Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 33

Chủ đề: Tại sao phải sử dụng EV Compensation ngay cả trong Manual mode

Thông báo mình cũng không chỉnh được nhé

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    nói thiệt nhiều người nói ko thể chỉnh được .nên giờ mình đang ngồi đây với 3 cái máy ,mà cũng ko chỉnh được !!! hay cái máy của KV nó đặc biệt !! mình đã vào cả CF lục rồi mà cũng vẫn ko thấy chỗ nào chỉnh cả !!??

vào Q chọn cái ô EV/EB rồi vặn bánh nào cũng là BK hết ,vì cái func sáng tối với cái Mdial nó sẽ ẩn mờ đi nên ko chỉnh được !? vặn qua mấy mode khác thì cái FC đó nó sáng lên ngay cho chỉnh , về m là ẩn liền .

em cũng nghi ngờ quá !! có lẽ chúng em dốt hết chăng mà ko ai làm được ! mỗi mình bác là nhất định là được !!! thôi thì chờ cao thủ nào vào giải thích vì sao chúng em ko làm được cho chúng em học hỏi với !!!!
    3 cái máy của anh hư hết rồi anh ơi, đem chọi em đi

Quote Được gửi bởi benkhang View Post
    3 cái máy của anh hư hết rồi anh ơi, đem chọi em đi
    Xin lỗi các bác vì mình không có 6D để kiểm tra. Máy Nikon Df, Canon 5d3, 7d mark II và 1Dx của mình chỉnh được.

Nếu không xài được trong Manual mode thì chắc phải xài trong mấy cái P, a Av hoặc Tv vậy.

Nếu 6D không có thì quả thật là 1 thiếu sót lớn. Tính ra cái máy 6d này thiếu nhiều chức năng nhỉ.
    Gear còn đang thiếu vài món.

À, nói thêm là nếu máy không có set được trong chế độ Manual, thì bạn cũng có thể áp dụng EV Comp để chụp trong trường hợp trắng quá hoặc đen quá.

Em chỉ dùng Ev comp trong Av, Tv, P mode. Còn M mode em móc cái đo sáng ra là đảm bảo ngon lành. Nếu sai thì chỉ trong vòng 1/3 stop trở lại thôi.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

6D k chỉnh đc, 5Diii thì đc các bác ạ...! Mà e sợ cái vụ auto iso lắm, M là M hết cho lành...hihiiiii
    Nợ ngập đầu... lấy gì mà khoe !!!

mình chỉ muốn sure là có chỉnh được hay ko thôi . chứ còn làm cách kác thì có khó gì đâu !!!! mình chỉ ko có 1dx và 7d2 để thử thôi .còn các máy khác thì thử cả rồi ko work !!!
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

mình ko nghĩ vậy 5d3 đang trên tay đây ! ko được !! có thể bạn đang để ở mode khác !!!
    Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    À, nói thêm là nếu máy không có set được trong chế độ Manual, thì bạn cũng có thể áp dụng EV Comp để chụp trong trường hợp trắng quá hoặc đen quá.
    Quote Được gửi bởi Kevin1811 View Post
    6D k chỉnh đc, 5Diii thì đc các bác ạ...! Mà e sợ cái vụ auto iso lắm, M là M hết cho lành...hihiiiii
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trong dòng Canon thì 7D2 va 1DX các ban có thể chup M ISO Auto thi có the chỉnh +- ev đuoc còn như 5D3 hay 5D2 hay mấy đòi khác nếu muốn dùng + hay - Ev chỉ áp dung cho các ban set up chup TV hay AV thi moi xư dung đươc
    Chú ý
    1/cho dù các ban chỉnh EV Nếu chủ thể di chuyển khoảng cách xa thì EV se không đúng vi du như tôi đang chup khoảng cách chup là 10m tôi chỉnh lên + 1/3 stop thi ra rât đúng sáng sao đó xe tôi di chuyển đến sat chủ thể gần khoảnh 5m thi chup cân thi ảnh ra bi cháy do đó còn tuỳ theo khoảng cach nên cẩn thân truoc khi dung dến nên bắn vào diêm co màu tráng , đê xem có bi cháy high light ko?

2 cùng 1 Body nếu 2 Lens khác nhau thi EV sẻ khác ví du cùng 1 khoảng cách máy tôi sét + 1/3 , máy nguòi ban +1stop
    nguoi này dùng 1DVI lens 100-400

có nguòi dùng cùng body 1DX khác lens thi Ev thay đổi khác

Thân
    Người đi một nửa hồn tôi mất .
    Một nửa hồn kia đứng chửi thề .

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Em chỉ dùng Ev comp trong Av, Tv, P mode. Còn M mode em móc cái đo sáng ra là đảm bảo ngon lành. Nếu sai thì chỉ trong vòng 1/3 stop trở lại thôi.
    Cái đó thì đúng nếu bác chụp mẫu. Nhung nếu chụp thể thao hoặc chim cò thì đo sáng bằng light meter không được đâu.

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng