Trang 37 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 361 đến 370 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

#287:

Flickr|500px|SonTax

#288.
    Trong nắng sớm. by qthanhnt, on Flickr

Quote Được gửi bởi xicklong View Post

#286. chồi non.
    Em rất thích tấm này của bác! Lowkey rất đẹp ạ! Tuy vậy, theo ý kiến cá nhân, em có cảm giác phần phía dưới của cây xương rồng trong tình huống này nó hơi làm loãng mất điểm nhấn của ảnh! Nếu có dịp chụp lại bác thử frame hình bỏ bớt một nửa phần thân dưới của và đặt mấy chiếc chồi ấy lệch hẳn về phía dưới bên trái ảnh thì điểm nhấn ấy có lẽ sẽ nổi bật hơn hẳn trong toàn bộ khung hình đen.

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    #288.
    Dạo này anh QThanh rất khéo chọn ánh sáng và bố cục! Tấm này nếu là em thì em thích lấy nét vào cái hoa phía trước hơn!
    Flickr|500px|SonTax

Chào ngày mới ^^

#289 Mướp

#290 Đóm lửa hồng cuối năm

Cảm ơn bác Bamboo12, chị lune, chị Linh Nhu Khoa và bác xicklong đã thích ảnh ạ.

Dạo này cảm hứng lại tràn trề, mong đến gần Tết để đi chụp hoa up lên vườn quá : ).

Tặng cả nhà một nụ hồng mới nở trong vườn nhà em. Mời cả nhà ủng hộ phong trào màu hồng của em nha, hoa lá gì cũng được, miễn là hồng, hồng đậm...hồng nhạt...hồng ko đậm ko nhạt cũng okie. Chúc cả nhà một ngày tươi hồng. Love you : )

Pink by RedLantern Photography, on Flickr

#292 Mở hàng ủng hộ với bác 1 tấm hoa màu hồng

Quote Được gửi bởi qthanh View Post
    @anhlp:Hoa đó mình chụp trên Sapa.Cũng lần đầu gặp hoa này nên mình cũng không biết tên.
    Cám ơn bác đã sớm hồi đáp, chỉ buồn là em nó ở tận Sapa, xa quá em chưa có thời gian với tới được ;-)))

Quote Được gửi bởi Suson View Post
    @La Lune: Hẳn nhiên là vậy rồi!
    @xicklong: Xin cảm ơn sự góp ý từ bác!
    #270 Tái sinh
    [IMG]dream18 by TranLeTriet, on Flickr[/IMG]
    Tấm này hư ảo quá bác ơi!

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    Em hy vọng là em ít tuổi hơn bác ( vì em sợ già lắm bác ạ! ). Trong vườn có mấy bác cùng tuổi với em là QDuy, Linh Như Khoa, đều sn 80 cả. Còn vườn ta lứa tuổi rất đa dạng, bác cứ theo chúng em mà xưng hô cho khỏi thất thố, trước lạ-sau thân!
    Vậy là hy vọng của cô thành sự thật rồi, mình SN 1972 (già chát ;-) Theo như "tâm sự" với xicklong thì cô lại ở tận Hà nội, thế mà đôi khi lại có hình Tao đàn thì phải !? Cheer!!!!!!!!

Quote Được gửi bởi sweetieme View Post
    Cảm ơn bác đã vào blog của em và dành thời gian đọc bài, em rất là cảm kích ạ. Lâu không có ai đến thăm sợ blog nó mốc mất )
    Hihihi, chắc nhiều người xem lắm mà không khai thôi cô Kẹo ơi!

Quote Được gửi bởi xicklong View Post
    -hẳn là mình chưa có duyên với nhau rồi... em khi về SG là lang thang đủ chổ... từ quận 1 đến Tao Đàn hay quận 7 - Phũ Mỹ Hưng... vân vân và mây mây .... nếu có dịp về đúng thứ 7 hay chủ nhật thì xin được giao lưu cùng bác... chém gió và trao đổi tí kinh nghiệm ^^
    - tấm này bác macro ác quá.... em vẫn chưa đạt được trình độ này... vì máy của em ít chấm nên không crop chặt thế này được ^_^
    Không cần phải thứ 7 chủ nhật gì đâu bác, ngày thường cũng được muh, bác alo em với bác giao lưu cà phê ... Số DT của em là 0947 không xấu 0407 bác nhé, hy vọng sớm gặp bác! Tấm hình đó em gần như không crop, nhờ cái lens 70f2.8 macro của ông Sigma cho tỷ lệ 1:1 bác ạ!

Ủng hộ cô Táo bằng màu hồng ... cánh sen ;-)))
    lotus by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    D7100 + 50f1.8G

#294 - Tấm này cũng có tý hồng hồng tuyết tuyết phải không cô Táo ;-)))
    DSC_3328 hib by Anhlp - Thanks for over 3.000 Followers, on Flickr
    D7100 + 50f1.8G

Quote Được gửi bởi tao_xanh View Post
    Tặng cả nhà một nụ hồng mới nở trong vườn nhà em. Mời cả nhà ủng hộ phong trào màu hồng của em nha, hoa lá gì cũng được, miễn là hồng, hồng đậm...hồng nhạt...hồng ko đậm ko nhạt cũng okie. Chúc cả nhà một ngày tươi hồng. Love you : )

Pink by RedLantern Photography, on Flickr
    Chị rất thích Táo chụp hoa Hồng, tấm nào cũng đẹp. Chị không có hoa màu hồng (có thể có trong ổ cứng nhưng chưa có dịp tìm ra). Vì thế xin phát động phong trào "màu đỏ" nhé. Mời các bác tham gia. Để xem đội Hồng (Táo) và đội Đỏ (LNK), trong hai đội ai là người giành được giải thưởng "dưới 1 tỷ" nhé ;)

#295. Ảnh này tham gia phong trào "Màu đỏ" và phong trào "Những chiếc lá đốn ngã tim ta - Lá Phong"

Xin cám ơn bác Xicklong, cô La_lune, và cô LNK đã xem ảnh và có lời động viên góp ý. Hôm qua đã lên một ảnh theo phong trào lá phong của cô LNK, nay xin hưởng ứng màu hồng của Cô Táo

What will be, will be

https://flic.kr/ps/2rfr2y

Trang 37 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 2735363738394787137 ... Cuối cùngCuối cùng