Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 104

Chủ đề: Khi loài súc sinh cầm máy ảnh.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Nên đối thoại về đúng đề tài về câu chuyện đang được thảo luận. Bạn soi mói vào chuyện nhỏ nhặt như dấu hỏi, ngã, hoặc chính tả thì hơi nhỏ nhen, không đáng làm đàn ông đâu. Tất nhiên, nếu bạn không phải đàn ông thì tôi phải xin lỗi và rút lại lời bình này.

Như tôi nói lúc trước, bạn khó có thể hình dung được sự thất vọng, giận dữ, khi những người yêu thích thiên nhiên như chúng tôi phát hiện ra sự việc. Đối với những người thích chụp chim, họ sẽ phải tìm hiểu rõ về đặc tính, lối sống của chúng để chụp. Nên những tấm hơi khác với tự nhiên sẽ bị phát hiện liền.

1 hành động phá tổ lấy chim có thể làm bạn ngạc nhiên khi có người chửi nặng nề. Nhưng nếu không nói và làm cho mọi người có ấn tượng mạnh thì dễ bị quên lãng. Thí dụ nhé, nhiều loại chim quý hiếm được bảo vệ nhưng vẫn bị bắt làm kiểng hoặc giết làm thịt. Và vẫn không có ai lên tiếng, riết rồi thế hệ con cháu của bạn sẽ không còn cơ hội nhìn thấy chúng trong tự nhiên nữa.

Thí dụ nữa nhé, cò là loại ăn được chuột, rắn ngoài đồng. Vì gần đây nạn bắt giết cò nhiều quá thành ra tương lai chuột sẽ phá hoại mùa màng nhiều hơn. Rắn sẽ cắn người nhiều hơn vì không còn kẻ địch trong thiên nhiên nữa.

Vài dòng tâm sự, tôi thật sự mong là bạn sẽ có cái nhìn khác và hành động cụ thể hơn là đứng ngoài nhìn sự việc. Chúng ta đã và đang đứng nhìn và bàn luận nhiều quá rồi, cần có hành động ngay thôi trước khi quá trễ.
    Hành động thì e đã đưa ra rồi , chỉ ko biết bác có đàn ông để chấp nhận hay ko thôi

Còn về câu nói thì tự nhiên e nghĩ ra và nói thôi , chứ có quote của ai đâu mà bác nói e bắt bẻ ? Bác lại bắt bẻ e ;))

Quote Được gửi bởi F.O View Post
    Bác vui lòng ghi rõ ràng và đúng chính tả tiếng Việt cho mọi người dễ đọc và hiểu ý bác ạh , thân
    Hỏi Ngã Bất Phân

lại chơi 5-10 ;))
    e đã nói là tuổi e chưa đủ lớn để làm việc lớn vậy đâu ah , việc vừa sức thôi , thí dụ như chờ xem còn xảy ra hay ko thì mình nói tiếp , ko thì mình sẽ rút kinh nghiệm bác ah , việc đơn giản vậy thôi ^^

Hành động thì e đã đưa ra rồi , chỉ ko biết bác có đàn ông để chấp nhận hay ko thôi

Còn về câu nói thì tự nhiên e nghĩ ra và nói thôi , chứ có quote của ai đâu mà bác nói e bắt bẻ ? Bác lại bắt bẻ e ;))

Hành động của bạn là đứng chờ và rút kinh nghiệm phải không ạ? Cái dây đó chắc còn dài lắm, nhưng tương lai của thiên nhiên vn thì không dài như vậy đâu bạn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

LOL. Chờ coi ra sao để rút kinh nghiệm.
    Thật buồn cho lủ trẻ con.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Mình đọc lại từ đầu nha cÁc bảc. Thế nhé ;-) .

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    Đọc từ trang 1 đến đây em cười xém lọc ghế khi các bác bỉ 1 cái nick F.O không biết từ đâu ra chơi chử với các bác mà các bác không biết, F.O chỉ lấy 1 phần trong câu viết của các bác để đánh các bác, cho dù các bác có viết dài mấy trang cũng không có áp phê gì vì càng viết thì F.O càng có nhiều cơ hội chụp bắc những gì các bác viết ra để đánh phá các bác, nói chung là các bác đã bỉ F.O này xem các bác như một món đồ cho F.O chơi thôi, hảy bấm nút cho nó biến đi các bác ơi, và nên để ý đến những bài việt ba phải như vậy không thì bị chơi tiếp đó
    Mình chấp nhận làm kẻ thất phu để post bài này lên mong rằng bọn súc sinh ra mặt. Chuyện dai dưa chờ đợi có mục đích.
    Nhựng loải súc sinh không xuất hiện mà chỉ có loài ruồi nhặng, côn trùng bu vào rỉa rúc. Mình vẩn kiên nhẩn chờ đợi.

Bác không ùng hộ thì đừng nên tham gia vào trong cuộc chiến này. Chỉ có một là bạn đứng bên bọn súc sinh, hai là bạn đứng bên kẻ thất phu này. Tùy bạn chọn.

Thân.
    PS. Cuộc chiến của tôi nếu không có dính dáng gì đến bạn thì dừng nên tham gia. Cuộc chiến này không chấp nhận trung lập.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 03:45 AM ngày 16-12-2014
    Hõi Ngả Bất Phân

Xin lội bác chỉ vì một vài chử để cảnh báo với bác, và các bạn đang tham gia diện đàn này là có người đang đem diện đàn này ra để làm vui cho họ mà bác đã dùng những từ ngữ hơi nặng nề rồi vậy em đây thành thật xin lổi đã quấy nhiễu đến bác và xin tự ý xoá đi bài viết của mình và tránh xa diễn đàng này của bác vạn lần xin lổi đến bác
    Được sửa bởi nguyenjose lúc 03:48 AM ngày 16-12-2014

Cám ơn bạn rất nhiều.
    Hõi Ngả Bất Phân

hình như bác vẫn chưa thông đc ;)) , bác có biết khi bác up hình và cái tiêu đề vu vơ như vậy , vô tình bác lại chửi chính bản thân bác là súc sinh , vì hình đó bác up mà , và ko biết ai chụp (chắc là con chim khác chụp ;))). Việc làm sứa lại hình gốc như bác tự nhận thì bác càng sai , nó phi tự nhiên bác ah , bác có chắc rằng nó sẽ như vậy ko mà bác dám sửa hình ra như vậy ???

Và lời cuối e cũng nói với bác là e mong bác đừng mang chuyện tốt đẹp cho môi trường che lấp đi sự bực tức chuyện cá nhân , bác cũng lớn tuổi rồi , ko tốt cho sức khỏe đâu. Thân
    Em lạy bác, hình như bác có vấn đề về đọc hiểu.
    Bác trích dẫn lại câu văn của bác Tom mà bác có đọc hết hay ko mà ko hiểu, hoặc là bác cố tình không hiểu, hoặc là bác đọc rồi mà vẫn không hiểu.
    Để em thông cho bác nhé:
    - Bác ấy đã xin phép người đăng cái hình này để chỉnh sửa dùng cho bài viết này rồi.
    - Bác ấy đăng tấm hình đã chỉnh sửa này là có mục đích, chứ ko phải đăng vu vơ để rồi bác lấy cái cớ này cớ nọ để nói lại bác Tom.
    - Và đây không phải riêng gì sự bực tức của cá nhân bác Tom, trước đây đã có rất nhiều người nói về vấn nạn này, nhưng dường như những lời nói đó ko đủ ép phê để họ thức tỉnh, bắt buộc phải mạnh tay với họ.

Tóm lại nếu bác ko quan tâm đến nội dung của đề tài thì nên dừng lại. Đừng bắt bẻ câu chữ của người khác nữa.

Em nói thêm, có những người sẽ nói sao ko lên án các hành động bắt, bẫy, tận diệt chim, những hành động này bị lên án rất nhiều nhưng vì ý thức còn kém, cộng với cơm áo gạo tiền nên không ngăn được họ. Trở lại vấn đề này, hình mấy bác đó chụp sẽ đc rất nhiều người xem, nếu mọi người biết được sự thật trong bức hình thì khác nào là đang tuyên truyền ủng hộ việc phá hoại tự nhiên.
    Được sửa bởi quynhdk lúc 04:00 PM ngày 16-12-2014

Mấy thằng đó chắc thuộc loại ba sàm ù ù lù đù rồi chứ Già thấy anh em chụp chim nếu có súng ống, phụ tùng đầy đủ thì sẽ chụp rất ngon. Chỉ cần thêm sự nhẫn nại canh chừng thì đều xong. Có mấy thằng ko biết nhiều hay làm biếng mới giết chim rồi chụp.

Già đây già cả, chân yếu, tay rung chứ nếu còn sug sức thì cũng nhí nhảnh chân sáo chụp với các bạn trẻ cho vui. Có lần già thấy mấy anh chụp chim trang bị súng ống to đùng, xung quanh lại quấn lá ngụy trang kiểu úc canh chim. Có anh còn đi đến miệt thứ, ruộng sình Đồng Tháp canh sếu đầu đỏ cả vài tuần, vài tháng chứ đâu dễ gì mà chụp chim được như chụp chân dung mấy em mắt xanh mỏ đỏ tay nhọn.
    Dân người chuyên nghiệp, nhẫn nại mới canh được chim mà chụp chứ ai đời mà giết chim chết rồi chụp như mấy vớ vẩn này.
    Bò ngu vì sữa và thịt của nó.

Trang 10 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011 Cuối cùngCuối cùng