Trang 165 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 65115155163164165166167175 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,641 đến 1,650 / 1932

Chủ đề: Hoa Thơm Cỏ Lạ bốn mùa

#1749 :

Anh biết em đi chẳng trở về
    Dặm ngàn liễu khuất với sương che
    Em đừng quay lại nhìn anh nữa:
    Anh biết em đi chẳng trở về...

https://www.youtube.com/watch?v=UhAn6gMPzFM

DSC01333 by luong van toan, sur Flickr

Quote Được gửi bởi quangduy View Post

Vẫn như mọi lần, rất tuyệt cậu ạ.

Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post
    Tấm này mình thấy bác kéo contrast hơi cao, hoặc bác muốn cứu vùng tối cho đủ tối nên cái hoa nó chuyển màu sậm bị gắt quá chăng?
    Quote Được gửi bởi dongdigipics View Post

Quote Được gửi bởi Metal_Fx3 View Post

_SDI2755 by Quan Trinh, trên Flickr
    Cảm ơn sự cần mẫn của bác với vườn. Mình nhớ những mùa hoa này, nó thơm váng cả một vùng bằng những bông hoa rất nhỏ. Bác trồng được cây mà ra hoa đó ạ?
    Cái hoa cúc này, nó thật tuyệt bác nhỉ? Kể cả khi nó tàn rồi, nó vẫn tạo nên những bức hình đẹp với tạo hình của nó. Góc máy thấp rất hay.

Quote Được gửi bởi batoan View Post
    #1.474

(40D+24-105)
    Một ngày nắng rất đẹp bác ạ!
    Quote Được gửi bởi hoa_huongduong View Post
    Tôi hiểu ý của bác la lune nhưng có những điều không như ý mình muốn, như tôi nhìn một bức ảnh cũng muốn có những chia xẻ nhưng có nhiều trở ngại thứ 1 là trình độ còn kém sợ những nhận xét của mình không chính xác làm bạn ảnh buồn lòng thừ 2 văn chương của mình không hay nếu chỉ lập đi lập lại ảnh bác đẹp quá, ảnh bác nhìn thấy cuốn hút quá thì quá nhàm chán, cho nên những bác có tay nghề cao hoặc văn chương cuốn hút người đọc thì nên nhín chút thì giờ chia xẻ như ý bác chủ để topic không nhàm chán.
    Đây là những chia xẻ chân thành của tôi, nếu có gì không phải xin lượng thứ
    Ít nhất tôi rất cảm ơn phản hồi của bác. Mọi người muốn duy trì một sân chơi thư giãn thì cốt sao cho vui vẻ bác ạ.

Tấm ảnh trên có lẽ bác định phản ánh một quy luật bình thường, nở rồi tàn phai. Quả thật nó có quá nhiều ý nghĩa mà càng là người từng trải thì sẽ càng thấy thấm thía. Không rõ bác dùng máy gì, vì Pns thường cho ra file ảnh vuông, hoặc do bác crop rồi, cá nhân tôi thấy tỉ lệ hình chữ nhật sẽ thuận mắt người xem hơn. Xin có đôi lời cùng bác.

Quote Được gửi bởi @hoangviet View Post
    Hay quá là hay Bác Hoa_huongduong ơi! Tôi không hiểu làm sao mà ý của tôi gần như giống 100% ý của Bác , tôi không cần phải lặp lại nữa .
    Tôi chỉ có ý thêm là mình chụp hình là để giải trí cho vui , cố gắng để tinh thần thật thoải mái , tránh những gì có tính ràng buộc , hôm nào vui , khỏe thì hậu kỳ vài tấm tham gia góp vui cùng ACE , còn hôm nào hơi mệt hoặc cần nghỉ ngơi thì đi ngủ sớm vậy.
    Tôi cũng rất mong topic có được nhiều ảnh tham gia góp vui của ACE, chỉ cần xem từng ảnh có những nét rất riêng và những cái đẹp riêng, vậy là vui rồi .
    Vài ý riêng , nếu có gì không vừa ý mong ACE bỏ qua cho .
    Vâng, những gì bác nói không sai nhưng có lẽ bác hiểu sai ý tôi trong câu in đậm phía trên. Nếu nói với nhau vài câu mà thành sự ràng buộc thì còn gì là giải trí nữa. Tôi không có ý đó đâu ạ. Miễn sao các bác thấy vui vẻ ở chốn này, vì rằng, vườn HTCL từng là nơi mà một ngày ngta thiết tha vào đi vào lại 1 ngày vài bận. Tôi chủ quan không muốn gán ghép "sức hút" đó là do một cá nhân ai đó, nó là do tập thể tạo ra.

