Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Một vài cảm nhận về túi Benro Traveler S200

Một vài cảm nhận về túi Benro Traveler S200

Sau một thời gian sử dụng thử sản phẩm túi Benro Traveler S200 từ VNPhoto, em có một vài chia sẻ và cảm nhận về túi để mọi người tham khảo.

Cảm nhận đầu tiên của em là, thiết kế của túi đẹp, rất gọn gàng, được may bằng vải denim nên khá ngầu…

Các mặt của túi…

Các dây khoá cũng như khoá dây đeo vai và khoá an toàn khi đi xe máy cũng đc thiết kế rất tiện lợi và an toàn…

Bên trong được chia làm 2 ngăn:
    Ngăn ngoài cùng có khoá kéo bảo vệ dùng để bỏ những thứ linh tinh như filter, thẻ nhớ, sạc, điện thoại… khá rộng và thoải mái khi đựng.

Ngăn trong cũng là ngăn chính. Gồm một túi nhỏ đựng máy ảnh có thể lấy ra và có 2 túi có thể co giãn bên hông có thể đựng sạc, pin, thẻ nhớ, filter…

Điểm đặc biệt của túi ở đây có thể nói đến sự mở rộng thêm sức chứa. Khi cần, có thể kéo khoá ra để mở rộng. Ở đây ta có thêm 2 ngăn bên hông có thể đựng thêm chai nước hay tripod mini…

Thực sự, đây là túi mà em hài lòng nhất từ trước đến giờ vì sự tiện dụng của nó. Có thể đựng một body, một lens và vài thứ linh tinh để đi lang thang trong thành phố cũng như đòi hỏi sự gọn nhẹ… Khi cần có thể bỏ túi máy ảnh ra thì nó sẽ trở thành một chiếc túi bình thường để đi học thêm, đi làm… hay bỏ một vài phụ kiện khi đi chơi nếu ko dùng máy…
    Với chiếc túi này đeo lâu có thể gây mỏi vai một chút nhưng tấm đệm vai cũng khá êm… Và bất tiện có thể là lớn nhất của nó là không có ngăn để laptop, tablet… Thực sự cần thiết thì em vẫn có thể để 1 laptop tầm 13.3inch hoặc tablet nếu có túi chống sốc riêng…

Trên đây là những chia sẻ của em sau khi trải nghiệm chiếc túi Benro Traveler S200 này… Hy vọng sẽ cung cấp một số thông tin hữu ích trong việc lựa chọn túi đựng thiết bị cho các bác…
    Được sửa bởi theghost64 lúc 06:24 PM ngày 20-02-2015
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

ngăn bên hông có đựng vừa chai nước 500ml ko bác? :D

Quote Được gửi bởi riversam View Post
    ngăn bên hông có đựng vừa chai nước 500ml ko bác? :D
    Cái ngăn này đựng chai 1,5l vô tư luôn nhé bác... Nên chai 500ml ko là vấn đề với nó. E hay sử dụng bình 1,2l của Lock&Lock mang theo vô tư.

Quote Được gửi bởi theghost64 View Post
    Cái ngăn này đựng chai 1,5l vô tư luôn nhé bác... Nên chai 500ml ko là vấn đề với nó. E hay sử dụng bình 1,2l của Lock&Lock mang theo vô tư.
    Thế thì ngon quá, kể mà có áo mưa nữa là perfect nhỉ :3

túi này nhìn đẹp bác nhỉ. Em cũng thích dạng túi messenger nhỏ nhỏ như vậy để đi lòng vòng thành phố.

túi này nom như lowepro passport sling mà nhìn chất liệu đẹp và chắc chắn hơn

có vừa 1 body gắn 70-200 k ạ?

Quote Được gửi bởi pht_phong View Post
    có vừa 1 body gắn 70-200 k ạ?
    Cái này em chưa thử nhưng nếu để body và lens riêng thì được nhé bác.
    Em gắn 24-105 f4L thì nó vừa đủ.

nếu để được 70-200 đc chắc tui cũng làm một cái cho nó gọn ^^

Quote Được gửi bởi Văn Đông View Post
    nếu để được 70-200 đc chắc tui cũng làm một cái cho nó gọn ^^
    70-200 bác để riêng lens và body thi okie nhé.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng