Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Chụp hình toàn bị sáng trắng

Chụp hình toàn bị sáng trắng

Em có con canon powershop sd1300 is chụp ở chế độ P hay ở chế độ Auto cũng toàn bị dư sáng,chụp ngoài trời là sáng trắng hết luôn.Vậy là do máy em bị hư hay là do em chỉnh xin các bác chỉ em với.

Nhiều maý chụp ngoài trời Auto trắng xoá hoặc đen ngòm kể cả máy đắt lẫn máy rẻ tiền. Bạn chú ý xem hình trước khi chụp có bị trắng không, kiểm tra thước đo sáng có bị dư sáng không hãy bấm máy. Nếu thấy hình sáng trắng hoặc dư sáng bạn hãy giảm Iso hay tăng -EV. Tốt nhất phải làm chủ được ánh sáng, tránh chụp ngược sáng....Hãy thử chụp các chế độ S, A, M... Bạn đưa hình chụp nên thì mọi người mới xem thông số và đánh giá giúp bạn được.

Bác không nói rỏ là máy dang dùng hay dể lâu không sữa dụng dến , theo em doán mò có thể do máy bị ẩm thấp khi Bác không dùng dến khi Bác chụp ống kính dóng và mỡ khẩu không hết ( do Lens ) , Bác xạc pin cho đầy và chụp liên tục 5 phút xem còn hiên tượng như Bác nói không .

Cách tốt nhất là up 1 tấm hình lên đây để anh em check thông số xem có phải bác chỉnh sai không nè :D

trước có bi bệnh này . họ nói đứt dây khẩu . thay hết 500K về bi tiếp sau mới biết họ chỉ nối lại chứ không có dây thay . giờ để chưng . chụp trong nhà với flash thì có thể hên sui
    Tiến 0906344765 ( Gò Vấp )
    114/32 - Phạm Văn Chiêu - p.09 - GV