Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 14 / 14

Chủ đề: Hai bài viết mẫu - nhận xét Tốt và Xấu về cửa hàng hoặc dịch vụ NA - làm mẫu

Nikonian2006,

Theo anh cách post lên thư viện ảnh hợp lý hơn vì ảnh sẽ hiện công khai trong feedback thành viên đề cập tới thay vì chỉ các anh Mods biết.
    Còn việc cho up hình trực tiếp đòi hỏi tài nguyên máy chủ rất lớn. Hy vọng trong tương lai vnphoto.net sẽ làm được. Điều này nên làm càng sớm càng tốt để tăng tính cạnh tranh của website.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Nikonian2006,

Theo anh cách post lên thư viện ảnh hợp lý hơn vì ảnh sẽ hiện công khai trong feedback thành viên đề cập tới thay vì chỉ các anh Mods biết.
    Còn việc cho up hình trực tiếp đòi hỏi tài nguyên máy chủ rất lớn. Hy vọng trong tương lai vnphoto.net sẽ làm được. Điều này nên làm càng sớm càng tốt để tăng tính cạnh tranh của website.
    Cám ơn anh blurrist đã góp ý như vậy thì là các bạn nói chung thấy việc post bằng chứng bằng hình ảnh là OK phải không ạ? Em cho rằng ở VN hiện tại việc này là phải làm và cho dù vậy vẫn có kẻ hở để nếu ai giả tạo vẫn làm bằng chứng già được. Nhưng em không quan tâm vì cửa hàng đi đêm sẽ có ngày gặp ma 9 cái khen một cái chê thì người ta cũng sẽ đọc cái chê thôi, nó có hiệu quả nhiều hơn cho nên thêm 1 cái khen thì không có gì phải lo lắng.

Vì là lúc ban đầu còn ít post nếu bạn nào cần giúp post hình lên thư viện ảnh, em có thể mở ra một gmail riêng và gửi ảnh vào đó cho em. Em sẽ giúp post hình đó lên thư viện và vào topic cho bạn trong đây. Chỉ cần bạn nêu lên trong topic là đã email hình cho em và em sẽ gửi vào, rồi khi nào em lên online em post vào cho. Cái hay của thư viện VNphoto ngoài những điểm chưa hay là hình đã lên thì tồn tại rất lâu không phải như post flickr đôi lúc bị bandwidth không xem hình được.

Khi gửi hình đó bạn chỉ nên để lại tên của bạn thôi, địa chỉ nhà hoặc số phone bạn nên xóa đi. Chỉ cần thấy tên của bạn là được.

Nếu bạn dùng/mua của seller bạn biết là thành viên của vnphoto thì dễ dàng hơn. Bạn chỉ cần gửi hình sản phẩm bạn mua hay dùng dịch vụ từ seller đó là OK. Vì anh seller kia sẽ có thể vào đính chính nếu bạn cho negative và giả sử là bạn dìm hàng nói sai sự thật muốn hại seller. Mods sẽ xử lý theo bằng chứng hai bên.

Đầu tiên là em rất cám ơn hai anh 11002 và Michael đã viết bài mở hàng. Xin cám ơn các anh, anh Thịnh GDD Saigon em đã nghe nói rất tốt và làm ăn đàng hoàng từ rất lâu rồi không phải bay giờ có bài review mới biết nhưng mà bài review là để cho các bạn nào mới vào NA không biết mua ở đâu xem, nên rất quan trọng.

Đơn giản hóa việc phải chứng minh là người dùng seller

Bài của anh 11002 về victory963 là bằng chứng rất rõ ràng cho bạn thấy là không phải mods kêu bạn phải post hình. Bạn tự do làm bất cứ điều gì bạn muốn miễn sao mods thỏa mãn được là bạn đúng là người mua/dùng thật không phải nicks giả post sai. Bời vì review mà sai vì đi đêm với seller thì thôi đừng review. Cho nên mods mới đòi hỏi khó.

Em thấy bạn có thể ghi ra / dùng các thành viên có tên tuổi của forum để đửng ra làm chứng cho bạn là thật sự bạn có dùng / mua của seller. Mods duyệt là OK không cần phải post hình đâu.

Em thật sự mong muốn là reviewers phải tự nguyện về sự thành thật, vì bạn nói sai là bạn hại luôn cả bạn sau này vì bạn làm gương cho người khác nói sai theo -> toàn bộ box mất uy tín.

Trong topic này, nếu bạn nào gặp bất cứ khó khăn gì trong việc viết review hãy vui lòng post lên đây, em giúp đỡ đầy đủ bất cứ thắc mắc gì.

Ah em quên, việc em nói xấu anh maycatang là em chọc anh ấy thôi nhưng mà bạn nào trong đây mà dùng dịch vụ dán keo body của anh ấy xin vui lòng viết bài review về dịch vụ này cho anh ấy. Em tin rằng anh mct làm ăn rất uy tín nhưng mà em không có điều kiện dùng vì em ở quá xa sao em viết review được đây? Nếu em dùng dịch vụ nào ở VN thì em đã viết review thật rồi.

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12