Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Xe1 sử dụng lens hãng khác thế nào?

Như tiêu đề các bác ạ. Em mới tậu 1 em xe1 và 35 1.4, do thoát ly từ canon sang nên mọi thứ đều trở về rừng rú hoang dại. Nay em muốn hỏi các bác nếu dùng các lens hãng khác thì mình phải sắm thêm ngàm nào (các bác ví dụ một vài lens với ngàm, địa chỉ cho em với), chơi với mấy lens mf có được không.
    Em cũng hay thích chụp chân dung thì nhà fuji mình có lens nào ok ngoài 60mm ko , nãy em có dạo box 60 nhưng ít bác chơi món này quá nên không tìm được gì ạ .
    Được sửa bởi fogree lúc 11:29 AM ngày 18-08-2015

Quote Được gửi bởi fogree View Post
    Như tiêu đề các bác ạ. Em mới tậu 1 em xe1 và 35 1.4, do thoát ly từ canon sang nên mọi thứ đều trở về rừng rú hoang dại. Nay em muốn hỏi các bác nếu dùng các lens hãng khác thì mình phải sắm thêm ngàm nào (các bác ví dụ một vài lens với ngàm, địa chỉ cho em với), chơi với mấy lens mf có được không.
    Em cũng hay thích chụp chân dung thì nhà fuji mình có lens nào ok ngoài 60mm ko , nãy em có dạo box 60 nhưng ít bác chơi món này quá nên không tìm được gì ạ .
    Ngàm chuyển cho fuji thì khá nhiều. Và đã dùng ngàm chuyển thì tất nhiên là dùng mf rồi, và fuji dùng mf khá ổn.
    Nếu bạn ở Sài Gòn thì ghé shopnhiepanh.vn hoặc rawshop.vn coi rất nhiều.
    Mình cũng chưa dùng qua nhưng được biết em 35 chụp chân dung quá ngon rồi còn gì, nếu chưa hài lòng bác có thể coi em 56 f1.2.

@ppc. Cám ơn bác nhiều nhé, em ở SG ạ, vài hôm rảnh ghé xem thử. Con 56 f1.2 em cũng có nghía qua mà mua được chắc phải xin phép đã
    Được sửa bởi fogree lúc 11:29 AM ngày 18-08-2015

Các bác tư vấn giúp giữa 3 em 50f1.4 này em nào tốt nhất:
    OM Zuiko, SMC Takuma và Canon SSC đỏ (FD)

Con SMC Takuma 50 f1.4 ngày trước em dùng rồi
    Nét ngay ở 1.4, bên Pentak người ta gọi là nét như dao cạo gì gì đó bác à