Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Hi-key

riêng em lại ko thích cái điểm nhấn ở đôi mắt đó
    NguyeenxThuyr | photography
    Facebook: ThuyrNguyeenx

Actions speak louder than words

Em thích tấm số 6. Dưng mà em chưa chiều sâu ...Bác cho my, mày mẫu thanh hơn tý nữa đẹp hơn ...Hơi bự quá ...Khen gấu anna nhá ...
    Con nghệ thuật, nó ở đâu nhỉ ?

Công nhận tấm 6 nhìn ngon nhất bộ này o^.^o nếu bác có đèn đóm (Chơi 2 cái bòng tuýp cho em) làm tó soft box đơn giản nữa là ánh sáng ngon ngay ý mà o^.^o vụ mũi thì bác dùng thử layer mask kéo lại xem sao :D mà chụp trò này cứ M mode mà oánh bác ui, đo sáng cẩn thận vào rồi cứ M mà bụp o^.^o

Ana chụp kiểu này hợp lắm o^.^o chúc bác khai thác thêm nhiều nhá o^.^o

Quote Được gửi bởi nguyenthuyr View Post
    riêng em lại ko thích cái điểm nhấn ở đôi mắt đó
    Sao nói giống hệt tumitoe vậy? Nhà này hợp nhau thế.
    Em công nhận là mắt trang điểm chưa đẹp, tóc chưa làm nhưng em vẫn thích đánh mắt đen và nhấn vào mắt. Mà không nhấn vào mắt thì nhấn vào đâu ạ? Lấy nét mắt mà ???

Arrow

Quote Được gửi bởi CaoHungVN View Post
    Công nhận tấm 6 nhìn ngon nhất bộ này o^.^o nếu bác có đèn đóm (Chơi 2 cái bòng tuýp cho em) làm tó soft box đơn giản nữa là ánh sáng ngon ngay ý mà o^.^o vụ mũi thì bác dùng thử layer mask kéo lại xem sao :D mà chụp trò này cứ M mode mà oánh bác ui, đo sáng cẩn thận vào rồi cứ M mà bụp o^.^o

Ana chụp kiểu này hợp lắm o^.^o chúc bác khai thác thêm nhiều nhá o^.^o
    Ai cũng thích tấm 6 nhất nhỉ? Tấm đó em vớt, chứ suýt loại nó ra. Cá nhân em thích tấm 4 và 7 nhất.

Bác caohung à, 2 cái bóng đèn tuyp nó gắn trên tường, là bóng đèn của phòng, làm sao hạ xuống làm softbox được. Nguồn sáng chính là cái đèn 430EX gắn trên máy. Thế nên em chụp AV là để lấy thêm sáng từ 2 cái đèn tuyp (ambient light), chứ nếu phang đèn tốc độ cao thì xung quanh tối đen mất?
    Ánh sáng cũng không ổn định lắm, có góc hơi tối hơn nên em lười để M. Nhưng có lẽ lần sau sẽ đo sáng rồi để M.
    Em chụp thừa sáng 1-1,5 khẩu rồi kéo thêm chút bằng CS3, bác có làm như vậy không? Chụp bộ này sướng nhất là không phải làm da mặt chút nào. Bộ của bác em thấy mặt vẫn còn giữ được hi tiết sần sần, hạt hạt, chắc là do mẫu đánh phấn?

@DTD145: Cảm ơn Sếp đã nhận xét. Em sẽ nghiên cứu vụ làm lông mày nhạt. Còn vụ chiều sâu, ý sếp là thiếu shadow hay là thiếu chiều sâu con nghệ thuật?

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12