Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 44

Chủ đề: Máy anh hoành tráng, nhưng...

Quote Được gửi bởi Benho View Post
    Crop làm được tất cả những gì FF làm được , và bây giờ Mirroless làm được tất cả những gì DSLR làm được trong 99 % các nhu cầu của dân chụp ảnh
    Sắp tới đây chúng ta sẽ được chứng kiến những phóng viên thể thao sẽ dùng những chiếc điện thoại có camera để tác nghiệp thay vì những body và ống kính to đùng, lỉnh kỉnh. Những phóng viên wild life sẽ chỉ cần mang bên mình một chiếc điện thoại mà chả cần một bộ gear nặng trĩu đôi vai.

Hạnh phúc và nhẹ nhàng biết bao

Với những người có thể dùng được một cái điện thoại thay cho máy ảnh. Hay có thể dùng MRL mà "Đập chết" được DSLR là em ngưỡng mộ lắm ạ. Bác Benho cho em xin flickr hay cái chỗ nào có ảnh của bác để em học tập với ạ.

thế mấy tấm ảnh của bác Phạm Tỵ chụp bằng mirrorless ấy, thua kém gì DSLR hả bạn?

Haizz, bài này lúc đầu tưởng viết giống bác JD phân tích nhu cầu của từng đối tượng mới chơi rồi tư vấn cho phù hợp, cuối cùng thành ra mirroless thay cả thế giới. @@ Bác viết như vậy chỉ có tranh cãi đến tranh cãi thôi, mỗi máy có đối tượng khách hàng riêng của mình mà.

Quote Được gửi bởi Benho View Post
    Crop làm được tất cả những gì FF làm được , và bây giờ Mirroless làm được tất cả những gì DSLR làm được trong 99 % các nhu cầu của dân chụp ảnh
    Em nghĩ Mirrorless sẽ đáp ứng 99% cái nhu cầu của bác thôi ạ. Em nghĩ bác không đủ trình độ lẫn kinh nghiệm để đánh đồng tất cả "dân chụp ảnh"

Tại sao em nói vậy. Vài tháng trước khi Sony ra mắt cái A7 Mark II, em có được test máy (A7 II và nói chuyện lâu với Rep và Engineer của Sony về dòng máy Mirrorless như A7II, A7R, A7S vì em cũng muốn mua 1 cái chơi thử và để chụp phong cảnh. Dù rằng dòng này có rất nhiều ưu điểm và chức năng tốt, nhưng ngay chính họ cũng phải thừa nhận không thay thế nổi máy em xách theo trên tay (Canon). Họ nói thẳng ra là dòng này dành cho người nghiệp dư, thích gọn nhẹ. Chứ mirrorless không thay thế nổi DSLR. Đó là chính miệng Rep của Sony nói đấy.

Em cũng biết là Sony làm sensor cho Nikon D4S, D4, Df, etc.

Thêm 1 cái nữa là ngoại hình, cứ nghĩ đến gắn cái A7S vào cái ống 600mm thì mắc cười chết đi được, và cũng chả cân bằng tí nào.

Vài lời nhận xét thôi, mình nghĩ nếu bạn chưa sử dụng hết tất cả loại máy thì không nên tuyên bố chắc chắn như vậy.

Và crop không làm được tất cả những gì FF làm được.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Coi cái box này xong thấy các bác mắc bịnh tôn thờ máy dữ quá. Máy nào chụp chả đc, miễn là bác happy với nó là được rồi, kết quả cuối cùng là hình đẹp, dù chỉ mình thấy đẹp cũng được .
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Một newbie lúc mới chơi cũng phân vân đủ thứ , nên chọn mirroles hay dslr phân vân đủ thứ và cuối cùng cũng có quyết định của riêng mình không hối hận. Sau khi đọc rep của bác 11002 và nghĩ rộng ra những vấn đề lựa chọn tiêu dùng trong xã hội cũng giống như lựa chọn 1 cái máy ảnh hay ngược lại.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Em nghĩ Mirrorless sẽ đáp ứng 99% cái nhu cầu của bác thôi ạ. Em nghĩ bác không đủ trình độ lẫn kinh nghiệm để đánh đồng tất cả "dân chụp ảnh"

Tại sao em nói vậy. Vài tháng trước khi Sony ra mắt cái A7 Mark II, em có được test máy (A7 II và nói chuyện lâu với Rep và Engineer của Sony về dòng máy Mirrorless như A7II, A7R, A7S vì em cũng muốn mua 1 cái chơi thử và để chụp phong cảnh. Dù rằng dòng này có rất nhiều ưu điểm và chức năng tốt, nhưng ngay chính họ cũng phải thừa nhận không thay thế nổi máy em xách theo trên tay (Canon). Họ nói thẳng ra là dòng này dành cho người nghiệp dư, thích gọn nhẹ. Chứ mirrorless không thay thế nổi DSLR. Đó là chính miệng Rep của Sony nói đấy.

Em cũng biết là Sony làm sensor cho Nikon D4S, D4, Df, etc.
    Bác

Thêm 1 cái nữa là ngoại hình, cứ nghĩ đến gắn cái A7S vào cái ống 600mm thì mắc cười chết đi được, và cũng chả cân bằng tí nào.

Vài lời nhận xét thôi, mình nghĩ nếu bạn chưa sử dụng hết tất cả loại máy thì không nên tuyên bố chắc chắn như vậy.

Và crop không làm được tất cả những gì FF làm được.
    Bác kevinle4230 tranh biện với bạn Benho e là 2 người ở 2 đầu trình độ...

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Coi cái box này xong thấy các bác mắc bịnh tôn thờ máy dữ quá. Máy nào chụp chả đc, miễn là bác happy với nó là được rồi, kết quả cuối cùng là hình đẹp, dù chỉ mình thấy đẹp cũng được .
    - Cầm tới Canon 6D thì liệu đã mắc bịnh tôn thờ máy dữ quá chưa Bác ?..
    Được sửa bởi net86 lúc 12:51 AM ngày 18-01-2015

Em có ff
    Em có crop
    Em có iphone plus 6

Dạo này em up lên facebook và wechat nhiều nhất bằng plus
    Tạm ưng chất ảnh của thằng cảm biến bé nhất

Xong phim em rồi, 2-3 năm nữa giải tản ff và crop để làm con medium format cho dáng body nó khác người thôi

Ấy là nói vậy nhưng chưa chắc phải vậy ;))
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Máy nào của mình chả là nhất hihi

Thử có nhiều máy biết ngay
    Canon - Gitzo - Markins - Fujifilm

Trang 4 / 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345 Cuối cùngCuối cùng