Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Nhận xét: Dịch Vụ Bảo Hành Lê Bảo Minh

Nhận xét: Dịch Vụ Bảo Hành Lê Bảo Minh

Người mua: Roamer Man

Bên cung cấp dịch vụ: PHÒNG BẢO HÀNH CỦA LÊ BẢO MINH (LBM)

Nhận xét: Xấu

Lý do:
    Không muốn/không dám trả lời trực tiếp và cụ thể là: khi người mua nhận ống kính kèm thẻ bảo hành mới được in của Lê Bảo Minh, thì người mua có an tâm đó là ống kính mới/chưa qua sử dụng hay không?

Nội dung như sau:

Khoảng 14h ngày 18/10/2014, em đặt cọc mua 01 lens Canon 24-70mm F2.8L II, 01 lens Canon 135mm F2.0L và các filter B&W tương ứng tại một cửa hàng - là đại lý chính thức của LBM.

Sáng ngày 19/10/2014, em nhận hàng, kiểm tra lens và đồng ý, không có kiểm tra thẻ bảo hành.

Khoảng 10 ngày sau, xem lại thì 01 thẻ bảo hành (thẻ) LBM đã phát hành khoảng 1 năm rưỡi trước, 01 thẻ từ khoảng 6 tháng trước.

Cửa hàng yêu cầu em gửi lại phiếu bán hàng, thẻ bảo hành để giao lại cho em thẻ mới. Em đồng ý.

Vài hôm sau em điện lên LBM, gặp chị Trinh, nhân viên in thẻ, được xác nhận là các series ống kính đều đúng hàng LBM và hôm sau cửa hàng sẽ đến lấy thẻ về giao cho em.
    Khi thắc mắc sao lại in thẻ mới khi không biết tình trạng lens hiện tại -> “khi mua hàng anh phải biết ống kính là cũ hay mới”

Em liên lạc bộ phận khác, chị Thuỷ - Technical Information Manager đã điện thoại và nói chuyện khá lâu, sau đó em yêu cầu trao đổi qua email ---> nhiều email đã được trao đổi qua lại.

Kết quả:

Thắc mắc của em, và tin đó là thắc mắc chính đáng của người mua sản phẩm LBM đã không được trả lời thoả đáng.

Chi tiết sự việc tại đây ạ: http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=192484

Cám ơn bác đã góp bài cho box Nhận xét.

Tổng hợp nhận xét đến ngày 08-01-2015
    - Tốt: 00
    - Trung Tính: 00
    - Xấu: 01

nhân đây em cũng báo cáo tí khi em tới LBM mục đích cho dịch vụ LBM ngày càng tốt hơn.
    Em tới vệ sinh cái sensor 6D của em, em có mở máy ra cho cô nhân viên tiếp nhận xem một số hình ảnh e cho là bị dính bụi. xong cô nhân viên cầm máy e, máy của e có gắn cái lens, cô ấy tháo lens ra để xem sensor mà không hề tắt ON/OFF của máy, làm em hết hồn, sợ đi đời cái máy và con lens 70-200 ii của e, em cũng khá lo lắng về điều này. Em nghĩ nhân viên của 1 cty chuyên nghiệp, nhà phân phối của canon cả chục năm mà như thế thì ko thể chấp nhận đc
    Nhận xét: Xấu