Cách đây khoảng 1 tuần, mình có chụp hình giao files sinh nhật của 1 quý bà, chương trình quan trọng nhất là khiêu vũ ( vì các quý bà và quí ông là dân khiêu vũ ), mình đã xem trước bài nhảy được quay bằng điện thoại và thảo luận nên chụp chổ nào rồi, chị ta yêu cầu mình chụp liên tục với những góc shots đã chọn và chị ta nói có thêm 1 người chụp từ 1 cặp nhảy khác thuê thêm. Hôm sau giao cd files hình cho tài xế của chị ta và có ghi trên cd Sinh nhật mrs T…, 2 ngày sau chị ta điện thoại nói là files hình của mình sai màu, và có lớp sương mờ, góc chụp không đẹp…thì mình thấy sốc và lo lắng, cuối cùng mình nói chị ta gởi mail, thì khoảng 15p sau là mình nhận được 2 mail, tất cả là files của mình chụp vì đầu files có mã số 2M5C,ngoài ra trên viber điện thoại của mình chị có gởi files người khác chụp, thì những files đó đúng như chị nói sai màu gì đó…( anh ta chụp bằng máy Nikon hình như D2X mà máy mình là Canon 1D mark3 và chụp đuôi craw2 sẽ lợi thế khi về cân chỉnh lại rồi mới giao files), thì mình gọi cho chị ta, files mình chụp có MS 2M5C, chi coi lại có đúng không nha, lại 2 ngày sau mình gọi chị ta sao rồi chị, thì chị nói rằng do nhỏ cháu nhầm cd của người này qua người khác, files hình của mình đẹp ai cũng khen và mấy files trắng đen em làm hả, mình trả lời dạ em chỉnh vì thích những files trắng đen và khen đủ thứ…nhưng cái mình cần là sự lầm lẫn được giải oan thôi và không làm thất vọng anh quay film quen đã tin tưởng giới thiệu mình chụp nhiều show trước đó.