Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 104

Chủ đề: Khi loài súc sinh cầm máy ảnh.

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Làm người nguy hiễm ít bị nguy hiễm hơn là làm người nhu nhược hèn nhát.
    e thì thấy bác có cả 2 ;)) , lúc đầu thì rất rất nguy hiểm , quăng cái hình và 1 cái tiêu đề vu vơ xúc phạm ng khác (ko hiểu sao mà thành viên BQT có cmt trong topic vẫn để yên ???) , nhưng lúc sau thì lại khóc hu...hu... rất hèn nhát

Quote Được gửi bởi F.O View Post
    e thì thấy bác có cả 2 ;)) , lúc đầu thì rất rất nguy hiểm , quăng cái hình và 1 cái tiêu đề vu vơ xúc phạm ng khác (ko hiểu sao mà thành viên BQT có cmt trong topic vẫn để yên ???) , nhưng lúc sau thì lại khóc hu...hu... rất hèn nhát
    Người khóc cho những con chim non thì không có gì là hèn nhát.
    Những người thấy bất công như vậy mà vẩn cho là sự thường tình mới là kẻ thất phu, khốn nạn.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Làm người nguy hiễm ít bị nguy hiễm hơn là làm người nhu nhược hèn nhát.
    Ở đời đâu chắc những kẻ cứ lu loa mồm mép bảo vệ CHÂN-THIỆN -MỸ là không nhu nhược hèn nhát đâu Bác.Cũng đâu thiếu kẻ mượn cái áo khoác đẹp đẽ đó để khoe mẽ phải không Bác?Bác cũng nhiều tuổi rồi nên cái lỹ cỏn con cũng đã trải nghiệm mà.

Chuyện này thật giả chưa bàn. Nhưng chuyện tốt hay xấu , đúng hay sai thì chỉ cần post lên đây là người xem tự có đánh giá. Đầu cần phải chửi rủa nặng lời như vậy (súc sinh - là do súc vật đẻ ra - bác chửi súc sinh là chửi cả dòng họ ông bà cha mẹ người ta - có cần phải vậy không? Họ cũng có tội à? )
    Chửi như vậy làm cho người đọc có ác cảm với chính bác.
    Hành vi đó chỉ nên dành cho bọn trẻ trâu chưa trải đời thôi bác ạ.
    Còn người lớn, hiểu đạo lý, thì chẳng cần nói gì nhiều, đôi khi chỉ cười khẩy một cái là đủ.
    Bởi vì - như tôi đã nói ở câu thứ hai, thiên hạ cũng có lương tri lắm, chưa đến nỗi ai cũng mất hết đâu.
    Được sửa bởi longcock lúc 05:39 AM ngày 15-12-2014
    Nik D800 + vài cái lens

Bài viết cảu bác chủ là lên án nhưng kẻ đả hành ha và huỷ hai đông vât hoang dả và thiên nhiên chỉ vì lơi ích riêng tư, Bài viết của bác Chủ thơt lên án và Đấu để sao này ko còn trương hop đo xảy ra nửa ,mà sao này Côn cháu Các bác trong diểnndanf va các trẻ em Viet nam nói chung còn đuoc nhin tân mắt chứ không phải vào sở thú may ra mơi có đẻ xem , Bác chủ thớt ko phải lên án hành đông này cho riêng bác vì Bác ấy đả sông ở NN
    Câu nói năng nề đau có nêu tên ai đâu chỉ có nhửng kẻ phá hoai môi lai lên án Bác chủ thơt này nhưng hành đông dó ko khác các Bác đả đồng tình nhửng kẻ phá hoai '
    Tôi ơ NN môi lân đi chup Chim hay Chup Chim đai Bàng Thấy Bon Nguòi Trung quóc kéo đến chup Thì ôi thôi đả làm phiên nhưng nguoi chung quanh chup Tuy ho Ko dám Hành ha và lam cho nhưng con vât sơ hải nhưng ăn nói Ồn ào , là khuấy đông , chên lấn vào ko co 1 tiếng nói Xin lôi hay hoi có vào đuoc ko dả bi nhóm nban chúng tôi chửi cho vài lần , xin các bác nào có nhửng hành đông đo nên chấm dưt và các bác nào đả đoc topic này củng nên cùng vơi bác chủ thớt lên án manh mẻ và nên bảo vê nhửng Đong vât ko phải cho hôm nay mà cho tương lai về sao nay đùng để thể laoi chup Wild life mà VN đả chớm nớ thì đả lui tàn và đừng đê nhửng nguòi nhiếp ảnh trên thế giói khinh bỉ nnguoi nhiếp ảnh VN
    Thân chào
    Được sửa bởi nguoi ko co may lúc 06:11 AM ngày 15-12-2014
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi longcock View Post
    Chuyện này thật giả chưa bàn. Nhưng chuyện tốt hay xấu , đúng hay sai thì chỉ cần post lên đây là người xem tự có đánh giá. Đầu cần phải chửi rủa nặng lời như vậy (súc sinh - là do súc vật đẻ ra - bác chửi súc sinh là chửi cả dòng họ ông bà cha mẹ người ta - có cần phải vậy không? Họ cũng có tội à? )
    Chửi như vậy làm cho người đọc có ác cảm với chính bác.
    Hành vi đó chỉ nên dành cho bọn trẻ trâu chưa trải đời thôi bác ạ.
    Còn người lớn, hiểu đạo lý, thì chẳng cần nói gì nhiều, đôi khi chỉ cười khẩy một cái là đủ.
    Bởi vì - như tôi đã nói ở câu thứ hai, thiên hạ cũng có lương tri lắm, chưa đến nỗi ai cũng mất hết đâu.
    Tổ tiên có câu "quốc gia hưng vong, thất phu hữu trách". Có những chuyện trọng đại trong nhân gian tổ tiên còn dám để cho cả kẻ thất phu có trách nhiệm gánh vác. Bác cho rằng mình là người lớn hiểu đạo lý mà sao chỉ có cười khẫy rồi bỏ qua. Bác còn tệ hơn kẻ thất phu sao, không dám nhận lấy trách nhiệm của mình.
    Bác là người hiều biết thì đừng xếp mình ngang với loài súc sanh thấp hơn cả kẻ thất phu như tôi.
    Tôi đứng mủi chịu sào cho phe thất phu, bác tự động nhẩy vào bênh vưc và đứng chung cho phía bên kia nên tôi phải nặng lời thôi.
    Sự phẩn nộ của tôi đã có tính toán được sự phãn ứng đối địch, tôi không hề lên tiếng chỉ trích một cá nhân nào mà chỉ nhằm vào số người làm việc bất nhơn mà ai củng thấy và biết việc đó xấu xa. Bạn nhảy vào phía bên kia để dối địch với tôi. Tôi có tên tuổi, bạn củng có tên tuồi (dù chỉ là một cái nick) nhưng tôi phải đối đáp trực diện với bạn để không dính dáng tới ai khác.
    Bạn tự đứng vào hàng ngủ của những ngưới mà tôi gọi là súc sinh là do ý bạn muốn. Còn phần tôi thì như tộ đả nói từ đầu, ai muốn dùng chử nặng nề kêu tôi tôi chấp nhận. và sẳn sàng tranh cải.

Nếu bạn hiểu đạo lý thì bây giờ bạn chỉ nên cười khẫy và quên đi thì là đúng nhất. Đừng cố gắng tranh cải thêm.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 08:36 AM ngày 15-12-2014
    Hõi Ngả Bất Phân

Người khóc cho những con chim non thì không có gì là hèn nhát.
    Những người thấy bất công như vậy mà vẩn cho là sự thường tình mới là kẻ thất phu, khốn nạn.
    E thì lại nghĩ với tuổi đời của bác , bác sẽ làm những việc lớn và quân tử hơn chứ ko tiểu nhân và con nít vậy đâu ah

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Bài viết cảu bác chủ là lên án nhưng kẻ đả hành ha và huỷ hai đông vât hoang dả và thiên nhiên chỉ vì lơi ích riêng tư, Bài viết của bác Chủ thơt lên án và Đấu để sao này ko còn trương hop đo xảy ra nửa ,mà sao này Côn cháu Các bác trong diểnndanf va các trẻ em Viet nam nói chung còn đuoc nhin tân mắt chứ không phải vào sở thú may ra mơi có đẻ xem , Bác chủ thớt ko phải lên án hành đông này cho riêng bác vì Bác ấy đả sông ở NN
    Câu nói năng nề đau có nêu tên ai đâu chỉ có nhửng kẻ phá hoai môi lai lên án Bác chủ thơt này nhưng hành đông dó ko khác các Bác đả đồng tình nhửng kẻ phá hoai '
    Tôi ơ NN môi lân đi chup Chim hay Chup Chim đai Bàng Thấy Bon Nguòi Trung quóc kéo đến chup Thì ôi thôi đả làm phiên nhưng nguoi chung quanh chup Tuy ho Ko dám Hành ha và lam cho nhưng con vât sơ hải nhưng ăn nói Ồn ào , là khuấy đông , chên lấn vào ko co 1 tiếng nói Xin lôi hay hoi có vào đuoc ko dả bi nhóm nban chúng tôi chửi cho vài lần , xin các bác nào có nhửng hành đông đo nên chấm dưt và các bác nào đả đoc topic này củng nên cùng vơi bác chủ thớt lên án manh mẻ và nên bảo vê nhửng Đong vât ko phải cho hôm nay mà cho tương lai về sao nay đùng để thể laoi chup Wild life mà VN đả chớm nớ thì đả lui tàn và đừng đê nhửng nguòi nhiếp ảnh trên thế giói khinh bỉ nnguoi nhiếp ảnh VN
    Thân chào
    Bác vui lòng ghi rõ ràng và đúng chính tả tiếng Việt cho mọi người dễ đọc và hiểu ý bác ạh , thân

E thì lại nghĩ với tuổi đời của bác , bác sẽ làm những việc lớn và quân tử hơn chứ ko tiểu nhân và con nít vậy đâu ah
    Anh và nhiều người khác có vẻ như không hiểu lí lẽ cho lắm. Vấn đề ở đây là bác The Old Man đang chỉ trích hành động bẩn thỉu của những kẻ tự nhận là nhiếp ảnh gia. Anh lại đi chỉ trích bác ấy. Đó là một cách ngụy biện, làm lạc hướng vấn đề. Bác The Old Man có như thế nào thì bác ấy tự chịu, bạn bè bác ấy biết, đâu phải vì sự dũng cảm nói lên lời nói phải trái mà để anh phỉ báng.
    Bây giờ anh cho biết ý kiến của anh về hành động của mấy người làm hại chim non vì mấy tấm ảnh đi, đồng ý hay không? Nhiều lời vớ vẩn làm gì?
    Vài lời của một người nhỏ tuổi

Mình nhận là mình không phải là con nit mà củng không phải là quân tử. Mỉnh chỉ là kẻ thất phu. Theo ban nói thì tôi già làm chuyện lớn, vậy bạn trẻ làm chuyện gì.
    Chuyện giết chim chóc phá hoại sinh thái là chuyện lớn hay chuyện nhỏ? Và bạn đứng ở vai trò nào? Tuổi trẻ hay tuổi già? Quân tử hay thất phu?
    Hõi Ngả Bất Phân

Trang 5 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng