Như mọi người đã biết, tại Việt Nam hiện có rất nhiều trẻ em đang phải đối mặt với căn bệnh ung thư. Dù chống chọi với nỗi đau hàng ngày, các em nhỏ vẫn vô tư mỉm cười, hồn nhiên và có những ƯỚC MƠ về tương lai như bao người. Lắng nghe điều ấy, “Vì Ước Mơ Con” là dự án nhằm hiện thực hóa ước mơ của các bệnh nhi ung thư giai đoạn cuối, mang đến niềm vui và hy vọng cho các em. Chương trình cộng đồng dưới sự bảo trợ thông tin của báo Dân Trí, với mục đích kêu gọi các nhà hảo tâm quyên góp để cùng chương trình thực hiện ước mơ cho các em, giúp các em có được tinh thần vui tươi và mau chóng bình phục.

Đây là clip của bệnh nhi Lâm Thị Mỹ Trúc đã được chương trình ghi hình lại nhằm giúp mọi người hiểu rõ hơn về các em cũng như cách thức chương trình thực hiện ước mơ cho bệnh nhi. Ước mơ của bé Mỹ Trúc là "em muốn làm ca sĩ và hát chung với Nguyễn Phi Hùng".

ImageĐồng hành cùng chương trình, nhà xuất bản Thanh Niên đã cho ra mắt sách truyện “KIMO Xứ Cao Cao”, ấn phẩm đặc biệt của chương trình Vì Ước Mơ Con nhằm góp phần thực hiện ước mơ của các bệnh nhi ung thư. Cuốn sách với hình ảnh nhân vật chính Kimo ngộ nghĩnh và những câu chuyện kể, những lời tâm sự đầy ý nghĩa về cuộc sống và ước mơ của các bé không may mắn phải chống chọi với căn bệnh ung thư quái ác ngay từ khi còn nhỏ. Chương trình sẽ dùng toàn bộ số tiền bán sách để thực hiện ước mơ cho bệnh nhi. Mọi người có thể đặt mua sách tại TIKI, Phương Nam hoặc Bookbuy.

Nếu bạn nào quan tâm và mong muốn giúp đỡ các em có thể mua sách ủng hộ chương trình hoặc quyên góp trực tiếp cho chương trình thông qua website chính thức www.viuocmocon.com