Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 162

Chủ đề: Cinematic Photography

mình ko ngờ cái này đc tính là "thể loại ảnh" nữa đấy. mình rất mê phim, nhưng vì chơi phim điều kiện thuộc tầng lớp siêu siêu giàu mới chịu nổi nên minh chơi ảnh. Hình mình chụp ngang có nhiêu tấm hay crop kiểu 16:9 như lày ... mỗi tội blend thì ko tới như vậy ... dù sao hình cũng đẹp, giống như cắt từ phim ra, ghi nhận, quánh dấu

Tuyệt vời !!!!!!!!

Chụp đời thường đã khó rồi, chụp đời thường cho nó ra chất Cinematic là một thử thách thực sự. Cám ơn bác chủ thớt đã khai phá một hướng mới rất thú vị.

topic hay quá cảm ơn bạn đã chia sẽ có 2 điều mình thích ở thể loại này là thứ nhất bức ảnh nên mang một nội udng câu chuyện nào đó, thứ hai là chat ảnh mang nhiều cảm xúc của câu chuyện

Quote Được gửi bởi -[Y]2[K]- View Post
    mình ko ngờ cái này đc tính là "thể loại ảnh" nữa đấy. mình rất mê phim, nhưng vì chơi phim điều kiện thuộc tầng lớp siêu siêu giàu mới chịu nổi nên minh chơi ảnh. Hình mình chụp ngang có nhiêu tấm hay crop kiểu 16:9 như lày ... mỗi tội blend thì ko tới như vậy ... dù sao hình cũng đẹp, giống như cắt từ phim ra, ghi nhận, quánh dấu
    Đúng rồi bác chơi phim tốn kém lắm. Như cái lens Anamorphic để kéo khung hình ngang cũng cả ngàn $ rồi.

Quote Được gửi bởi Schumacher View Post
    Tuyệt vời !!!!!!!!

Chụp đời thường đã khó rồi, chụp đời thường cho nó ra chất Cinematic là một thử thách thực sự. Cám ơn bác chủ thớt đã khai phá một hướng mới rất thú vị.
    Thú vị lắm bác, mình tìm kiếm các câu chuyện từ đời thường để mô tả khung ảnh. Bên nước ngoài nó có group Street Cinematic Photography chuyên thể loại này đó bác
    https://www.flickr.com/groups/cinema...etphotography/

Quote Được gửi bởi kute0skull View Post
    topic hay quá cảm ơn bạn đã chia sẽ có 2 điều mình thích ở thể loại này là thứ nhất bức ảnh nên mang một nội udng câu chuyện nào đó, thứ hai là chat ảnh mang nhiều cảm xúc của câu chuyện
    Cám ơn bác. Mình cũng thích thể loại này ở chỗ đó. Nhưng nó thật sự khó để tạo câu chuyện

Góp ảnh:
    BFF by Rio's Art, on Flickr

Em cũng đã và đang chơi thể loại này . Up giao lưu với bác chủ . Em thì chỉ dùng tỉ lệ chuẩn của hầu hết film bây giờ là tỉ lẹ 2.35. Và cũng ko dùng anamorphic, nhưng bác chủ thử tìm hiểu loại anamorphic filter xem, rẻ hơn và hiệu ứng cũng tương tự đó

1. Góc rộng (ảnh em tự sương
    wide angle by Bigg Photo, on Flickr

2.
    The road by Bigg Photo, on Flickr

3.
    _MG_1027 by Bigg Photo, on Flickr

4.
    _MG_8944(2) by Bigg Photo, on Flickr

5. Đen trắng cái nhỉ
    Careless by Bigg Photo, on Flickr

6.
    IMG_9653 by Bigg Photo, on Flickr
    Được sửa bởi RomeoForelli lúc 12:11 AM ngày 09-01-2015

Bác lại đầu độc em rồi :D Hi vọng là sẽ có ảnh để góp vui vs bác <3

Mình mới tập thể loại này nên cũng góp 1 tấm cho vui, hi

sao chỉ có Cinestyle cho Canon vậy, ko có cho Nikon ah?
    Nikon D7000 + kit 18-105 + 50 1.8G

@RomeoForelli: Đẹp quá bác ơi, rất cinematic. Kết nhất tấm bác tự sướng kaka

Quote Được gửi bởi sniper87 View Post
    sao chỉ có Cinestyle cho Canon vậy, ko có cho Nikon ah?
    Thật sự ko cần đến picture style đâu bạn. Chủ yếu là mình đẩy Saturation xuống nhiều 1 chút

Trang 2 / 17 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng