Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 12 / 12

Chủ đề: Có nên phượt Sài Gòn - Buôn Ma Thuột bằng xe đạp nữ (mini/cào cào)

Gần cả tháng rồi mới quay lại thớt này, báo với anh em một tin không tốt lắm là mình đã quyết định không đạp xe đạp nữ đi Buôn Ma Thuột vì có lẽ sẽ mất ít nhất 4 ngày. Mình đi đến kết luận này sau khi khảo sát tuyến đường này bằng xe đạp touring trong 2 ngày 2 và 3.1 vừa qua. Ngày đầu mình đi 180km, ngày sau đi 150km là đến BMT, ngày nào cũng đi từ 5h và đến nơi tầm 7g30. Tới Đồng Xoài lúc 10h30, ăn trưa xong vừa đi vừa nghỉ đến chợ Cây Chanh thì nghỉ lại đêm (Nghe nói khu này nổi tiếng matxa mà mình vào nhà nghỉ chả có em nào). Buổi chiều ngày đầu tiên đường xấu và dốc. Xe tải chạy bụi bặm, mình leo dốc đá dăm mà không được thở nhiều (phải bịt khẩu trang). Ngày thứ 2 thì cả ngày lên xuống dốc liên tục nhưng đường xấu ít hơn. Tầm 4h chiều từ Dak Mil về BMT thì đa số đổ dốc sướng mê luôn, chỉ còn leo 2, 3 con dốc thôi. Khảo sát xong nhận thấy đi xe nữ thì vẫn được, dốc cao thì dắt bộ (nhiều khi dốc cao em đi xe 27 tốc độ vẫn phải dắt/dừng giữa dốc để... thở dốc); nhưng chắc là đi sẽ mất 4 ngày vì leo dốc thì chậm, đổ dốc thì không dám thả ga. Thành thật sorry các bác đã theo dõi thớt này nếu mong em sẽ làm được 1 chuyến BMT bằng xe nữ ạ.
    Đạp chút đã!

BMT đi đừong nhiều dốc lắm đường cũng không được láng cho lắm đạp thì có vẻ cực

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12