Trang 7 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 104

Chủ đề: Khi loài súc sinh cầm máy ảnh.

Chửi là hành động lên án một hành vi sai trái, đối nghịch hay nhận thức kém. Chửi có nhiều cách như là: chửi xuyên chửi xéo, chửi bậy chửi thề, chửi cha mắng mẹ, chửi chó mắng mèo, ... mà ta vẫn hằng nghe.

Chửi thường làm người bị chửi ( thậm chí cả người chứng kiến) cảm thấy khó chịu, nặng nề, bị sốc, đau khổ hay thậm chí suy sụp. Đó là cơ chế phản vệ tức thời tùy theo cảm xú tâm lý của mỗi người mà có những phản ứng tiêu cực hay tích cực! Có người vững vàng nhận thức sâu xa được sai trái, có kẻ lấy đó là tư thù, thâm hiểm,...

Tuy vậy, loại chửi nào cũng có ý nghĩa tối thiểu của nó để hạn chế hành vi sai trái! Bởi kẻ bị chửi, thậm chí kẻ chứng kiến chửi có hành vi sai trái tương tự cũng sẽ có ấn tượng sâu sắc mà họ sẽ chùn bước khi lặp lại hành vi sai trái tương tự. Ấy vậy mà chửi vẫn có ý nghĩa giáo dục đấy, ngoại trừ kiểu chửi sai sự thật nhằm mục đích đả kích!

Pác Tom đã được ra một tít chửi rất ấn tượng gọi là chửi thẳng những kẻ tàn phá tự nhiên, mô tả trực tiếp bằnh hình ảnh sai trái và chỉnh sửa thêm tạo nên ấn tượng mạnh. Tương tự như là cách mà báo chí hay làm lấy đó là bằng chứng!
    Tôi đã theo dõi câu chuyện này từ đầu nên nhận ra những câu chửi rất ý nghĩa! Bắt đầu từ một vài thằng trẻ trâu nghịch ngợm phá tổ bắt chim non để đưa ảnh lên facebook lừa phỉnh câu like, lan dần sang hết các thành viên trang facebook Hội Khoe Chim cũng lao đầu vào tham gia, sau đó lan từ SG đến BH mà đỉnh điểm đổ bể tại KDL Giang Điền họ phá dời tổ, bắt chim non ra để chụp ảnh.

Vụ việc này kéo dài cả năm và đã được nhiều facebooker góp ý bằng những lời lẽ khoa học và nhẹ nhàng.

Dường như cái tôi đam mê nhiếp ảnh mãnh liệt cùng với ý thức hệ bảo vệ môi trường vốn đã kém giáo dục tại VN làm cho những nghệ sĩ này, những trí thức công chức cấp cao nhà nước, những cán bộ lão thành hưu trí, những bà cô ăn chay niệm phật, những tri thức trẻ của đất nước, những người thành đạt giàu có, ...  rơi vào vòng xoáy của sự hả hê mà quên đi ý thức bảo vệ môi trường, không lường được hậu quả làn sóng phản đối mãnh liệt như hiện nay.

Nếu vẫn là câu chửi khoa học nhẹ nhàng như đã từng, nếu không có những câu chửi "khốn nạn hành hạ chim, tàn ác, độc ác, súc sinh,..." nổi lên như cồn trên internet và báo chí, liệu rằng hành vi tàn phá tự nhiên có chấm dứt!

Vì vậy, tôi rất cảm ơn pác Tom đã đưa được câu chuyện này trở thành hiệu ứng mạnh mẽ, mang tính giáo dục cho cả ý thức hệ. Mai này con cháu sẽ mang ơn pác vì từng đàn chim đẹp bay về bên cạnh họ, hướng đến chân - thiện - mỹ!

Chúc pác Tom khỏe mạnh và cứ đưng trên bề cảnh giới cao hơn, chịu khó nghe những phản ứng tiêu cực của lũ trẻ trâu, khốn nạn, súc sinh, độc ác tàn phá chim non (lấy câu của dư luận)!

Mong rằng Ban Quản Trị hãy để Topic này vĩnh viễn, mặc dù chưa có tiền lệ, nhưng những câu chửi có ý nghĩa giáo dục thì đáng để lan truyền lắm thay!

Mong rằng những anh chị chưa hiểu vấn đề chớ vội vàng phán như thánh mà trở thành đồng loại với những kẻ bị chửi! Hãy tìm hiểu kỹ càng các đường link sẽ hiểu tại sao có những câu chửi mắng nặng nề như thế! Lại có ý nghĩa giáo dục thế!

Một người chết mê chết mệt vì chim!

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Xin trả lời:
    Khi tôi post bài này trong VNphotonet là tôi rất bực tức vì nếu không bực tức đến phải chưởi lủ súc sinh thì tôi lên đây làm gì.
    Bực tức không phải là ngu xuẩn. Trước khi post bài thì trước đó tôi trong face book thấy bài cậy đăng lộ vẻ phẩn nộ về việc phá hoại môi sinh giết hại chim chóc cùa một số người tàn ác hơn thú vật, tôi không dám nói là NAG vì tôi củng là một người chụp hình thú vật. Và trước khi vào VNphoto tôi đã có suy nghỉ và biết hành động của mình có thể làm tổn hại người khác nên tôi đã xin phép người post bài trong FB là dùng tấm hình để tranh đấu cho sự tốt đẹp của môi trường, và tôi phải sửa lại hình để không còn dùng hình gốc tránh thiệt hại cho người post trong FB.
    Một số người trong VNPhoto đã thoạt đầu kết tội tôi ngay là trôm hình và sửa hình và đăngng mà không biết đúng sai. Tôi bất chấp những người đó vì chính họ là những người không biết phải trái đã vội kết tội tôi đạo hình. Tôi không màng, Mục đích tôi là nhắm vào những ngưởi thật sự đã phá hoại môi sinh.
    Bạn đã chạy theo tôi từng bước ráng kết tội tôi. Tôi đã ráng giải thích và đặt những câu hỏi để bạn trả lời coi bạn đang ở phe nào theo tôi hay theo bọn súc sinh thì bạn ẩm ờ nói già nói trẻ, nói dánh khẻ đánh mạnh mà không đám trực tiếp nhận mình đứng về phía nào.

Bây giờ tôi không nói nhiều với bạn, nếu bạn thấy bất bình thì lên tiếng đi.

Và tôi chỉ nói một lời cuối với bạn là bạn đứng bên tôi hay bạn theo bọn súc sinh. Và xin khẵng đinh lập trường của bạn rỏ ràng để tôi gọi bạn là bạn hay là loại súc sinh.
    hình như bác vẫn chưa thông đc ;)) , bác có biết khi bác up hình và cái tiêu đề vu vơ như vậy , vô tình bác lại chửi chính bản thân bác là súc sinh , vì hình đó bác up mà , và ko biết ai chụp (chắc là con chim khác chụp ;))). Việc làm sứa lại hình gốc như bác tự nhận thì bác càng sai , nó phi tự nhiên bác ah , bác có chắc rằng nó sẽ như vậy ko mà bác dám sửa hình ra như vậy ???

Và lời cuối e cũng nói với bác là e mong bác đừng mang chuyện tốt đẹp cho môi trường che lấp đi sự bực tức chuyện cá nhân , bác cũng lớn tuổi rồi , ko tốt cho sức khỏe đâu. Thân

Quote Được gửi bởi yeuchim View Post
    Chửi là hành động lên án một hành vi sai trái, đối nghịch hay nhận thức kém. Chửi có nhiều cách như là: chửi xuyên chửi xéo, chửi bậy chửi thề, chửi cha mắng mẹ, chửi chó mắng mèo, ... mà ta vẫn hằng nghe.

Chửi thường làm người bị chửi ( thậm chí cả người chứng kiến) cảm thấy khó chịu, nặng nề, bị sốc, đau khổ hay thậm chí suy sụp. Đó là cơ chế phản vệ tức thời tùy theo cảm xú tâm lý của mỗi người mà có những phản ứng tiêu cực hay tích cực! Có người vững vàng nhận thức sâu xa được sai trái, có kẻ lấy đó là tư thù, thâm hiểm,...

Tuy vậy, loại chửi nào cũng có ý nghĩa tối thiểu của nó để hạn chế hành vi sai trái! Bởi kẻ bị chửi, thậm chí kẻ chứng kiến chửi có hành vi sai trái tương tự cũng sẽ có ấn tượng sâu sắc mà họ sẽ chùn bước khi lặp lại hành vi sai trái tương tự. Ấy vậy mà chửi vẫn có ý nghĩa giáo dục đấy, ngoại trừ kiểu chửi sai sự thật nhằm mục đích đả kích!

Pác Tom đã được ra một tít chửi rất ấn tượng gọi là chửi thẳng những kẻ tàn phá tự nhiên, mô tả trực tiếp bằnh hình ảnh sai trái và chỉnh sửa thêm tạo nên ấn tượng mạnh. Tương tự như là cách mà báo chí hay làm lấy đó là bằng chứng!
    Tôi đã theo dõi câu chuyện này từ đầu nên nhận ra những câu chửi rất ý nghĩa! Bắt đầu từ một vài thằng trẻ trâu nghịch ngợm phá tổ bắt chim non để đưa ảnh lên facebook lừa phỉnh câu like, lan dần sang hết các thành viên trang facebook Hội Khoe Chim cũng lao đầu vào tham gia, sau đó lan từ SG đến BH mà đỉnh điểm đổ bể tại KDL Giang Điền họ phá dời tổ, bắt chim non ra để chụp ảnh.

Vụ việc này kéo dài cả năm và đã được nhiều facebooker góp ý bằng những lời lẽ khoa học và nhẹ nhàng.