Vậy nên qua đây, tôi hy vọng các bác đừng coi đây là "nhà" của ai, ai là chủ-là khách, nó mất hết những tiêu chí ban đầu.
    Chúc mọi người có những phút giây thư giãn!
    Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Quote Được gửi bởi luong van toan View Post
    #1749 :

Anh biết em đi chẳng trở về
    Dặm ngàn liễu khuất với sương che
    Em đừng quay lại nhìn anh nữa:
    Anh biết em đi chẳng trở về...

https://www.youtube.com/watch?v=UhAn6gMPzFM

DSC01333 by luong van toan, sur Flickr
    Em về rồi đây...haha... bác quay lại nhìn em và cười thật tươi vào nhé, bác Toàn!

@ALL: Các bác thân mến, tuy không quote lại từng ảnh nhưng đều rất cảm ơn sự góp mặt của các bác, VD như bác batoan, moitapchuphinh, phuchoi, hoahuongduong...
    Tặng cả vườn tấm hình!

#1750- Nhẹ nhàng...

Được sửa bởi la lune lúc 08:40 AM ngày 23-08-2015
    Con đường dưới chân đấy...cứ bước đi...như tình yêu em dành cho anh!

Chào mừng bác chủ trở lại chăm sóc vườn!!
    1751
    [IMG]MJ7_0004 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]

Em xin góp vào vườn một tấm ảnh chuồn chuồn thay ảnh hoa vì dạo này ít chụp hoa quá!

#1.753:

Flickr|500px|SonTax

Welcome back anh chipvn, chị lune...Ảnh #1753 của anh chip đẹp quá.

Em chúc cả nhà tuần mới vui vẻ, làm việc hăng say ạ : )

Good morning, Sunshine! by RedLantern Photography, on Flickr

Thương nhớ gửi Hoa Thơm Cỏ Lạ Bốn Mùa chút mùa Xuân nơi xa xứ.Hoa đào vườn nhà gửi tặng các bạn thân quý của tôi^^

1755
    [IMG]Untitled by Nguyễn Ngọc Tuấn, on Flickr[/IMG]

1756

1757

1758

1759

#1760 theo yêu cầu chủ vườn
    DSC03578 by Chick05, on Flickr

Quote Được gửi bởi la lune View Post
    Em về rồi đây...haha... bác quay lại nhìn em và cười thật tươi vào nhé, bác Toàn!

@ALL: Các bác thân mến, tuy không quote lại từng ảnh nhưng đều rất cảm ơn sự góp mặt của các bác, VD như bác batoan, moitapchuphinh, phuchoi, hoahuongduong...
    Tặng cả vườn tấm hình!

#1750- Nhẹ nhàng...

@la lune : - quay lại ? không bao giờ... vì tôi đã quay đi bao giờ đâu ! Vâng có những giai đoạn nhất định mà cuộc sống lôi kéo quá mạnh khiến ta không còn tâm tư để bình ảnh , để giao lưu , thậm chí là để chụp vài tấm ảnh , tuy vậy mọi người vẫn cố nhín chút thời gian đi vào , treo một tấm , hay chỉ là "thăm bẫy" ... rồi lặng lẽ đi ra ! cho nên việc duy nhất có thể làm cho mỗi chúng ta là cảm ơn vì HTCL 4 mùa ..."vẫn còn đây" !
    - này thì giao lưu , này thì bình ảnh : tôi sẽ không lấy "tam thiên tự kinh" mà soi , mà đo đạt , tấm 1750 đó , nền nó tối và hỗn loạn ...( lâu lâu thay đổi một chút cho lạ miệng , xem như tôi đã cười , hay đã chọc cho bạn cười , cười cho tươi vào nhé ! thú thật là tôi chụp bọ rùa thì được chứ bướm thì tôi thua, chúng nhác quá, không lại gần được, mà tôi thì chỉ có một chiêu "xáp lá cà" !)

#1761 : nhớ lại những ngày đầu , tôi khơi lại phong trào : TRẮNG , các bạn có ba lựa chọn , một là theo, hai là ra chủ đề khác, còn ba là... làm thinh !

DSC01426 by luong van toan, sur Flickr
    Được sửa bởi luong van toan lúc 02:56 AM ngày 24-08-2015

Trang 165 / 194 Đầu tiênĐầu tiên ... 65115155163164165166167175 ... Cuối cùngCuối cùng