichlong gợi ý ngoại trừ khi chơi đèn với lại nếu giả sử có dc ánh sáng ven thì càng làm lộ những điểm k đẹp của chủ thể .

@La ý anh là có người nợ thơ cái "Chân Truyền " ấy ấy :D còn chuyện ông lái đò thì khi nào off mới tính :D

Cái màu iem chụp lúc 5 giờ chiều.... trên máy mợ không biết sao chứ trên máy em là nhìn hơi xỉn xỉn đó ạ...kệ liều nên em up luôn!

#246 - Chả biết setup nên em chụp theo thói quen vậy

Em thấy màu tím của bông hoa lên rất đẹp, rất dịu mắt. Nhưng em thắc mắc ko biết có bác nào giống em không? Thường thì em chọn background khá kĩ. Ví dụ như trong trường hợp này, em sẽ cố xoay xở làm sao cho 3 bông hoa lọt hẳn vào background xanh của đám lá phía sau. Em tưởng tượng, nếu dc thế, chắc tấm hình sẽ lên rất đẹp. Just my two cents

Tấm này của bác màu sắc quá hay nè. Lần sau bác chịu khó đổi cái kẹp phía bên trái thành màu khác nữa cho nó sinh động thêm nha bác :P

Quote Được gửi bởi chipvn View Post
    Cảm ơn 2 nàng Táo và Lune đã ủng hộ cho cái BG của anh nhé. Giờ đến cái chủ đề set-up tại gia mà có cả hoa thì căng cho anh quá! Tìm mãi mới ra được một tấm mà cũng mới chỉ ra lá chứ chưa thấy có tí hoa nào! Thôi thì post tạm vậy!

#249:

Em có một thắc mắc là quả cà chua nó ở đấy làm gì vậy bác? Em thích màu tím của chậu cây của bác.

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Mấy hôm nay không vào vnphoto.net được. Giờ em xin góp ảnh tiếp.

Ảnh bác Duy thì luôn đẹp rồi, em chả biết còm gì. Chỉ thương con bướm làm sao mà cánh nó bị rách một góc.

Quote Được gửi bởi xicklong View Post
    #260. có chút bong bóng, có chút lấp lánh, có chút nắng chiều ấm áp để sưởi ấm mùa đông lạnh
    DSC09179 by phamthanh1103, on Flickr
    Tấm này của bác ánh sáng quá đẹp luôn. Em rất thích đường viền ánh sáng quanh chủ thể! Tuyệt con mèo!
    My Portfolio: nguyenkan.com

@ chị Táo, chị Lune và bác xicklong đã thích ảnh lá phong và ảnh set-up của em ạ.

Nói riêng với bác xicklong về chuyện set-up, vì sao ảnh của em luôn đơn giản. Ấy là do nhà em ít đồ props, cho nên chả có gì mà xếp vào hehe, thứ hai là em lười, bày ra nhiều mất công dọn, không dọn thì chồng la mắc mệt. Thứ ba là em bị ám ảnh bởi phong cách chụp minimalist, nên cố gắng học theo, mà học mãi chả được cái gì bác ạ.

Bác hứng thú thì vào đây xem qua ít ảnh của các chiên gia : http://www.pinterest.com/marserf/min...to-perfection/

Em còn follow một bạn nữa trên instagram mà em quên mất tên rồi, tại bạn ý tên Tây quá )

@bác mas57: Anh không lời thì em cũng chỉ biết câm nín mà thôi.

#261. Nỗi buồn mùa đông

Winter by Depth of Feelings Photography, on Flickr
    My Portfolio: nguyenkan.com

Trang 33 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 2331323334354383133 ... Cuối cùngCuối cùng