Dường như cái tôi đam mê nhiếp ảnh mãnh liệt cùng với ý thức hệ bảo vệ môi trường vốn đã kém giáo dục tại VN làm cho những nghệ sĩ này, những trí thức công chức cấp cao nhà nước, những cán bộ lão thành hưu trí, những bà cô ăn chay niệm phật, những tri thức trẻ của đất nước, những người thành đạt giàu có, ...  rơi vào vòng xoáy của sự hả hê mà quên đi ý thức bảo vệ môi trường, không lường được hậu quả làn sóng phản đối mãnh liệt như hiện nay.

Nếu vẫn là câu chửi khoa học nhẹ nhàng như đã từng, nếu không có những câu chửi "khốn nạn hành hạ chim, tàn ác, độc ác, súc sinh,..." nổi lên như cồn trên internet và báo chí, liệu rằng hành vi tàn phá tự nhiên có chấm dứt!

Vì vậy, tôi rất cảm ơn pác Tom đã đưa được câu chuyện này trở thành hiệu ứng mạnh mẽ, mang tính giáo dục cho cả ý thức hệ. Mai này con cháu sẽ mang ơn pác vì từng đàn chim đẹp bay về bên cạnh họ, hướng đến chân - thiện - mỹ!

Chúc pác Tom khỏe mạnh và cứ đưng trên bề cảnh giới cao hơn, chịu khó nghe những phản ứng tiêu cực của lũ trẻ trâu, khốn nạn, súc sinh, độc ác tàn phá chim non (lấy câu của dư luận)!

Mong rằng Ban Quản Trị hãy để Topic này vĩnh viễn, mặc dù chưa có tiền lệ, nhưng những câu chửi có ý nghĩa giáo dục thì đáng để lan truyền lắm thay!

Mong rằng những anh chị chưa hiểu vấn đề chớ vội vàng phán như thánh mà trở thành đồng loại với những kẻ bị chửi! Hãy tìm hiểu kỹ càng các đường link sẽ hiểu tại sao có những câu chửi mắng nặng nề như thế! Lại có ý nghĩa giáo dục thế!

Một người chết mê chết mệt vì chim!
    1 cách giáo dục rất hay , theo như cách dạy của "cao nhân" này thì mai này con cháu chúng ta cứ hễ bực tức lên là chửi đổng như 1 đứa vô học thì mới đúng chân-thiện-mĩ ;)))

MẸ CÁI F.O NÀY MỚI HỌC HẾT LỚP 2 CŨNG BIẾT VIẾT CHỮ! Đọc đếch hiểu gì xớt!

Quote Được gửi bởi yeuchim View Post
    MẸ CÁI F.O NÀY MỚI HỌC HẾT LỚP 2 CŨNG BIẾT VIẾT CHỮ! Đọc đếch hiểu gì xớt!
    hiểu rồi hah ;))))))))))))

Nhưư thế là bạn F.O đã khẳng đinh chổ đứng của bạn là vẩn phản kích tôi.

Vậy xin hỏi:
    Bạn có phài là một trong bọn súc sinh đả làm chuyện đó không?
    Xin hảy trả lời là có hay không, đừng ẩm ờ nửa. Tôi không có nhiều thì giờ, thì giờ tôi chỉ dành để công kích cho bọn súc sinh vô lại.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Nhưư thế là bạn F.O đã khẳng đinh chổ đứng của bạn là vẩn phản kích tôi.

Vậy xin hỏi:
    Bạn có phài là một trong bọn súc sinh đả làm chuyện đó không?
    Xin hảy trả lời là có hay không, đừng ẩm ờ nửa. Tôi không có nhiều thì giờ, thì giờ tôi chỉ dành để công kích cho bọn súc sinh vô lại.
    e đang bênh bác và nghĩ tốt cho bác mà bác ko nhận ra ah ? E biết bác ko có nhiều thời gian , vì thời gian nên dành cho gia đình.Thân

Quote Được gửi bởi F.O View Post
    e đang bênh bác và nghĩ tốt cho bác mà bác ko nhận ra ah ? E biết bác ko có nhiều thời gian , vì thời gian nên dành cho gia đình.Thân
    Không tôi không nhận ra điều đó nhưng bạn nói thế thì tôi xin cám ơn bạn.
    Tôi không nói với bạn nửa vì phải còn đối phó với bọn vô lại.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Không tôi không nhận ra điều đó nhưng bạn nói thế thì tôi xin cám ơn bạn.
    Tôi không nói với bạn nửa vì phải còn đối phó với bọn vô lại.
    bọn vô lại thì trên đời này nhiều lắm bác đối phó ko hết đâu , việc bác làm là nên đối phó với chính bản thân mình kìa

Pác The Old Man ơi không nên tranh luận với mẹ lý sự cùn F.O! Coi chừng c.... cắn cùn đó!

Trang 7 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng