Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 66

Chủ đề: Mới tập tọe chụp ảnh thì nên dùng loại máy ảnh nào

Lightbulb Mới tập tọe chụp ảnh thì nên dùng loại máy ảnh nào

Các bác cho em hỏi. Em cũng mới tập tọe học cách chụp ảnh mà chủ yếu là ảnh phong cảnh do sở thích đi phượt. Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi nên mua hoặc dùng loại máy ảnh nào thì phù hợp ạ??

Bác nên mua Canon. Nguyên nhân máy có nhiều người sử dụng dễ học hỏi giao lưu mua bán. Nó chung là tiện đủ đường. Con muốn mua máy nào cụ thể thì vào box Canon xin tư vấn: Bạn có bao nhiêu, định chụp gì, mua gì, ở đâu, cần chú ý gì vân vân
    D610 + 50 1.8G + 85 1.8G + 70-300 VR AF-s + SB 700

Quote Được gửi bởi drslums View Post
    Bác nên mua Canon. Nguyên nhân máy có nhiều người sử dụng dễ học hỏi giao lưu mua bán. Nó chung là tiện đủ đường. Con muốn mua máy nào cụ thể thì vào box Canon xin tư vấn: Bạn có bao nhiêu, định chụp gì, mua gì, ở đâu, cần chú ý gì vân vân
    thank bác nhìu nha. Nói thực lòng là cái khoản thông số kỹ thuật thì em chịu. chủ yếu nhờ vào kinh nghiệm mọi người chia sẻ cho em lời khuyên thui, xem ưu điểm nhược điểm là gì để em học hỏi.

Mua dòng Canon, mình thấy nó thông dụng và phù hợp. Bạn nên contact bên trung tâm của Canon để được tư vấn cụ thể hơn.

Em cũng muốn mua máy để đi phượt thì chụp, cho em hóng hớt tẹo, hì hì

theo em thì bác cứ xem xét rồi dùng hàng canon là chuẩn nhất

thank các bác nhìu. Bác nào có kinh nghiệm dùng canon rùi thì cho em bít mua em tầm khoảng bao nhiu thì hợp lý ạ?

Nên tìm đọc bài ăn chơi phải sướng của bác Jame dương. bạn sẽ có câu trả lời cho mình

Quote Được gửi bởi cristian View Post
    Nên tìm đọc bài ăn chơi phải sướng của bác Jame dương. bạn sẽ có câu trả lời cho mình
    ok bác, em đang đọc!

Nếu bạn có tài chính dồi dào thì bắt đầu bằng dòng máy full frame luôn sẽ chơi được lâu dài và chất ảnh đẹp hơn. Còn tài chính hơi yếu thì cứ bắt đầu bằng dòng canon crop trước rồi từ từ nâng cấp sau khi đủ điều kiện và cảm thấy đam mê. Tâm lý chơi ảnh có cái khổ, súng ống yếu thì cứ lăn tăn muốn nâng cấp. Mà mỗi lần đổi máy là toàn lỗ không. Nếu bạn có ai quen rành về máy, nhờ họ tìm máy cũ còn cứng mua lại sẽ tiết kiệm được khá khá đó bạn.
    Bạn cho cụ thể số ngân quỹ đầu tư có lẽ các bạn trên diễn đàn sẽ tư vấn cụ thể hơn.
    Vài ý kiến của riêng tôi, bạn tham khảo. Chúc bạn chọn được máy theo đúng nhu cầu của mình.

Trang 1 / 7 123 ... Cuối cùngCuối cùng