Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 16

Chủ đề: Tư vấn sony A7 dùng adapter Af với những lens Contax G, Nikkor, Canon, Minolta

Tư vấn sony A7 dùng adapter Af với những lens Contax G, Nikkor, Canon, Minolta

Cho em hỏi, em muốn dùng Sony A7 với ngàm chuyển đổi lens để sử dụng lens của Contax G, Nikkor, Canon, Minolta ..... Và có thể autofocus được
    em thấy có mấy anh sài Sony A7 dùng ngàm sử dụng len Carl Zeiss Contax G lens autofocus được, cho em hỏi lúc autofocus khi dùng ngàm có các điểm focus không?
    Xin các bạn giải đáp thắc mắc cho mình

Theo như mình biết chỉ có lens Contax là có AF adapter. Còn đám kia thì MF hết nhé

P/s: Google TechArt Contax-NEx là ra.
    Sony - Leica - Minolta - Meyer - Manfrotto - Benro

Quote Được gửi bởi sphinxx View Post
    Theo như mình biết chỉ có lens Contax là có AF adapter. Còn đám kia thì MF hết nhé

P/s: Google TechArt Contax-NEx là ra.
    -Canon và Minolta có ngàm AF bác nhé. Minolta ngàm như ngàm A Sony bây h nên có thể dùng LAEA3-4, Canon dùng ngàm Metabones có AF.

Quote Được gửi bởi hylee View Post
    Cho em hỏi, em muốn dùng Sony A7 với ngàm chuyển đổi lens để sử dụng lens của Contax G, Nikkor, Canon, Minolta ..... Và có thể autofocus được
    em thấy có mấy anh sài Sony A7 dùng ngàm sử dụng len Carl Zeiss Contax G lens autofocus được, cho em hỏi lúc autofocus khi dùng ngàm có các điểm focus không?
    Xin các bạn giải đáp thắc mắc cho mình
    -Ngàm AF Contax G trên A7 ko có các điểm crosstype cố định, có thể di chuyển đến điểm bất kỳ trên frame hình để AF. Tuy nhiên chỉ có vùng center là chuẩn, càng đi ra rìa thì độ trượt AF càng cao.
    Được sửa bởi brandy_bj lúc 05:18 AM ngày 09-12-2014
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi brandy_bj View Post
    -Canon và Minolta có ngàm AF bác nhé. Minolta ngàm như ngàm A Sony bây h nên có thể dùng LAEA3-4, Canon dùng ngàm Metabones có AF.

-Ngàm AF Contax G trên A7 ko có các điểm crosstype cố định, có thể di chuyển đến điểm bất kỳ trên frame hình để AF. Tuy nhiên chỉ có vùng center là chuẩn, càng đi ra rìa thì độ trượt AF càng cao.
    Oh, quên thằng Min AF for Maxxum Mấy con MD MC thì MF mỏi cả mắt )

" TECHART-Auto-Focus-Adapter-For-Contax-G-Lens-to-Sony-NEX-3-5-6-7-A7-A7R-Camera, Version III '

Không nên mua cái này, mình dổi hai lần, sau cùng phải trả lại, AF rất chập, mà tiếng ồn lớn lắm, khoảng 25% focus okie, còn lại toàn out nét,
    không focus được nhiều lắm,
    còn thêm bịnh làm đứng máy, nếu cố gắn focus khoảng một phút, toàn máy A7s của mình đứng cứng ngắc khoảng 20 giây (các nút không tác dụng gì),
    Sau khi họ gửi cái thứ hai nói đã update firmware, nhưng bị giống vậy, mình trả lại luôn
    Giờ xài cái Metabones Contax G to E mount, giá $109.00 trên B&H, rất happy

now mình xài Metabones, rất smooth ( xin nói rỏ chỉ MF thôi ạ )
    DSCF0954 by dienson, on Flickr

DSCF0923 by dienson, on Flickr

mong bác nghĩ kĩ trước khi mua
    Được sửa bởi dienson lúc 04:34 AM ngày 10-12-2014

a7 + 24-70 f4 và 55 1.8 đỡ phải adapter hay gì lằng nhằng lắm bác chủ tôp à. E vừa mở hộp bộ này xong giờ kiếm mấy cái phụ kiện chân máy tầm và đèn flash mới ra không biết chất lượng thế nào nữa là hoàn hảo chụp mọi thẻ loại keke

Ngàm Contax G-Nex bực nhứt là vòng lấy nét nằm ngay chỗ ngàm nên hơi khó chịu cho các bác mới chơi, chụp 1 vài lần là quen cũng không đến nổi khó. Tuy nhiên chất ảnh mà nó mang lại hơn cả mong đợi
    Hiện tại đã có ngàm EOS-Nex AF cho các bác đang chơi Canon muốn đào tẩu sang A7
    Contax G-Nex thì ngàm AF nhìn chung ko nhanh lắm, thôi thì MF sướng hơn chủ động được điểm lấy nét
    Minolta ngàm A thì có ngàm chuyển chính hiệu Sony
    Còn Nikon thì chưa thấy ngàm AF cho A7

Quote Được gửi bởi dienson View Post
    " TECHART-Auto-Focus-Adapter-For-Contax-G-Lens-to-Sony-NEX-3-5-6-7-A7-A7R-Camera, Version III '

Không nên mua cái này, mình dổi hai lần, sau cùng phải trả lại, AF rất chập, mà tiếng ồn lớn lắm, khoảng 25% focus okie, còn lại toàn out nét,
    không focus được nhiều lắm,
    còn thêm bịnh làm đứng máy, nếu cố gắn focus khoảng một phút, toàn máy A7s của mình đứng cứng ngắc khoảng 20 giây (các nút không tác dụng gì),
    Sau khi họ gửi cái thứ hai nói đã update firmware, nhưng bị giống vậy, mình trả lại luôn
    Giờ xài cái Metabones Contax G to E mount, giá $109.00 trên B&H, rất happy

now mình xài Metabones, rất smooth
    DSCF0954 by dienson, on Flickr

DSCF0923 by dienson, on Flickr

mong bác nghĩ kĩ trước khi mua
    Ngàm Metabones này AF được luôn hả bác độ nhanh và chính xác như thế nào ạ cho em hỏi lens Contax bác đang dùng luôn ạ :D

Quote Được gửi bởi TBoneL View Post
    Ngàm Metabones này AF được luôn hả bác độ nhanh và chính xác như thế nào ạ cho em hỏi lens Contax bác đang dùng luôn ạ :D
    -Ngàm Metabones Contax G - E mount là MF bác ạ, chỉ có Techart là AF thôi.
    A7R ll + A7K
    Zeiss (16-35/2.8ZA Loxia21-50 FE35/1.4ZA Batis85 135ZA)
    Roto light - Neo

Quote Được gửi bởi TBoneL View Post
    MF toàn tập nhé, mấy con Techart mới À. Nhưng verIII rồi mà ko ngon đâu.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng