Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 29

Chủ đề: Phân vân giữa XT1 và XE2, nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp!

Lúa nhiều thì chơi XT1 bác à . Evf lớn và sáng hơn , cả 2 máy nếu không gắn grip thì xt1 cầm thoải mái hơn,thao tác các chức năng tiện hơn 1 chút . Nhiêu đó là đủ để chọn xt1 nếu dư dả lúa rồi , đối với em quan trọng máy hình thức mình phải thích và cầm cảm giác thoải mái thì mới xách đi chụp choẹt được .
    Bonus : body xt1 len 18 135 , bộ weathershield du lịch chụp choẹt dưới mưa là bá đạo
    http://m.youtube.com/watch?v=bGj2f2yYK0c
    Được sửa bởi yacongtu lúc 08:52 PM ngày 07-01-2015

Bác giống em, vừa cho ra đi 6D và 2 lens 35, 85 để đổi lấy Xe2 và 2 lens 35F1.4, 18 55m
    Thật ra, khi ý tưởng nảy ra e đã xác định là em đang đi xuống, nhưng nhu cầu và thời gian của em không cần đến 6D nữa nên quyết 1 phát làm luôn.
    Cảm nhận ban đầu là tự nhiên dư ra 1 đống tiền (thấy vui vui), cầm bộ nhẹ nhàng khiến m có cảm giác muốn... bay ^^
    Cảm nhận thứ 2 là: ngắm qua cái lỗ trông nó không thật lắm, điểm lấy nét là cái ô vuông to gấp mấy ngày xưa, chỉ sợ lấy nét hụt...
    Cảm nhận thứ 3 là ... hoảng sợ... Camera raw của e không đọc được file Raw của Xe2
    Bác nào cứu em với....
    Được sửa bởi hoaia13 lúc 05:23 PM ngày 09-01-2015

Quote Được gửi bởi hoaia13 View Post
    Bác giống em, vừa cho ra đi 6D và 2 lens 35, 85 để đổi lấy Xe2 và 2 lens 35F1.4, 18 55m
    Thật ra, khi ý tưởng nảy ra e đã xác định là em đang đi xuống, nhưng nhu cầu và thời gian của em không cần đến 6D nữa nên quyết 1 phát làm luôn.
    Cảm nhận ban đầu là tự nhiên dư ra 1 đống tiền (thấy vui vui), cầm bộ nhẹ nhàng khiến m có cảm giác muốn... bay ^^
    Cảm nhận thứ 2 là: ngắm qua cái lỗ trông nó không thật lắm, điểm lấy nét là cái ô vuông to gấp mấy ngày xưa, chỉ sợ lấy nét hụt...
    Cảm nhận thứ 3 là ... hoảng sợ... Camera raw của e không đọc được file Raw của Xe2
    Bác nào cứu em với....
    Ô vuông to lấy nét mới chuẩn bác ơi mừng bác có gear tốt quá đi. xt1 còn sướng hơn
    You never know what you've got till it's gone.

Quote Được gửi bởi Prince23 View Post
    Ô vuông to lấy nét mới chuẩn bác ơi mừng bác có gear tốt quá đi. xt1 còn sướng hơn
    Dạo này tui thấy chú đi lòng vòng 4r làm ông thần tư vấn hả ? chú xài body gì roài ?

Mình chưa dùng X-E2, nhưng đã dùng X-E1 và hiện đang dùng X-T1. Thực sự là mình không thấy thỏa mái và cũng không vừa ý đối với viewfinder trên X-E. Nó nhỏ, bố trí lệch, và độ trễ lớn, chụp rất bực. Nói chung nếu đang dùng OVF trên DSRL, chuyển sang EVF trên X-E sẽ thấy bị hẫng hụt.

X-T1 cho trải nghiệm hoàn toàn khác biệt. ViewFinder to không khác gì trên các máy DSRL cao cấp, hình ảnh nuột, độ trễ hầu như không đáng kể. Nói chung, gần như đang ngắm trên OVF. Mình thực sự bị bất ngờ và bây giờ cực kỳ hài lòng với em nó.

Các nút trên X-T1 cá nhân mình cho rằng rất tiện dùng, cảm giác analog rất sướng. Ai chưa quen thì dùng một hồi sẽ quen.

