Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 33

Chủ đề: Tại sao phải sử dụng EV Compensation ngay cả trong Manual mode

em mới call cho canon usa xong nó xác nhận là ko thể ngoại trừ 1dx - 7d2 !!!! thánh thật !!! thật ra có nhiều cách để +- exp .và mình vẫn dùng nhiều cách khác .nhưng vì cái ko làm được .khi người khác nói được nên thử cho khỏi bình mực hihi .kết quả là thêm bình mực !!!! hihi
    Được sửa bởi yashicanon lúc 10:13 AM ngày 26-11-2014
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

hihi anh Hùng nói thì có lẽ ko sai !!! 5d3 ko thể .KV xem lại đi

Quote Được gửi bởi nguoi ko co may View Post
    Trong dòng Canon thì 7D2 va 1DX các ban có thể chup M ISO Auto thi có the chỉnh +- ev đuoc còn như 5D3 hay 5D2 hay mấy đòi khác nếu muốn dùng + hay - Ev chỉ áp dung cho các ban set up chup TV hay AV thi moi xư dung đươc
    Chú ý
    1/cho dù các ban chỉnh EV Nếu chủ thể di chuyển khoảng cách xa thì EV se không đúng vi du như tôi đang chup khoảng cách chup là 10m tôi chỉnh lên + 1/3 stop thi ra rât đúng sáng sao đó xe tôi di chuyển đến sat chủ thể gần khoảnh 5m thi chup cân thi ảnh ra bi cháy do đó còn tuỳ theo khoảng cach nên cẩn thân truoc khi dung dến nên bắn vào diêm co màu tráng , đê xem có bi cháy high light ko?

2 cùng 1 Body nếu 2 Lens khác nhau thi EV sẻ khác ví du cùng 1 khoảng cách máy tôi sét + 1/3 , máy nguòi ban +1stop
    nguoi này dùng 1DVI lens 100-400

có nguòi dùng cùng body 1DX khác lens thi Ev thay đổi khác

Thân
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Quote Được gửi bởi yashicanon View Post
    hihi anh Hùng nói thì có lẽ ko sai !!! 5d3 ko thể .KV xem lại đi
    đúng như bác nói 5dIII không chỉnh được
    Chúc vui

Quote Được gửi bởi brianq View Post
    đúng như bác nói 5dIII không chỉnh được
    Vậy mình confirm là 7D Mark 2, 1DX chỉnh được, các bác có máy nào khác nữa không?

Sorry, em nên lấy cái Manual Exposure mode ra khỏi subject line.

Anyway, cho dù không xài trong manual mode được, cái EV Comp này vẫn là 1 công cụ cần thiết nếu các bác chụp trong chế độ Tv, Av, P.

Dù biết là nếu chụp RAW file sẽ chỉnh được, nhưng nếu hiểu rõ máy thì lúc nào cũng sẽ ra những tấm hình tốt hơn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Hehe đúng là +/-EV thì có nhiều cách, ở đây cảm ơn anh KevinLe đã mở bài. Nói cách đơn giản nhất thì đo sáng của máy nó là thuật toán điện tử trên 1 Frame hình, nó cộng trừ nhân chia ì xèo ra kết quả hihi...do đó ảnh ra không thể như những gì mắt nhìn thấy và theo ý mình mong muốn được (mắt đâu có nhìn theo Frame mà nhìn trên tổng thể, cho nên việc +/-EV là do cảm nhân của mình cần thế nào để điều chỉnh cho phù hợp. Hiểu nguyên lý là vậy chứ thực tế đối tượng chuyển động làm thay đổi khoảng cách, bố cục như anh Nguoikhongcomay nói thì cũng phải điều chỉnh tùy biến thôi.
    Everything is beautiful but not everyone sees it

em mới call cho canon usa xong nó xác nhận là ko thể ngoại trừ 1dx - 7d2 !!!! thánh thật !!! thật ra có nhiều cách để +- exp .và mình vẫn dùng nhiều cách khác .nhưng vì cái ko làm được .khi người khác nói được nên thử cho khỏi bình mực hihi .kết quả là thêm bình mực !!!! hihi
    Em nói rồi, mấy cái body của anh đều hư hết, lấy chọi em đi, keke.

Ha ha ha, em đã xin lỗi các bác rồi nhé, vì 3 máy em xài đều được nên em mới viết bài này. Thôi, bác lên 1DX đi để khỏi bình mực nhé.

Cái Nikon Df của em còn lẹ hơn nữa, cái EV Comp dial nằm ngay trên đỉnh, vặn lúc nào cũng được.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Vậy là kết thúc rồi đúng không ạh -.- làm em mò nát cái 7D vs 5D III mà ko ra từ bữa h hix

40D của e có mới hay,bi giờ chụp đêm ngon như 6D,thanks pác Kevin nhé;))
    CÀNON 40D-Lens EF 6-800mm F1.2L

Vừa call ông chú ở viettel cũng cho biết tin mật là 6d cũng ko có cái này!!!hehe!!!
    6D 50 1.8 STM 135L nissin di600 cố gắng học hỏi!!!

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng