Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 30

Chủ đề: Nikon - chọn dòng customer, semipro hay pro?

Các hãng liên tục đưa ra các dòng máy có thể chụp ISO cao, nhưng trong thực tế, hầu như không ai sử dụng mức ISO cao nhất mà nhà sản xuất đưa ra.....

Theo mình là quang trong là mình làm chủ thiết bị của mình là vui rồi

cá nhân e thì e thích dùng con nào rẻ
    Được sửa bởi walkalone lúc 02:03 PM ngày 22-12-2014

Bác thử vác 3 máy này đi chụp 3 lể hội thì máy nào có nhiều ảnh đẹp ít ảnh lổi xem sao

Mục đích bác chủ làm cái thớt này làm gì?
    Máy và lens hoàn toàn khác nhau, mỗi con mục đích sử dụng hoàn toàn khác nhau, lại lôi ra đọ iso?

Quote Được gửi bởi tinho View Post
    Bác thử vác 3 máy này đi chụp 3 lể hội thì máy nào có nhiều ảnh đẹp ít ảnh lổi xem sao
    Dzạ e thử hết roài ah, mà kết quả thì không dám nói ra đây ah

Quote Được gửi bởi hell.angel_9x View Post
    Mục đích bác chủ làm cái thớt này làm gì?
    Máy và lens hoàn toàn khác nhau, mỗi con mục đích sử dụng hoàn toàn khác nhau, lại lôi ra đọ iso?
    Dạ e không rành máy ảnh , nên mới để dấu chấm hỏi to đùng phía sau tên thớt ah, cũng mong lời chỉ giáo của các bậc tiền bối như cụ ah

Len thì e dùng hệ lens tương thích, về giá tiền cũng như tính năng, trong điều kiện ánh sáng bình thường, chứ cắm kit của DX vào D3 thì có vẻ đầu có vấn đề cụ nhỉ ^^

Trong điều kiện ánh sáng yếu, e dùng lens tiêu cự 50mm cho nó khách quan ah.

Và e cũng chả dám phân ích kết quả ah, nhờ các cụ hết ah

Quote Được gửi bởi walkalone View Post
    Các hãng liên tục đưa ra các dòng máy có thể chụp ISO cao, nhưng trong thực tế, hầu như không ai sử dụng mức ISO cao nhất mà nhà sản xuất đưa ra.....
    ..........
    - Ok, hâm hâm thì mới dùng như thế Bác ạ ...
    - Hãng liên tục đưa ra các dòng máy mới có ISO cao là xu thế tất yếu của công nghệ, chí ít nó cũng đáp ứng vào nhóm sở thích , có thị phần nhất định, chứ khg vô bổ đâu Bác ...
    Được sửa bởi net86 lúc 12:25 AM ngày 23-12-2014

Mình nghĩ nsx Nhật Bản là những thương gia có sạn trong đầu họ ắt sẽ tính toán được máy nào là sx là cho đối tượng nào. Máy đắt tiền là cho đối tượng nhiều tiền, những nhiếp ảnh gia hay những người hành nghề dịch vụ cao cấp sở hữu. Máy bình dân là cho đối tượng bình dân, hoặc những đối tượng không cần thiết đầu tư quá nhu cầu của họ. Tất nhiên máy nào nó cũng hoàn thành sứ mệnh của nó.

Còn người dùng không thể buộc họ phải mua máy bình dân khi họ không thích vì họ có nguồn kinh tế rồi rào, và ở đẳng cấp khác bình dân. Người sở hữu máy cũng không thể đánh giá trình độ khi họ sử dụng máy nào. Chất lượng ảnh không thể nói hết giá trị của một dòng máy.

Nhà sx nếu nắm bắt đúng hướng thì sẽ hốt bạc, người tiêu dùng nếu xác định được đúng mục đích yêu cầu thì sẽ thỏa mãn vói với giá trị đồng tiền mình bỏ ra.

Nhìn chung thì D7000 vươt trội nhỉ :D
    LongDisney

Anh ơi...
    Ko bik con mắt E có bị gì ko...???
    Sao e thấy con D7000 chụp ỗn hơn con kia nhĩ...??? Crop mà ảnh tốt ghê nhĩ...
    Cá nhân E chĩ là Amater, máy nào nhỏ, gọn, nhẹ, rẽ là E chơi...
    Bài so sánh như thế này, thú vị. Làm E có thêm phần tự tin khi cầm Crop...
    Anh có thể chia sẽ thêm về ảnh vào ban đêm ko??? VD: Tỉnh vật tròng phòng có ánh sáng yếu. Hay Chân Dung về đêm chẵng hạn.
    Thanks Anh

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123