X-T1 cũ (nhưng còn nhiều tháng bảo hành) giá hiện nay cũng rất dễ chịu. Quyết X-T1 đi bác

Quote Được gửi bởi hoaia13 View Post
    Bác nào cứu em với....
    Chuẩn luôn bác.

Ngày xưa còn trẻ trâu em vác con D3, khi đó chỉ chụp chơi + còn trẻ nên thấy to & bự, chụp nhanh, thấy sướng.

Sau bắt đầu chụp ra tiền (em chuyên mảng event, phóng sự tiệc) em đổi qua 6D cho gọn gàng cơ động.

Giờ chỉ tập trung cho công việc chính (kinh doanh), em ko còn nhận show nữa. Đi chơi hoặc mang theo hàng ngày con 6D thì nặng quá, làm biếng lôi ra lôi vô balo, nên em quyết trải nghiệm Fuji.

Bác quen chụp 35 & 85 trên 6D thì nên thử con 23 f1.4 và 56 1.2

Trước em chụp 24 35 85 trên 6D (chủ yếu 24) giờ thì đang phân vân kiếm con nào thay thế nó..
    XT1 + 23.

Quote Được gửi bởi hnghiem View Post
    Mình chưa dùng X-E2, nhưng đã dùng X-E1 và hiện đang dùng X-T1. Thực sự là mình không thấy thỏa mái và cũng không vừa ý đối với viewfinder trên X-E. Nó nhỏ, bố trí lệch, và độ trễ lớn, chụp rất bực. Nói chung nếu đang dùng OVF trên DSRL, chuyển sang EVF trên X-E sẽ thấy bị hẫng hụt.

X-T1 cho trải nghiệm hoàn toàn khác biệt. ViewFinder to không khác gì trên các máy DSRL cao cấp, hình ảnh nuột, độ trễ hầu như không đáng kể. Nói chung, gần như đang ngắm trên OVF. Mình thực sự bị bất ngờ và bây giờ cực kỳ hài lòng với em nó.

Các nút trên X-T1 cá nhân mình cho rằng rất tiện dùng, cảm giác analog rất sướng. Ai chưa quen thì dùng một hồi sẽ quen.

X-T1 cũ (nhưng còn nhiều tháng bảo hành) giá hiện nay cũng rất dễ chịu. Quyết X-T1 đi bác
    Em order cả 2 rồi bác :D xt1 + 23 1.4 và xe2 + 16-50 (chủ yếu để lấy cái góc rộng của 16)

Ở SG ko có chỗ nào cho thử XE2 nên e múc đại 1 con used (nhưng likenew và còn bảo hành lâu) về xem thử thế nào.
    XT1 + 23.

Quote Được gửi bởi smith1604 View Post
    Chuẩn luôn bác.

Ngày xưa còn trẻ trâu em vác con D3, khi đó chỉ chụp chơi + còn trẻ nên thấy to & bự, chụp nhanh, thấy sướng.

Sau bắt đầu chụp ra tiền (em chuyên mảng event, phóng sự tiệc) em đổi qua 6D cho gọn gàng cơ động.

Giờ chỉ tập trung cho công việc chính (kinh doanh), em ko còn nhận show nữa. Đi chơi hoặc mang theo hàng ngày con 6D thì nặng quá, làm biếng lôi ra lôi vô balo, nên em quyết trải nghiệm Fuji.

Bác quen chụp 35 & 85 trên 6D thì nên thử con 23 f1.4 và 56 1.2

Trước em chụp 24 35 85 trên 6D (chủ yếu 24) giờ thì đang phân vân kiếm con nào thay thế nó..
    Sao em dùng Camera Raw 8.5 mà không đọc được file raw của Xe2.
    Xem trên máy Xe2 thì file vẫn hiện lên, nhưng cho thẻ nhớ lên máy ảnh khác thì không xem được, dùng CR 8.5 cũng không được.
    Bác nào tư vấn giúp em với =(

Em ko dùng CR mà dùng lightroom, đang thử update lên 5.7 xem sao. Mạng chậm quá.
    XT1 + 23.

Em cũng vừa mới bán 60D để chuyển qua Fuji. Mọi người làm ơn cho em hỏi là em chỉ mua body XT-1 hàng used thôi + lens MF rồi chuyển ngàm thì dùng có ổn ko ạ? Do em chưa đủ tiền (chỉ có ~25tr) nên sẽ sắm fujinon sau  
    Xin mọi người cho ý kiến ạ

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng