Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789
Hiển thị kết quả từ 81 đến 89 / 89

Chủ đề: Chuyện sàm về sony A7 II vs a6000 của người chơi amateur!

Đào mộ lên đọc phát quá đã

đào mộ phát. định lên a7 mà đọc xong 8 pages này cái hết muốn lên luôn. chỉ thua mỗi cái sensor FF. còn lại a6000 ăn hết. nhất là cái khoản af, nhỏ gọn, và lens giá rẽ ....

Cái sensor fullframe đó sẽ tạo ra nhiều khác biệt lắm bạn ơi:

+ Ít noise hơn hẳn khi chụp thiếu sáng
    + Dàn lens full-frame tuyệt vời hơn, ví dụ FE 50mm + A7 sẽ cho chất lượng ảnh thắng mọi cái lens + với A6000
    + Dynamic range tuyệt vời, bạn có thể dùng một tí thủ thuật trên lightroom để cứu vãn bầu trời khi chụp đúng sáng phần mặt đất và ngược lại mà không cần dùng đến filter.
    + Chụp đêm tốt hơn nhiều so với A6K
    + Mình đã mua Â6K 4 lần và bán lại nhanh chóng vì cần nâng cấp fullframe hơn, và nếu phải bán máy ảnh mình sẽ bán những chiếc máy ảnh crop trước
    + Chụp chân dung đẹp hơn nhiều so với A6K

Trừ phi bạn thích chụp chuyển động, lấy nét nhanh và ít chụp tối, Â6K là lựa chọn tốt. Còn nếu bạn chụp nhiều về chân dung, cảnh, và ưu tiên IQ (Image Quality), hãy chọn A7. Tất nhiên nếu bạn có tiền thì nên chọn A7ii, vì nó lấy nét nhanh hơn, mà lại chống rung năm trục nữa.

Nếu xét về tiền:

Ngân quỹ eo hẹp => A6K
    Ngân quỹ dồi dào => Fullframe

Quote Được gửi bởi chip_et2008 View Post
    đào mộ phát. định lên a7 mà đọc xong 8 pages này cái hết muốn lên luôn. chỉ thua mỗi cái sensor FF. còn lại a6000 ăn hết. nhất là cái khoản af, nhỏ gọn, và lens giá rẽ ....
    Flickr. Instagram: tumivn

Quote Được gửi bởi chip_et2008 View Post
    Quote Được gửi bởi tumivn View Post
    Cái sensor fullframe đó sẽ tạo ra nhiều khác biệt lắm bạn ơi:

+ Ít noise hơn hẳn khi chụp thiếu sáng
    + Dàn lens full-frame tuyệt vời hơn, ví dụ FE 50mm + A7 sẽ cho chất lượng ảnh thắng mọi cái lens + với A6000
    + Dynamic range tuyệt vời, bạn có thể dùng một tí thủ thuật trên lightroom để cứu vãn bầu trời khi chụp đúng sáng phần mặt đất và ngược lại mà không cần dùng đến filter.
    + Chụp đêm tốt hơn nhiều so với A6K
    + Mình đã mua Â6K 4 lần và bán lại nhanh chóng vì cần nâng cấp fullframe hơn, và nếu phải bán máy ảnh mình sẽ bán những chiếc máy ảnh crop trước
    + Chụp chân dung đẹp hơn nhiều so với A6K

Trừ phi bạn thích chụp chuyển động, lấy nét nhanh và ít chụp tối, Â6K là lựa chọn tốt. Còn nếu bạn chụp nhiều về chân dung, cảnh, và ưu tiên IQ (Image Quality), hãy chọn A7. Tất nhiên nếu bạn có tiền thì nên chọn A7ii, vì nó lấy nét nhanh hơn, mà lại chống rung năm trục nữa.

Nếu xét về tiền:

Ngân quỹ eo hẹp => A6K
    Ngân quỹ dồi dào => Fullframe
    Tùy nhu cầu, sở thix, cách chụp... thui bác, đâu phải cứ chạy đua vũ trang, mình sẵn sàng mua 6300 +CZ24 trong khi ngân quỹ cho gear này dư sức mua A7 + lens FE hoặc A7II kit rùi, vì nhu cầu là càng gọn, nhẹ mà chất lương ảnh vẫn tốt, ko bỏ lỡ các khoảnh khắc cần chụp nhờ hệ thống lấy nét nhanh của nó
    A journey of a thousand miles starts with a single step...

Mình mới lấy A7II các bạn cho minh hỏi body cầm lắc nhẹ nghe tiếng lụp cụp có phải là trục chống rung kg ạ? Xin mọi người chỉ giúp. Thank all!

chào bạn ! Minh fmowis mua sony a7ii vs kit .Mình thấy cái view finder của nó ko dc nét ,hơi mờ và nế ếu so với sony A6300 thì ko thể bằng được . màn hình viewfinder của sony A7ii Nhìn vào rất đau mắt ...ngoài ra hình mình lưu ở định dạng jpeg với chất lượng cao nhất nhưng khi gửi qua ipad coi lại .zoom lên thì ảnh mờ .không nét dc .có lẽ chỉ nhỉnh hơn cái đt sony z5 của mình . Bạn tư vấn giúp mình với .mình mới mua vs cung mới chụp nên ko biết nhiều .cẩm ơn bạn !

Quote Được gửi bởi manhluan_autok3 View Post
    chào bạn ! Minh fmowis mua sony a7ii vs kit .Mình thấy cái view finder của nó ko dc nét ,hơi mờ và nế ếu so với sony A6300 thì ko thể bằng được . màn hình viewfinder của sony A7ii Nhìn vào rất đau mắt ...ngoài ra hình mình lưu ở định dạng jpeg với chất lượng cao nhất nhưng khi gửi qua ipad coi lại .zoom lên thì ảnh mờ .không nét dc .có lẽ chỉ nhỉnh hơn cái đt sony z5 của mình . Bạn tư vấn giúp mình với .mình mới mua vs cung mới chụp nên ko biết nhiều .cẩm ơn bạn !
    Mới mua, mới chụp thì ảnh chưa đẹp cũng ko có gì lạ. Có điều bác cần test lại xem lens kit của bác có lỗi focus ko, down mấy cái resolution test chart, về in ra rồi chụp thử, so sánh giữa chụp AF và chụp manual với focus peaking (chắc chắn là nét nhất có thể). Thêm nữa ko biết bác gửi qua ipad bằng phần mềm hay copy trực tiếp, nếu bằng phần mềm nhiều khi ảnh bị nén lại và giảm chất lượng đấy ạ.

Một tip nữa, nếu bác chụp jpeg thì máy có chế độ auto tăng sharpness đấy ạ, chịu khó đọc manual ấy bác.
    D610 | 24-120 f/4g | 85 f/1.8g

Đủ lúa lên 6500 thôi, ff ko với nỗi

Đào mộ có chút thắc mắc nhờ bác nào xài qua 2 dòng này tư vấn giúp, em cảm ơn ạ
    1. a6000 và a7 nếu cùng điều kiện đủ sáng thì chất lượng ảnh có gì khác nhau k?
    2. FF thì gốc rộng hơn, chụp đêm tốt hơn, tinh chỉnh trên body tiện lợi hơn, nếu trừ mấy cái này ra thì chất lượng ảnh có hơn a6000 khi chụp với điều kiện ánh sáng tốt không hay chỉ tương đương?
    Em đang xài a6000 và chưa cầm qua con ff nào nên không hình dung được nó hơn crop thế nào, mấy cái ưu điểm của ff trên ý 2 em không quan trọng cho lắm, tại đang muốn nâng cấp chất lượng ảnh, chỉ quan tâm đến chất lượng ảnh như màu đẹp hơn, nét hơn thì nên chuyển qua a7 hay là nâng cấp lens? Em đang dùng sel 50f1.8, nếu nâng cấp lens thì cho e hỏi nên mua lens gì để đáp ứng nhu cầu của em? Em cảm ơn mọi người nhiều

Trang 9 / 9 Đầu tiênĐầu tiên ... 789