Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Góc Riêng Tôi (inoxman)

Góc Riêng Tôi (inoxman)

Em chụp được ít ảnh, sẽ dần dần đăng tải để mọi người cùng xem!!!
    Quan điểm của em là để ảnh tự nhiên, chỉ cắt xén 1 chút, chứ không chỉnh độ sáng, màu sắc.

Xung quanh chúng ta cũng có những đứa trẻ mà, đâu cần phải đi đâu!?

- Còn out nét khá nhiều.
    - Hình chụp mang tính gia đình kỷ niệm hơn. Không thấy chú trọng đến kỹ thuật chụp.
    Mong bạn sẽ tiến bộ hơn.

Quote Được gửi bởi superbolt View Post
    - Còn out nét khá nhiều.
    - Hình chụp mang tính gia đình kỷ niệm hơn. Không thấy chú trọng đến kỹ thuật chụp.
    Mong bạn sẽ tiến bộ hơn.
    Em chẳng hiểu cái gì là Out nét bác ạ.
    Kĩ thuật chụp thì đâu có cái gì ngoài ngắm ống kính và bấm!?
    Mà theo thiển nghĩ của em, tất cả cảnh vật, con người cứ để tự nhiên cũng là 1 nghệ thuật, mà nghệ thuật tự nhiên có khi còn khó hơn cả nghệ thuật khi bàn tay chúng ta can thiệp.
    Nhưng nói chung là em ko ham cái gọi là nghệ thuật.
    Các bác xem ảnh mà có cảm xúc với hình ảnh, xem đi lại muốn xem lại nữa, cái đó là cái giá trị đích thực.
    Chứ màu sắc góc độ nghe rất chuyên nghiệp, mà các bác chẳng buồn nhìn kĩ, chẳng buồn xem lại, thì nghệ thuật đó cũng coi như vô nghĩa.

Các bác thích khuôn mặt một cô gái đẹp tự nhiên, hay một cô gái đẹp do son phấn!?
    Son phấn là cái dùng che đi khuyết điểm, mà 100 cô bình thường, phấn son vào thì 99 cô lộng lẫy như hoa hậu!!!
    Cũng gần như vậy, mấy kĩ xảo nhiếp ảnh, chỉ là cái đánh lừa thị giác.
    Cho nên đăng ảnh ở đây thì tôi không có nhiều cái để đăng, mà tôi chỉ muốn nói với các bác, đừng lạm dụng kĩ thuật.
    Hãy chụp với những gì tự nhiên nhất. Đó chính là chữ Chân, trong Chân-Thiện-Mỹ.

Chỉ là vài cánh hoa, cũng chẳng có gì đặc biệt!!!

OUTNET tức là bác chụp ảnh còn bị rung tay nên hình không nét
    Các bức ảnh do bác chưa biết setup ngay trong máy nên còn bị thiếu sáng (giống như trong 1 căn phòng không đủ ánh sáng thì nhìn cái gì cũng mờ mờ, còn nếu có nhiều bóng đèn thì căn phòng đó trở nên rực rỡ hơn), cái này không cần phải chỉnh sửa bang phần mềm mà chỉ cần chỉnh ngay trong camera trước khi chụp

Nếu bác yêu nhiếp ảnh, chụp liên tục và cầu tiến thì chỉ khoảng tối đa 2 tháng nữa thôi cách nghĩ của bác về cái gọi là "tự nhiên" sẽ thay đổi hoàn toàn

Máy em là máy du lịch, có 8 chấm, upload lên đây nó đã giảm nửa chất lượng.
    Nếu em mà có máy khủng như các bác thì các bác sẽ thấy "tự nhiên" của em là như thế nào, không cần tới 2 tháng!!!

K phải cứ có máy khủng là sẽ ra hình đẹp đâu bác. Máy du lịch nhưng nếu ta thực sự nghiêm túc, gửi cả tâm hồn vào bức ảnh thì tự khắc nó sẽ đẹp thôi.

Các bác xem ảnh mà có cảm xúc với hình ảnh, xem đi lại muốn xem lại nữa, cái đó là cái giá trị đích thực.
    Chứ màu sắc góc độ nghe rất chuyên nghiệp, mà các bác chẳng buồn nhìn kĩ, chẳng buồn xem lại, thì nghệ thuật đó cũng coi như vô nghĩa.
    Câu này thì bác nói rất đúng, e tán thành với ý kiến của bác. Nhưng về ảnh của bác thì chưa thể hiện được nó, e xem xong chưa muốn xem đi xem lại lần nữa.

E thấy sao thì nói vậy thôi, bác đừng giận.

Bổ sung thêm cái mà bác còn đang chưa hiểu là "kỹ thuật chụp"

"Kỹ thuật chụp" không phải chỉ là ngắm và bấm thôi đâu, "Kỹ thuật chụp" tức là chọn vị trí đứng so với chủ thể (chính diện hay bên trái bên phải), chọn hướng ánh sáng sao cho chủ thể được nổi bật, điều chỉnh các thông số về đo sáng, điểm lấy nét, contrast, saturation ngay trong máy sao cho phù hợp, bù sáng thế nào để ảnh không bị tối hay cháy sáng, và quan trọng nhất "Kỹ thuật chụp" còn là tư duy đưa những yếu tố (con người, cảnh vật) nào vào trong khung hình (cái gì là chủ thể điểm nhấn, cái gì là chủ thể vệ tinh).

Ta sẽ bàn sau về kỹ thuật hậu kỳ khi nào bác nhận thức được tại sao cần phải dùng đến nó

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng