Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Thắc mắc chỉnh màu với màn hình dell Ultrasharp 2414

Thắc mắc chỉnh màu với màn hình dell Ultrasharp 2414

Chào các bác, hiện e vừa mới tậu e dell Ultrasharp 2414H về để phục vụ cho công tác chỉnh màu.
    Các bác cho e hỏi là các bác set up trên màn như thế nào.
    E hiện h Preset mode: standard, còn brightness vs contrast là 100 hết, như v là đã ổn chưa các bác..

Bác in ảnh ở đâu thì set up màu theo chỗ đó thôi chứ ko có một chuẩn chung nào hết đâu
    About me: Chụp xấu, nhưng thích ném gạch.

Thuê mấy dịch vụ set profile màu cho chuẩn.

Xin trả lời bác như sau:
    1. Em Dell U2414H phải nói thực là ngoài cái mẽ đẹp ra thì màu sắc cực tệ, có lẽ là tệ nhất trong tất cả các LCD dòng Ultrasharp từ trước tới giờ. Thậm chí thua cả em 2312HM vốn nổi tiếng là hàng ngon giá rẻ.
    2. Việc set màu chuẩn thì bác phải cân 3 màu RBG kết hợp với brighness + constract sao cho vừa mắt. Có thể dùng thiết bị chuyên dụng để cân màu như Spyder, có cảm biến màu + phần mềm đi kèm tự cân chỉnh, chỉ cần đặt thiết bị lên màn hình + làm theo hướng dẫn. Nếu không nhầm thì em 2414H này chỉ đạt ~78% dải màu adobe RBG.
    3. Hiện nay màu chuẩn chỉ có mấy mẫu sau, 2413HM, 2410, 2713,.. Mà tìm hàng cũng ko dễ.
    Nick em bên voz là M_Valentino, có gì thắc mắc mời bác sang bên đó em giải đáp kĩ lưỡng.