Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29

Chủ đề: Chuyến đạp xe chụp ảnh cung Sài Gòn - Long An với Samsung Galaxy A5

Camera trước tận 5 chấm mà selfie thì bao nét, mụn các thể loại cũng có cơ hội lên hình, chính vì thế nên Samsung đã trang bị thêm cái tool làm láng da mặt để đảm bảo cho ra 1 tấm selfie lung linh. KLQ nhưng cái chị bán lạp xưởng cười toe có khi vì mấy cái quần bó của các anh cũng nên :v

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Hình được mình resize và sharpen trong Lightroom, khi save lại chọn save cho độ phân giải 2048 pixels ngang, ở độ phân giải này up lên FB cho kết quả tối ưu. Còn ngoài ra ảnh chụp trong điều kiện ánh sáng tốt nên bác thấy ảnh như vậy. Bản thân camera của Samsung khi chụp có màu sắc hơi rực rỡ.

A5 không phải không có điểm yếu, nếu chi so với Galaxy S5 mà apham đang dùng thì A5 kém hơn ở các điểm sau:
    - Ít chức năng chup ảnh nâng cao, ví dụ HDR, phơi sáng, chụp thác nước hay vệt sáng
    - Lấy nét chậm, nếu chụp đối tượng di chuyển ngang qua thì A5 lấy nét hơi yếu so với S5
    - Ảnh không nét sâu bằng A5
    - Noise nhiều khi chụp trong ánh sáng yếu
    Dù sao em nó cũng thuộc tầm trung thôi mà thớt, em thấy chất lượng ảnh vậy là khá lắm rồi đó, chắc cũng nhờ một phần do bác có nhiều kinh nghiệm chụp hình :D Còn so với S5 thì tất nhiên là phải dưới cơ rồi, S5 với note 4 là sản phẩm đầu bảng của Samsung rồi còn gì.

Cũng muốn chạy xe đạp vòng vòng rồi chụp ảnh kiểu này mà không có được rảnh. Đến thời điểm này, chụp hình chuyên nghiệp chắc mới dùng đến máy ảnh thôi, còn không thì cứ dùng smartphone mà chụp thôi, chỉ cần chất lượng ảnh như em bác đang test là ok rồi.

Chính vì mình chạy xe đạp nên ít có dịp mang máy lớn như Nikon D-SLR nữa mà bây giờ chỉ dùng smartphone cam thôi. A5 này mình chụp test thấy OK, cũng khá gần chất lượng với cái S5 của mình đang dùng.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Chính vì mình chạy xe đạp nên ít có dịp mang máy lớn như Nikon D-SLR nữa mà bây giờ chỉ dùng smartphone cam thôi. A5 này mình chụp test thấy OK, cũng khá gần chất lượng với cái S5 của mình đang dùng.
    Em A5 này có chế độ làm ảnh động mà bác chưa thử nhỉ? Em làm thử mấy cái mà toàn nhảm nhảm nên chẳng dám up, ra ngoài như bác thì dễ gặp mấy cái hay ho hơn :D

Camera sau độ phân giải cao thì không còn lạ nữa nên mình nghĩ con này nổi bật ở cái camera trước 5 chấm và mấy cái chế độ chụp selfie thông minh cơ. Mà thấy bác ít selfie quá chứ mình lên TGDĐ toàn thấy hàng đống ảnh tự sướng trong mấy con A5 này không :v

Quote Được gửi bởi BnB View Post
    Camera sau độ phân giải cao thì không còn lạ nữa nên mình nghĩ con này nổi bật ở cái camera trước 5 chấm và mấy cái chế độ chụp selfie thông minh cơ. Mà thấy bác ít selfie quá chứ mình lên TGDĐ toàn thấy hàng đống ảnh tự sướng trong mấy con A5 này không :v
    Hehe, mình có selfie hình gia đình nhiều lắm, nhưng mà đưa lên bà con "đâm" chết. Công nhận cái camera trước của A5 có độ phân giải cao, lấy gó rộng, ảnh trong trẻo hơn S5 nên mình thích chức năng này lắm.
    Phạm An Dương

Bác Dương có bản đồ chuyến đi không cho em xin với. Không biết có đi ngang nhà ở quê của em không, không thì chắc cũng gần, nhà em ở Tỉnh lộ 827A, từ Thị trấn Tầm Vu đi về hướng Tân An 3km. Sẵn xin bác để có thêm đường độp về quê, hehe. Đường từ ngã 3 Bình Cách, Châu Thành, LA, đi xuyên qua Tân Trụ, Rạch Kiến,... em đi 1 lần cách đây cả chục năm rồi nên không nhớ, còn đường từ SG xuống bến đò Bà Nhờ nữa. Thanks bác!
    Đạp chút đã!

Quote Được gửi bởi Silent Biker View Post
    Bác Dương có bản đồ chuyến đi không cho em xin với. Không biết có đi ngang nhà ở quê của em không, không thì chắc cũng gần, nhà em ở Tỉnh lộ 827A, từ Thị trấn Tầm Vu đi về hướng Tân An 3km. Sẵn xin bác để có thêm đường độp về quê, hehe. Đường từ ngã 3 Bình Cách, Châu Thành, LA, đi xuyên qua Tân Trụ, Rạch Kiến,... em đi 1 lần cách đây cả chục năm rồi nên không nhớ, còn đường từ SG xuống bến đò Bà Nhờ nữa. Thanks bác!
    Bữa này đạp xe mình không có track lộ trình bác ơi. Bác có thể nhập địa điểm vào rồi nói Google map vẽ lộ trình được mà.
    Phạm An Dương

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123