Trang 3 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 104

Chủ đề: Khi loài súc sinh cầm máy ảnh.

Chào các bác !

Chuyện này thì đúng là không nên phá tổ chim bắt con, gắn keo, chụp hình. Trước đây có bác Phương đạo diễn ở Bình Thuận cũng làm chuyện này bị em la làng lên và bác ấy có vẻ chim cú rất. Một loạt ảnh của tác giả này chụp chim phơi trên FB em nhìn phát biết là bắt chim non gắn vào cây rồi chụp ảnh vì tập tính sinh thái của loài này không thể diễn như ảnh được.

Tuy nhiên với các nhà nghiên cứu thì việc bắt, chụp ảnh, tiêm cồn cho chết, ngâm vào cồn phục vụ mục đích khoa học thì cho phép các bác à ... hehehe em làm hoài à vì nếu không có mẫu thì không thể công bố được, nên em được phép bắt, thu và chụp hình, giết, lại chụp hình ... hehehehe

Thôi thì cũng vì con Art chúng ta nhỏ nhẹ nhắc nhau chứ toàn có tuổi cả rồi ... ĐAO TO BÚA LỚN làm gì các bác ... xã hội còn nhiều những thứ chúng ta cần quan tâm và phản đối hơn ... Em thật !
    www.vncreatures.net - Hãy đồng hành bảo vệ thiên nhiên hoang dã Việt Nam

Xem cách chim non đậu, xem cái tổ và nhìn những cọng dây kẽm dây nylon cột. Cây khế mọc ra nhánh thông có tổ chim và cả ảnh chim non đậu thẳng trên búp sen ...................Người bình thường nhìn cũng hiểu...
    Ví dụ như các bác là chim bố mẹ. Ng ta dỡ nhà bắt con cái bác đứng giữa mưa nắng các bác chịu dc ko? Dẫu biết "có thực mới vực được đạo" nhưng thà làm một phát ăn ngay vào mồm còn đỡ ác hơn hành hạ lên xuống...................
    Các chú các bác cũng lớn cả rồi thì tự mà suy ngẫm. Chớ vì cái DANH cái LỢI hão mà quẳng mất giá trị ĐẠO ĐỨC
    Hôm kia HOANG YEN CAO PHUOC ( nick trên FB) có vào cmt chối bay biến nhưng sau đó đã xóa cmt....và cả cmt của tôi.
    Tôi là độc giả của quý vị. Tôi rất lấy làm thất vọng với cái giá trị nghệ thuật của một số người. Trong đó có những người cũng đã lớn tuổi. Các bác hành động như vậy thì các bác sẽ nói gì dạy gì với con cháu? Chỗ tôi có rất nhiều chim nhưng tuyệt nhiên các bác nông dân ko bao giờ làm điều như các bác đã làm, thậm chí chẳng buồn đuổi chúng đi. Nhỡ khi chúng vướng lưới họ còn tháo ra thả chỉm đi. Lưới ở đây là lưới để rào bờ lúa lại cho khỏi ngã ra lối đi. Dạo trước có 1 anh chàng mang ống thuốc đi săn chim bị cả xóm ra đuổi đi đấy.....................

Vài dòng tâm sự cùng các bác tác giả những bộ ảnh phi luân kia!

Quote Được gửi bởi pmytrung View Post
    Chào các bác !

Chuyện này thì đúng là không nên phá tổ chim bắt con, gắn keo, chụp hình. Trước đây có bác Phương đạo diễn ở Bình Thuận cũng làm chuyện này bị em la làng lên và bác ấy có vẻ chim cú rất. Một loạt ảnh của tác giả này chụp chim phơi trên FB em nhìn phát biết là bắt chim non gắn vào cây rồi chụp ảnh vì tập tính sinh thái của loài này không thể diễn như ảnh được.

Tuy nhiên với các nhà nghiên cứu thì việc bắt, chụp ảnh, tiêm cồn cho chết, ngâm vào cồn phục vụ mục đích khoa học thì cho phép các bác à ... hehehe em làm hoài à vì nếu không có mẫu thì không thể công bố được, nên em được phép bắt, thu và chụp hình, giết, lại chụp hình ... hehehehe

Thôi thì cũng vì con Art chúng ta nhỏ nhẹ nhắc nhau chứ toàn có tuổi cả rồi ... ĐAO TO BÚA LỚN làm gì các bác ... xã hội còn nhiều những thứ chúng ta cần quan tâm và phản đối hơn ... Em thật !
    Đồng ý với những nhận xét của chuyên gia thiên nhiên Phùng Mỹ Trung
    ... Cũng cần biết thêm rằng chính ở cái xứ Vietnam này chim rừng không còn bao nhiêu ,,,.. đứng tần ngần nơi nhưng cánh rừng được gọi là nguyên sinh cả ngày mà không thể chụp được chim ...xách xe và camera đi hơn 700 km ( khứ hồi ) mà đôi khi chỉ chụp được vài loài chim common bird ( very very normal ) cũ xì xì , cái thẻ nhớ trống không ... ... Âu đó cũng là nguyên cớ cho cái thể loại ảnh chim méo mó này ( sorry những anh em có liên can ...) __ Chúng ta nên buồn cho hiện tình chim rừng VietNam nơi đã từng được mệnh danh là vùng chim trọng điểm của Đông nam Á .... với những cánh rừng mưa nhiệt đới bạt ngàn .... Đồng thời phong-trào chụp chim rừng cũng mới chỉ manh nha ở miền nam VN hơn 2 năm nay ( thật ra là chỉ ở Sài gòn với hơn 20 tay máy với thiết bị chuyên nghiệp ) .... Mong rằng đây là lời kết và mong cộng-đồng có cái nhìn toàn diện hơn về thảm trạng buồn này ....
    Chào thân ái và chúc sức khoẻ vui vui cho ông già TOM... .
    Fone : 0903710725

Tôi chỉ xin nhắc nhở bác chủ một điều :
    - Khi mình chửi ai bằng mồm thì chính mồm mình bị bẩn trước tiên.
    - Khi mình chửi ai bằng tay [ viết ] thì chính tay mình bị bẩn trước tiên .
    Mong bác chủ nhớ cho .

chà.. hình sao hay vậy.. đặc biệt thiệt :D

Quote Được gửi bởi kamaz2014 View Post
    Em thì thấy chỉ có loài súc sinh mới lấy hình của người khác đem chỉnh sửa xuyên tạc vậy. qua hình gốc do bác LNK cung cấp thì khoảnh khắc rất đẹp. Và ai dám chắc là người chụp bức ảnh này đã phá tổ chim...
    Tuy mới tham gia diễn đàn vnphoto này nhưng em biết là nội quy cũng cấm Úp hình không phải mình chụp nhất là chỉnh sửa lại nội dung bức hình gốc.
    Bác hiểu gì về tập tính của loài hút mật mà nhìn vào tấm hình gốc phán là khoảnh khắc đẹp. Khoảnh khắc phi tự nhiên thì có. Bác ko biết đầu cua tai nheo ra sao thì đừng phán.
    Quote Được gửi bởi TitoHue View Post
    Tôi rất đồng ý với nhận xét của kamaz2014,chưa biết ngọn ngành sự việc thì kg nên phát biểu như vậy,chủ topic tự bôi xấu mặt mình khi đặt tiêu đề cho topic & chỉnh sửa ảnh của tác giả như thế!
    Bác này mới là người ko biết rõ ngọn ngành mới đúng nè
    Quote Được gửi bởi hungTD View Post
    Tôi chỉ xin nhắc nhở bác chủ một điều :
    - Khi mình chửi ai bằng mồm thì chính mồm mình bị bẩn trước tiên.
    - Khi mình chửi ai bằng tay [ viết ] thì chính tay mình bị bẩn trước tiên .
    Mong bác chủ nhớ cho .
    Bác ấy nói tự làm tự chịu, bác ấy chỉ lên án, phê phán hành động này thôi chứ không chỉ đích danh một ai hết.

Nhưng bác ây chửi đúng.
    Mấy bác đã thấy những bức hình tổ chim bị bẻ xuống lấy kẽm cột vào cành thấp, hoặc có những tổ bị bẻ hết những tán lá che mưa che nắng chỉ vì cái backgroud nó rối quá chưa, rồi sau khi chụp xong thì những tổ chim này sẽ ra sao khi có mưa to gió lớn.
    Mấy bác chỉ thấy những bức hình nét, đẹp, background mượt, khoảnh khắc hay rồi khen lấy khen để nhưng các bác có biết những tấm hình đó nó không hợp tự nhiên chút nào ko. Những chú chim chưa đến tuổi phải rời tổ mà phải bị bắt ra ngoài chịu mưa chịu gió, thậm chí bị dán keo vào chân để dụ chim mẹ liều mình xuống mớm mồi để cho mấy bác gọi là " NAG" đó tác nghiệp.

Em tưởng những NAG chụp ảnh động vật hoang dã thì phải yếu thương động vật lắm chứ.
    Em đồng ý ai cũng muốn có một tấm ảnh đẹp, nhưng không phải cách này.

Cảm ơn bác Tom đã nhắc nhở mọi người. Dạo trước có người trên fb. chụp ở một thể loại khác, dĩ nhiên là phạm luật. Em có góp ý nhẹ nhàng nhưng họ la toán lên tùm lum. Bây giờ thì em chẳng muốn góp ý mấy vụ này nữa.

Chúc bác vui và khỏe.

Em thấy hề quá các bác ạ, người với người mà đối xử với nhau như vậy, mở miệng là chửi rủa xúc phạm nhau, lấy ảnh người khác và ở chỗ khác chỉnh sửa máu me tùm lum rồi Úp lên vnphoto mà sự việc không biết thực hư thế nào.Những người như vậy thì làm gì có tình thương vơi chim cơ chứ...nhìn bức ảnh chỉnh sửa của bác chủ em liên tưởng tới bác đang làm món tiết canh chim ...sau khi tìm hiểu thì em biết món khoái khẩu của bác chủ là tiết canh vịt...
    Một điều lạ nữa là tên một Topic là một câu chửi in đậm...mà vẫn tồn tại mấy ngày nay...cũng có thể em là thành viên mới nên chưa quen điều này chăng...
    Còn vấn đề mà các bác chụp chim với nhau, có gì cần tranh luận thì có thể đưa vào box thảo luận như vậy sẽ hay hơn , và tụi lính mới chúng em được mở mang tầm mắt.

Quote Được gửi bởi kamaz2014 View Post
    Em thấy hề quá các bác ạ, người với người mà đối xử với nhau như vậy, mở miệng là chửi rủa xúc phạm nhau, lấy ảnh người khác và ở chỗ khác chỉnh sửa máu me tùm lum rồi Úp lên vnphoto mà sự việc không biết thực hư thế nào.Những người như vậy thì làm gì có tình thương vơi chim cơ chứ...nhìn bức ảnh chỉnh sửa của bác chủ em liên tưởng tới bác đang làm món tiết canh chim ...sau khi tìm hiểu thì em biết món khoái khẩu của bác chủ là tiết canh vịt...
    Một điều lạ nữa là tên một Topic là một câu chửi in đậm...mà vẫn tồn tại mấy ngày nay...cũng có thể em là thành viên mới nên chưa quen điều này chăng...
    Còn vấn đề mà các bác chụp chim với nhau, có gì cần tranh luận thì có thể đưa vào box thảo luận như vậy sẽ hay hơn , và tụi lính mới chúng em được mở mang tầm mắt.
    Cám ơn bạn đả nhẹ lời với tôi.
    Như bạn là một thành viên mới muốn tham gia vào việc chụp ảnh xin bạn đừng nhẹ lời với những người lấy hình ảnh của người khác như tôi đã làm, hay cứ chưởi thật nặng những người đả giết chim con , phá tổ chim, bẻ cành vì khi bạn nương tay cho họ thì bạn không có một con chim để chụp một cảnh đẹp để ghi lại và chính họ là người đã phá hoại bức ảnh đẹp trong tương lai của bạn.
    Bạn hảy tranh đấu cho bạn nếu bạn không nhịn nhục.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Em ủng hộ topic của bác chủ. Chỉ vì mong muốn có cái hình lấy le với thiên hạ mà tàn phá thiên nhiên thế này thì đáng ăn chửi lắm lắm!
    Thêm 1 bài viết về mấy bác mang danh là hiếp ảnh gia này:

http://nld.com.vn/phap-luat/nhiep-an...1222064547.htm

Trang 3 / 11 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng