Trang 9 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 81 đến 90 / 104

Chủ đề: Khi loài súc sinh cầm máy ảnh.

Quote Được gửi bởi van_thai View Post
    Xin lỗi, tôi không bắt tay với anh.
    e với bác có thù oán j ah ?

Quote Được gửi bởi F.O View Post
    "Chúng ta có súc sinh hay ko thì mỗi chúng ta tự biết và tự dằn vặt"

E quên câu này của a nói rồi ;))
    Bạn tự nhân bạn là loại súc sinh trong khi tôi vấn ráng cho rằng bạn là loải người chỉ ngu dốt chút đỉnh không biết phân biệt phải trái.
    Như bạn tư mù quáng và tự xếp hàng mình chung với lủ súc vật thì tôi cùng không biết làm sao thuyết phục để cho bạn đổi ý.
    Toi vẩn tôn trọng quyết định cá nhân của bạn.
    Có điều bạn không những là súc sinh mà lại là hèn nhát không dám đứng ra nhận lổi của mình.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Bạn tự nhân bạn là loại súc sinh trong khi tôi vấn ráng cho rằng bạn là loải người chỉ ngu dốt chút đỉnh không biết phân biệt phải trái.
    Như bạn tư mù quáng và tự xếp hàng mình chung với lủ súc vật thì tôi cùng không biết làm sao thuyết phục để cho bạn đổi ý.
    Toi vẩn tôn trọng quyết định cá nhân của bạn.
    Có điều bạn không những là súc sinh mà lại là hèn nhát không dám đứng ra nhận lổi của mình.
    haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Hỏi Ngã Bất Phân

lại chơi 5-10 ;))

e với bác có thù oán j ah ?
    ANh cứ bình tâm suy xét mọi chuyện cho rõ ràng. Hít một hơi thật sâu và nghĩ vì sao bác The Old Man phải làm như vậy. Nếu thấy mình có thể làm tốt hơn bác The Old Man trong việc lên án này, mong anh chấp bút cho vài lời để ngăn chặn vấn nạn chụp ảnh phá hoại môi trường, vô đạo đức như vậy. Cứ đôi co miết có ích gì? Anh nói anh có học và anh cũng ủng hộ bác Tom. Mong anh cho vài lời hoặc hành động cụ thể để dẹp nạn này. Ví dụ như anh tình nguyện bảo vệ vườn chim chẳng hạn. Nếu được vậy thì thật tuyệt vời.

Hỏi Ngã Bất Phân

lại chơi 5-10 ;))
    Mình không chơi 5-10. Mình biết rắng tiếng Việt của mình hay có lổi lầm về đấu hỏi ngã và mình biết nhận lổi của mình nên mới để chữ ký là hỏi ngã bất phân nhận lổi của mình trước để người khác không bắt lổi mình.
    Mỉnh tiếng Việt tuy đở nhưng không quên bảo vệ đất nước.
    Mình dám nhận lổi của mình thôi, không hèn hạ chối tội.
    Được sửa bởi The Old Man lúc 12:53 PM ngày 15-12-2014
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Quote Được gửi bởi van_thai View Post
    ANh cứ bình tâm suy xét mọi chuyện cho rõ ràng. Hít một hơi thật sâu và nghĩ vì sao bác The Old Man phải làm như vậy. Nếu thấy mình có thể làm tốt hơn bác The Old Man trong việc lên án này, mong anh chấp bút cho vài lời để ngăn chặn vấn nạn chụp ảnh phá hoại môi trường, vô đạo đức như vậy. Cứ đôi co miết có ích gì? Anh nói anh có học và anh cũng ủng hộ bác Tom. Mong anh cho vài lời hoặc hành động cụ thể để dẹp nạn này. Ví dụ như anh tình nguyện bảo vệ vườn chim chẳng hạn. Nếu được vậy thì thật tuyệt vời.
    e đã nói là tuổi e chưa đủ lớn để làm việc lớn vậy đâu ah , việc vừa sức thôi , thí dụ như chờ xem còn xảy ra hay ko thì mình nói tiếp , ko thì mình sẽ rút kinh nghiệm bác ah , việc đơn giản vậy thôi ^^

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Mình không chơi 5-10. Mình biết rắng tiếng Việt của mình hay có lổi lầm về đấu hỏi ngã và mình biết nhận lổi của mình nên mới để chữ ký là hỏi ngã bất phân nhận lổi của mình trước để người khác không bắt lổi mình.
    Mỉnh tiếng Việt tuy đở nhưng không quên bảo vệ đất nước.
    Mình dám nhận lổi của mình thôi, không hèn hạ chối tội.
    e chỉ muốn bác quay về tuổi thơ 1 xíu thôi ah , bác lại nỡ từ chối lòng tốt của e

Thôi e xin phép các bác , mong các bác và BQT suy nghĩ để biết cần nói và cần làm những gì , e kiếu trước ^^

Hỏi Ngã Bất Phân

lại chơi 5-10 ;))
    Nên đối thoại về đúng đề tài về câu chuyện đang được thảo luận. Bạn soi mói vào chuyện nhỏ nhặt như dấu hỏi, ngã, hoặc chính tả thì hơi nhỏ nhen, không đáng làm đàn ông đâu. Tất nhiên, nếu bạn không phải đàn ông thì tôi phải xin lỗi và rút lại lời bình này.

Như tôi nói lúc trước, bạn khó có thể hình dung được sự thất vọng, giận dữ, khi những người yêu thích thiên nhiên như chúng tôi phát hiện ra sự việc. Đối với những người thích chụp chim, họ sẽ phải tìm hiểu rõ về đặc tính, lối sống của chúng để chụp. Nên những tấm hơi khác với tự nhiên sẽ bị phát hiện liền.

1 hành động phá tổ lấy chim có thể làm bạn ngạc nhiên khi có người chửi nặng nề. Nhưng nếu không nói và làm cho mọi người có ấn tượng mạnh thì dễ bị quên lãng. Thí dụ nhé, nhiều loại chim quý hiếm được bảo vệ nhưng vẫn bị bắt làm kiểng hoặc giết làm thịt. Và vẫn không có ai lên tiếng, riết rồi thế hệ con cháu của bạn sẽ không còn cơ hội nhìn thấy chúng trong tự nhiên nữa.

Thí dụ nữa nhé, cò là loại ăn được chuột, rắn ngoài đồng. Vì gần đây nạn bắt giết cò nhiều quá thành ra tương lai chuột sẽ phá hoại mùa màng nhiều hơn. Rắn sẽ cắn người nhiều hơn vì không còn kẻ địch trong thiên nhiên nữa.

Vài dòng tâm sự, tôi thật sự mong là bạn sẽ có cái nhìn khác và hành động cụ thể hơn là đứng ngoài nhìn sự việc. Chúng ta đã và đang đứng nhìn và bàn luận nhiều quá rồi, cần có hành động ngay thôi trước khi quá trễ.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Trang 9 / 11 Đầu tiênĐầu tiên ... 7891011 Cuối cùngCuối cùng